• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 26 lần, trong 24 bài

Mặc định so sánh dòng khởi động của các kiểu khởi động

Em chào các anh , e là con gái mới ra trường đến một công ty phỏng vấn , người ta hỏi e nhiều lắm , cụ thể là so sánh dòng khởi động động cơ của khởi động trực tiếp , khởi động sao tam giác, khởi động qua khởi động mềm, khởi động qua biến tần , em chỉ trả lời được có 2 cái đầu nhưng không biết đúng hay sai :
      - Dòng khởi động trực tiếp bằng 5:7 lần dòng định mức
      - Dòng khởi động sao tam giác bằng 2:3 lần dòng định mức.
      còn khởi động mềm và biến tần em không biết , người ta lại hỏi em tiếp thế tài liệu nào nói đến , thì em chỉ nói là trong trường em học , nói chung em cũng chẳng biết đúng hay không nữa , có anh nào giúp em không , người ta đồng ý nhận em vào nhưng mà bảo em về nghiên cứu rõ hôm sau trả lời người ta , huuuu giờ em cũng chưa tìm được tài liệu nào ,có anh chị nào giúp em với , em cảm ơn nhiều !

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      25
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Mặc định Ðề: so sánh dòng khởi động của các kiểu khởi động

Thương em pot bài mây hôm ròi mà ko có ai giúp, anh trả lời em thế này: dòng khơi đong trực Tiếp và sao tam giác e nói đung rồi, sách cơ sở truyền Đông điện nói đến. Đòng khởi Đông qua biên tần và khởi Đông mềm tăng từ từ, xuất phát từ 0 đén Đinh mức, ko bao giờ vượt quá dòng Đinh mức

3. Những thành viên đã cảm ơn web.dien vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 26 lần, trong 24 bài

Trích dẫn Gửi bởi web.dien Xem bài viết
      Thương em pot bài mây hôm ròi mà ko có ai giúp, anh trả lời em thế này: dòng khơi đong trực Tiếp và sao tam giác e nói đung rồi, sách cơ sở truyền Đông điện nói đến. Đòng khởi Đông qua biên tần và khởi Đông mềm tăng từ từ, xuất phát từ 0 đén Đinh mức, ko bao giờ vượt quá dòng Đinh mức
      hôm nọ em hỏi mấy anh có kinh nghiệm thì các anh bảo dòng khởi động qua biến tần tăng 30% với dòng điện , nhưng mà e bảo có cái sách nào nói đến không thì các anh cũng không biết , theo anh nói nghĩa là nó chỉ tăng từ từ cho đến dòng định mức tức là dòng khởi động không quá được dòng định mức ạ , e rối quá chẳng biết gì cả.

Cảm ơn
      0

khởi động trực tiếp và khởi động sao tam jac dòng ngắn mạch lớn thì chắc bạn đã biết. đó là do ban đầu vận tốc góc của roto bằng không nên điện kháng ngắn mạch trên roto bằng không dẫn đến dòng khởi động lớn.
      ở khởi động mềm điện áp và dòng điện của stato được được một mạch điện tử điều khiển cho tăng áp hoặc dòng từ từ cho tới khi bằng dòng định mức nên không xẩy ra hiện tường dòng lớn.
      ở khởi động qua biến tần : tần số và điện áp đã được cài đặt hợp lý để tạo ra momen khởi động phù hợp cho động cơ. việc dòng tăng bao nhiêu thì mình cũng chưa xác định được. mong mọi người chia sẻ thêm

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016