• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 29
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 17 lần, trong 13 bài

Mặc định Cảm biến lưu lượng nước.

Mình đang cần tìm một cái cảm biến lưu lượng nước chuyển lưu lượng thành xung , mục đích gắn vô đường ống phi 27 để đo và kiểm soát lưu lượng chiết nước vô bình 20 lít. Không biết thị trường hiện có loại nào thông dụng , giá rẻ vì mình không cần độ chính xác cao.
      Mong các bạn chỉ giúp.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Cảm biến lưu lượng nước.

Sensor Data Sheets
      It is important to understand the function of the data sheet in order to deal with this
      variability. The data sheet is primarily a marketing document. It is typically designed
      to highlight the positive attributes of a particular sensor and emphasize some of the
      potential uses of the sensor, and might neglect to comment on some of the negative
      characteristics of the sensor. In many cases, the sensor has been designed to meet a
      particular performance specification for a specific customer, and the data sheet will
      concentrate on the performance parameters of greatest interest to this customer. In
      this case, the vendor and customer might have grown accustomed to unusual defini-
      tions for certain sensor performance parameters. Potential new users of such a sensor
      must recognize this situation and interpret things reasonably. Odd definitions may be
      encountered here and there, and most sensor data sheets are missing some pieces of
      information that are of interest to particular applications.

Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 45 lần, trong 38 bài

Cái bạn cần là một cái Flow meter sensor. Tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng mà bạn có thể mua. Mình nghĩ bạn thử kiểm tra của Siemen và Omrom xem.
      Tien Dinh
      Chuyên Viên Tư Vấn Tự Động Hóa
      Mobile: +84.947604858

Cảm ơn
      0

dqwfff qWDF

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      919
      Được cảm ơn 62 lần, trong 54 bài

Nói về cảm biến lưu lượng (flow sensors).Thông thường để đo lưu lượng nước (đơn vị SI là m^3/s) thì sử dụng thiết bị đo gồm flowmeter/sensor + flow transmitter + bộ hiển thị (có loại có giao tiếp máy tính qua cổng RS-232). Đại đa số các thiết bị đo lưu lượng có bán trên thị trường đều cung cấp tín hiệu lưu lượng đầu ra là 4-20mA. Cá biệt có một số loại có điện áp 0-10V hoặc tín hiệu số.

Có rất nhiều loại thiết bị đo lưu lượng dựa trên các nguyên lý khác nhau. Loại phổ biến nhất có lẽ là loại áp dụng nguyên lý áp suất vi phân (differential pressure) và flowmeter/sensor cho loại này bao gồm một số lọa như orifice plate, venturi tube, pitot tube, flow nozzle, elbow tube v.v... Còn flow transmitter dùng cho các D/P flowmeter/sensor này thì cũng có nhiều loại như điện trở (piezo-resistive), cuộn cảm hoặc dùng tụ điện hoặc các phương pháp khác. Nguyên lý chung là d/p flow transmitter chuyển đổi áp suất vi phân (dựa trên phương trình Bernoulli) thành một dạng tín hiệu điện để có thể hiển thị được.
      Sưu tầm: nguồn Internet

6. Những thành viên đã cảm ơn T_dragon vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

Các pro có thể nói rõ hơn được không . Cách sủ dụng , đấu nối thế nào ... nếu có kèm theo hình ảnh thì quá tốt .

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 33 lần, trong 28 bài

Bạn gửi vào mail: thong@haophuong.com hoặc xuanthong246@gmail.com mình chuyển cho bạn tài liệu đơn giản về nguyên lý, ứng dụng của 1 loại cảm biến bên mình. Rất trực quan dễ hiểu. Các loại cảm biến khác về nguyên lý cũng chung như thế thôi.

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 8 lần, trong 6 bài

bạn lên website daviteq.com. Tùy theo độ chính xác và giá cả bạn chọn. Đo lưu lượng có nhiều dạng: Paddle wheel, Magnetic, Vortex... Mình nghĩ thấp nhất cũng phải 500USD,

Cảm ơn
      0

mình đang xìa đồng hồ đo lưu lượng simen MAG5000 nhưng bị mất password nên không vào hiệu chỉnh được,các bác có cách nào giúp mình không?

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 33 lần, trong 28 bài

Trích dẫn Gửi bởi anhchangsitinh Xem bài viết
      mình đang xìa đồng hồ đo lưu lượng simen MAG5000 nhưng bị mất password nên không vào hiệu chỉnh được,các bác có cách nào giúp mình không?
      Anh đã reset được chưa?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016