• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định AE chỉ dùm mình về cách đi dây điện trong nhà hok gây ra hiện tượng sục áp

Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 44 lần, trong 41 bài

Mặc định Ðề: AE chỉ dùm mình về cách đi dây điện trong nhà hok gây ra hiện tượng sục áp

Bạn cứ chọn dây cứ 1mm vuông cho 5A là được. còn nếu điều kiện trên đã đạt rồi thì bạn xem lại xem mạch bóng đèn có bị chạm chập hoặc ngắn mạch không.
      Chúc bạn thành công!!!
      Hải Nguyên

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 860 lần, trong 651 bài

Mặc định Ðề: AE chỉ dùm mình về cách đi dây điện trong nhà hok gây ra hiện tượng sục áp

Trích dẫn Gửi bởi nnta231992 Xem bài viết
      AE chỉ dùm mình cách đấu dây và đi dây trong nhà làm sao mà hok gây sục áp nhìu nhất là đối với máy vi tình vì hok biết làm sao mà mỗi khi em mở đèn trong phòng là máy nó tắc làm hư hết bộ nguồn rồi . mà lấy VOM đo thì điện 220V bình thường hok có gì hết . AE chỉ dùm em . em xin hậu tạ!
      Bạn không nói rõ là mở đèn gì nhưng tôi đoán là đèn nê-ông 1,2m dùng chấn lưu điện từ. Tôi cũng đã gặp rồi bạn ạ, đó không phải là sụt áp bình thường mà đó là hiện tượng sốc điện. Trong tíc tắc, điện áp bị sụt rất mạnh do một số loại thiết bị khi khởi động có xảy ra tình trạng gần như ngắn mạch(đèn ống chấn lưu điện từ, ti-vi màn hình ống phóng,...). Bạn nên kiếm bộ nguồn chất lượng thật tốt sẽ ok bạn ạ.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 111 lần, trong 105 bài

Trích dẫn Gửi bởi nnta231992 Xem bài viết
      AE chỉ dùm mình cách đấu dây và đi dây trong nhà làm sao mà hok gây sục áp nhìu nhất là đối với máy vi tình vì hok biết làm sao mà mỗi khi em mở đèn trong phòng là máy nó tắc làm hư hết bộ nguồn rồi . mà lấy VOM đo thì điện 220V bình thường hok có gì hết . AE chỉ dùm em . em xin hậu tạ!
      sụt áp có nhiều nguyên nhân,có thể do dây dẫn nhỏ nhưng đa số là do đường dây 3 pha của điện lực,bạn hỏi mấy nhà xung quanh xem có hay bị sụt áp không,nếu có thì dùng ổn áp cho an toàn
      PP thiết bị điện công nghiệp
      Thiết kế mạch theo yêu cầu
      0969745097

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Bạn không nói rõ là mở đèn gì nhưng tôi đoán là đèn nê-ông 1,2m dùng chấn lưu điện từ. Tôi cũng đã gặp rồi bạn ạ, đó không phải là sụt áp bình thường mà đó là hiện tượng sốc điện. Trong tíc tắc, điện áp bị sụt rất mạnh do một số loại thiết bị khi khởi động có xảy ra tình trạng gần như ngắn mạch(đèn ống chấn lưu điện từ, ti-vi màn hình ống phóng,...). Bạn nên kiếm bộ nguồn chất lượng thật tốt sẽ ok bạn ạ.
      Mình chưa gặp hiện tượng này bao giờ cả. Liệu thay bằng đèn compact được không.

Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 123 lần, trong 110 bài

Tình trạng này đúng là bị sốc điện rồi.
      Chủ topic phải viết cụ thể thông tin thêm nũa thì mới trả lời chính xác được chứ

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Những vấn đề trong sử dụng năng lượng trong sinh hoạt dân dụng
      Bởi manh89 trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 20-08-2015, 09:59
    2. Structure Tag trong Wincc và Supper Tag trong Intouch Wonderware
      Bởi khongbaogio trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 08-06-2013, 16:04
    3. Thảo luận - về các sự cố hay xảy ra trong khi vận hành hệ thống xử lý nước cũng như lò hơi trong nhà máy nhiẹt điện
      Bởi nguyenquanghoe trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 09-02-2012, 10:11
    4. Trợ giúp - Xin bảng tra R và S trong phần kiểm tra thiết kế chiếu sáng trong nhà
      Bởi dcdien90 trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 28-09-2011, 09:29
    5. Lỗi trong graphic desiger trong wincc
      Bởi bichhien082008 trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-04-2011, 22:52
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà