• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Cầu trục 5 tấn

Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Mặc định Cầu trục 5 tấn

Chỗ em con cầu trục 5 tấn xảy ra sự cố như sau:
      - 2 con động cơ 4Kw chạy dọc xưởng không chạy được.
      + Kiểm tra tủ điện thấy biến tần (Hitachi SJ200) báo E 05 (lỗi này là quá tải).
      + Kiểm tra động cơ thì cả 2 con cháy
      - Đem quấn lại động cơ, quấn xong kiểm tra các thông số điện trở cách điện đạt yêu cầu. Cho chạy thử không tải thì chạy bình thường.
      - Khi mang lắp lên cầu trục (bỏ phanh đi) và kiểm tra các pha đầy đủ, cho chạy thì Inverter ngắt đầu ra và báo lỗi quá tải.
      Các bác phán bệnh giùm em.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Cầu trục 5 tấn

bạn thử kiểm tra cơ khí xem sao? có thể bánh răng của hộp giảm tốc bị mòn và kẹp vào nhau nak

Cảm ơn
      189
      Được cảm ơn 208 lần, trong 106 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyendoantuan Xem bài viết
      bạn thử kiểm tra cơ khí xem sao? có thể bánh răng của hộp giảm tốc bị mòn và kẹp vào nhau nak
      Cũng có khả năng này vì khi nó bị kẹt thì động cơ không chạy được>> dòng tăng>>> bt báo quá tải ngay
      Thân ái và quyết thắng

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 17 lần, trong 13 bài

Bạn cho biến tần hiển thị trị số dòng xem quá tải như thế nào. Cũng có trường hợp hai bên chạy không cân xứng khiến bánh xe kẹt không chạy được.

Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 23 lần, trong 20 bài

Trích dẫn Gửi bởi ninhninh Xem bài viết
      - Đem quấn lại động cơ, quấn xong kiểm tra các thông số điện trở cách điện đạt yêu cầu. Cho chạy thử không tải thì chạy bình thường.
      - Khi mang lắp lên cầu trục (bỏ phanh đi) và kiểm tra các pha đầy đủ, cho chạy thì Inverter ngắt đầu ra và báo lỗi quá tải.
      + Lại cầu trục...chỗ mình dùng 6 cầu trục 5, 10, 20 T...bênh cháy động cơ và kẹt quá dòng k chạy chủ yếu do phần cơ khí nó gây ra. " Ray mòn mất độ cong sinh momens khởi động lớn.., bánh xe mòn mất cạnh dẫn đến vặn cầu trục và kẹt, rồi hộp số vỡ bánh răng, rồi vỡ vòng bi...
      + Để kiểm tra bạn chịu khó mang kích lên kích 2 đầu nó lên rồi chèn đỡ chạy thử không tải check phần điện mình trước...
      Sửa lần cuối bởi Service.LPT; 15-10-2012 lúc 20:55. Lý do: sửa nội dung
      Thanks for your cooperation and regards
      ĐT: 0906 901 109
      dienttv@gmail.com

Cảm ơn
      4

Trích dẫn Gửi bởi Service.LPT Xem bài viết
      + Lại cầu trục...chỗ mình dùng 6 cầu trục 5, 10, 20 T...bênh cháy động cơ và kẹt quá dòng k chạy chủ yếu do phần cơ khí nó gây ra. " Ray mòn mất độ cong sinh momens khởi động lớn.., bánh xe mòn mất cạnh dẫn đến vặn cầu trục và kẹt, rồi hộp số vỡ bánh răng, rồi vỡ vòng bi...
      + Để kiểm tra bạn chịu khó mang kích lên kích 2 đầu nó lên rồi chèn đỡ chạy thử không tải check phần điện mình trước...
      Chuyen nay xay nhu com bua a!Đúng là phần cơ khí có vấn đề rồi ,còn phần điện ,nếu chạy không tải bình thường thì có tải cũng sẽ hoạt động,nhưng tải kẹt thì ....!!!Bên mình sẽ kêu mấy cha thợ cơ qua xem.
      Cẩu của bác >20t dùng kít còn vãi ,Bên em mấy con 50/10 tấn thì bác nghỉ vãi kít nào cho nỗi!
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi ninhninh Xem bài viết
      cho mình xin mạch điều khiển xe lớn (chạy dọc) và xe con (chạy ngang) ,mình nghiên cứu nha!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

cho mình xin mạch điều khiển của cầu trục 5 tấn .ĐC :manhkhanglt09@gmail.com
      Sửa lần cuối bởi cat_tn; 07-12-2012 lúc 22:51.

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 21 lần, trong 16 bài

Mình cũng chỉ mới đi làm về cầu trục thôi.
      Nhưng trên cơ bản muốn tìm ra lỗi gì thì bạn phải phân vùng được nguyên nhân tại sao.
      Đối với cầu trục khi sảy ra sự cố tuơng tự thì đầu tiên phải phải kiểm tra về cơ khí.
      -Kiểm tra bề mặt tiếp xúc của bánh xe và ray về mọi thứ (dị vật hay có gì bất thường không)
      -Kiểm tra ray có gì bất thường không.(độ cong độ uốn.....) về nguyên tắc lắp đặt thì mặt ray phải thăng bằng, 2 đường ray phải song song nhau
      -Kiểm tra phần cơ khí của động cơ bao gồm.:hộp số (bánh răng ăn khớp trục động cơ với bánh răng bánh xe)
      -Kiểm tra về điện :kiểm tra các thông số động cơ có như trước hay có vấn đề gì không
      -Nếu của bạn sử dụng biến tần thì có thể sau khi chạy thử bạn sẽ phải test lại thông số động cơ và cài đặt cho biến tần (phần biến tần mình ko đc rành lắm nên nhờ bác nào chuyên biến tần chỉ giúp)
      Nhưng mình có điều hơi thắc mắc là nhà xưởng của bạn làm gì mà cần dừng chính xác chiều chuyển động dọc xưởng vậy.thông thường thì chuyển động này dùng 2 động cơ 3 pha qua hộp giảm tốc và nối cứng với bánh răng hộp số bằng xích đai và không có phanh.ở đây bạn nói khi thử thì bạn bỏ phanh ra.vậy phanh này là gì. còn lỗi E05 bạn nói có phải báo lỗi do động cơ chạy dọc xưởng không hay là lỗi của động cơ nâng hạ. nếu là lỗi tải động cơ nâng hạ hì mình nghĩ là sẽ phức tạp hơn đấy

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi FrozenHeart0705 Xem bài viết
      Cũng có khả năng này vì khi nó bị kẹt thì động cơ không chạy được>> dòng tăng>>> bt báo quá tải ngay

anh cho em xin dia chi gmail của anh với, em muốn hỏi anh vài vấn đề a.
      anh có thể nhắn cho em vào gmail cua e : truonggiangtdhbk@gmail.com

em cảm ơn

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016