• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Mặc định Trong TỦ ĐIỆN có bao nhiêu loại TỤ và công dụng để làm gì?

cho mình hỏi chút nha. Mình kô phải la dân điện, nhưng mình chỉ muốn tìm hiểu thôi.
      Không biết là trong TỦ ĐIỆN có bao nhiêu loại TỤ và công dụng để làm gì vậy các bác.
      Bác nào là dân điện chỉ gúp minh với nha, việc có lắp hay không lắp các TỤ đó có vấn đề gì với TỦ ĐIỆN của mình hay không.
      Tại em thấy côngty ở gần công ty mình làm, trong TỦ ĐIỆN của họ có TỤ ĐỀ, nhưng họ lại tháo ra không sử dụng, đến khi có đợt kiểm tra thì họ lại gắn lại như cũ. Vậy việc tháo ra, lắp vào như thế có ảnh hưởng tốt xấu như thế nào cho họ không ma họ phải làm như vậy. Và có ảnh hưởng đến lưới điện mình sử dụng không ạh ! ai biết thì mail về dùm minh nha ! cảm ơn nhiều trước nha !
      THANK YOU!
      EMAIL: dulv@ymail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn dulv vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

ưhm theo mình đã được học thì TỦ điện bao gồm :
      các cuộn biến dòng , đông hồ đo A Ufa Hz cosf
      3 thanh cái ,các CB , và bộ tiếp điện để nối dây
      còn tủ điện có các TỤ là các tủ bù công suất phản kháng nhằm tăng hệ số cosf .cái tủ điện em hoc ở trường có 4 tụ à
      đó là những gì tui biết ko biết ngoài đời thế nào
      à tủ phân phối ko biết có được gọi là Tủ Điện ko ta

4. Những thành viên đã cảm ơn dohieu_iq vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 692 lần, trong 404 bài

Trích dẫn Gửi bởi dohieu_iq Xem bài viết
      ưhm theo mình đã được học thì TỦ điện bao gồm :
      các cuộn biến dòng , đông hồ đo A Ufa Hz cosf
      3 thanh cái ,các CB , và bộ tiếp điện để nối dây
      còn tủ điện có các TỤ là các tủ bù công suất phản kháng nhằm tăng hệ số cosf .cái tủ điện em hoc ở trường có 4 tụ à
      đó là những gì tui biết ko biết ngoài đời thế nào
      à tủ phân phối ko biết có được gọi là Tủ Điện ko ta
      Ặc ặc, tụ bù công suất không bao giờ được đặt chung vô tủ đo đếm hay tủ tải đâu bạn à.

Cái tụ bạn dulv hỏi có thể là tụ đề khởi động động cơ dây chuyền, có thể vì dây chuyền sản xuất hoạt động liên tục không ngừng nghỉ nên tụ đó chỉ đề 1 lần đầu rồi để đó nên họ tháo ra được vậy thôi

6. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Que Vo- Bac Ninh
      Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 16 lần, trong 14 bài

tu theo minh duoc biet thi:tu bu cosf duoc dat o tram dien khi ma muon cap dien vao cac tu phan phoi phai qua tu bu cosf neu khong may bac dien luc cat dien ngay
      con trong cac tu dieu khien thi co nhieu laoi tu

Longvn viết:
      Chú ý: Viết Tiếng Việt có dấu, nha các bạn.

Viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn, Ban Quản Trị diễn đàn đã có nhắc nhở nhiều, các thành viên cũng có nhiều ý kiến ủng hộ quy định này của BQT. Tuy nhiên, vẫn còn rãi rác một vài thành viên chưa quan tâm, chưa chấp hành.

Nay Longvn rà soát lại các toppic cũ để nhắc nhở, tuyên truyền, vận động chung đến toàn thể các member.

Thời gian tới, các bài viết vi phạm quy định viết Tiếng Việt có dấu trong box longvn quản lý, Longvn sẽ dell mà không báo trước, bất kể nội dung là gì. Mong các bạn hiểu, thông cảm, và cùng góp phần “vì tiếng Việt trong sáng”.
      Trân trọng!
      Sửa lần cuối bởi longVN; 19-07-2011 lúc 10:32.

8. Những thành viên đã cảm ơn mr tuyen vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

chúng ta phải hỏi xem tủ điện công nghiệp hay tủ điện lực
      vì tủ điện công nghiệp cần tụ đề và như bạn trên nói là đúng vì chúng ta hoạt động liên tục không cần phải lắp cố định vậy đâu . còn tụ lắp để bù công suất phản kháng là do điện lực lắp . thân chào bạn

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 4 lần, trong 2 bài

Mặc định Tu dien trong tu dien

Tụ điện đó để bù công suất phản kháng (nâng cos p) có nghĩa là giảm công suất phản kháng của lưới. Và sẽ giảm tiền điện

11. Những thành viên đã cảm ơn sonlt80 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 7 lần, trong 4 bài

Trích dẫn Gửi bởi dulv Xem bài viết
      cho mình hỏi chút nha. Mình kô phải la dân điện, nhưng mình chỉ muốn tìm hiểu thôi.
      Không biết là trong TỦ ĐIỆN có bao nhiêu loại TỤ và công dụng để làm gì vậy các bác.
      Bác nào là dân điện chỉ gúp minh với nha, việc có lắp hay không lắp các TỤ đó có vấn đề gì với TỦ ĐIỆN của mình hay không.
      Tại em thấy côngty ở gần công ty mình làm, trong TỦ ĐIỆN của họ có TỤ ĐỀ, nhưng họ lại tháo ra không sử dụng, đến khi có đợt kiểm tra thì họ lại gắn lại như cũ. Vậy việc tháo ra, lắp vào như thế có ảnh hưởng tốt xấu như thế nào cho họ không ma họ phải làm như vậy. Và có ảnh hưởng đến lưới điện mình sử dụng không ạh ! ai biết thì mail về dùm minh nha ! cảm ơn nhiều trước nha !
      THANK YOU!
      EMAIL: dulv@ymail.com
      Theo minh thi doanh nghiep co lap tu bu hay ko thi cung vay thoi, ko anh huong j den hoa binh the gioi ca,
      Nhung doi voi dien luc thi lai la mot van de lon
      ta co: s^2 = q^2 + p^2
      S: la cong suat bieu kien
      Q: la cong suat phan khang
      p: cong suat tac dung

Doanh nghiep thi chi tra tien tren cong suat tac dung : A = P x t (kwh)
      Cong suat phan khang se tieu ton tren cac cuon day, dac biet la cac dong co trong nha may, day la cong suat vo cong (cong suat vo ich)

Chinh va vay dien luc y/c doanh nghiep phai lap tu bu.
      neu ko lap se bi phat
      Lap tu bu se lam nang he so cos@ se lam giam tieu ton cong suat tren duoc day.
      khi duoc bu S^2 = Q^2 + P^2 (Q se dan ve 0, )
      khi do S gan bang P

Longvn viết:

Viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn, Ban Quản Trị diễn đàn đã có nhắc nhở nhiều, các thành viên cũng có nhiều ý kiến ủng hộ quy định này của BQT. Tuy nhiên, vẫn còn rãi rác một vài thành viên chưa quan tâm, chưa chấp hành.

Nay Longvn rà soát lại các toppic cũ để nhắc nhở, tuyên truyền, vận động chung đến toàn thể các member.

Thời gian tới, các bài viết vi phạm quy định viết Tiếng Việt có dấu trong box longvn quản lý, Longvn sẽ dell mà không báo trước, bất kể nội dung là gì. Mong các bạn hiểu, thông cảm, và cùng góp phần “vì tiếng Việt trong sáng”.
      Trân trọng!
      Sửa lần cuối bởi longVN; 19-07-2011 lúc 10:34.

13. Những thành viên đã cảm ơn khoatsmt3 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 7 lần, trong 4 bài

[QUOTE=khoatsmt3;15680]Theo minh thi doanh nghiep co lap tu bu hay ko thi cung vay thoi, ko anh huong j den hoa binh the gioi ca,
      Nhung doi voi dien luc thi lai la mot van de lon
      ta co: S^2 = Q^2 + P^2
      S: la cong suat bieu kien (KVA)
      Q: la cong suat phan khang (KVAr)
      p: cong suat tac dung (KW)

Doanh nghiep thi chi tra tien tren cong suat tac dung : A = P x t (kwh)
      Cong suat phan khang se tieu ton tren cac cuon day, dac biet la cac dong co trong nha may, day la cong suat vo cong (cong suat vo ich)

Chinh va vay dien luc y/c doanh nghiep phai lap tu bu.
      neu ko lap se bi phat
      Lap tu bu se lam nang he so cos@ se lam giam tieu ton cong suat tren duoc day.
      khi duoc bu S^2 = Q^2 + P^2 (Q se dan ve 0, )
      khi do S gan bang P

Theo nhu ban noi, neu co doan xuong kiem tra thi nguoi ta moi lap vao con binh thuong thi thao ra , van de nay hoi bi kho giai thich mot chut.

Longvn viết:

Trân trọng!
      Sửa lần cuối bởi longVN; 19-07-2011 lúc 10:33.

15. Những thành viên đã cảm ơn khoatsmt3 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

cho minh hoi.bây giơg muón thiết kế một tủ điẹn để điều khiên một máy máy điều hòa nhiệt độ phòng chúng ta làm như thế nào vay
      gởi mail:nguyenminh.huy_89@yahoo

Longvn viết:

Trân trọng!
      Sửa lần cuối bởi longVN; 19-07-2011 lúc 10:34.

17. Những thành viên đã cảm ơn anh.huy vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Lương kỹ sư trong nhà máy nhiệt điện của Tập đoàn dầu khi VN?
      Bởi nguyenquanghoe trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 97
      Bài cuối: 19-03-2017, 21:35
    2. Trợ giúp - tính tổn thất vật tư trong thi công điện bao nhiêu %
      Bởi dinhcanhuct trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-08-2014, 00:47
    3. Trợ giúp - PT100 đo nhiệt độ trong MBA dầu: bạn nào biết chỉnh hiển thị nhiệt độ thì chia sẻ cho mình.
      Bởi phungdt trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 23-04-2014, 11:38
    4. Thảo luận - Nêu ý thức, trách nhiệm của người thợ điện trong tương lai?
      Bởi quanhiv trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 21-06-2013, 10:51
    5. Thảo luận - Máy chụp ảnh nhiệt - Công cụ mới trong việc kiểm tra hệ thống điện
      Bởi thietbido trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 30-10-2012, 15:11

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016