• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      919
      Được cảm ơn 62 lần, trong 54 bài

Mặc định Em hỏi về hiện tượng này ?

Hôm này toàn huyện em mất điện, mấy bác hàng xóm ra ngoài ngồi chơi, được 1 lúc sau có điện được khoảng 15s thì lại tắt. Khi đó có bác nói là họ đang đảo pha, có bác lại nói đang thử tải, ngắn mạch, điện bị đoản mạch.Mất điện hơn 2h thì có điện như bây giờ. Vậy các anh cho em hỏi hiện tượng trên là như nào vậy ?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 111 lần, trong 105 bài

Mặc định Ðề: Em hỏi về hiện tượng này ?

lí do nào cũng có lý,vậy nên bạn muốn biết nguyên nhân chính xác thì lên điện lực huyện hỏi
      PP thiết bị điện công nghiệp
      Thiết kế mạch theo yêu cầu
      0969745097

3. Những thành viên đã cảm ơn tìnhdiot vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi T_dragon Xem bài viết
      Hôm này toàn huyện em mất điện, mấy bác hàng xóm ra ngoài ngồi chơi, được 1 lúc sau có điện được khoảng 15s thì lại tắt. Khi đó có bác nói là họ đang đảo pha, có bác lại nói đang thử tải, ngắn mạch, điện bị đoản mạch.Mất điện hơn 2h thì có điện như bây giờ. Vậy các anh cho em hỏi hiện tượng trên là như nào vậy ?
      Có vẻ như thử tải thì đúng hơn bạn à. Nếu ngắn mạch thì bảo vệ đã tác động ngay mà không cần tới 15s. Còn vấn đề đảo pha nghe không hợp lý lắm, vi hệ thống điện có khi nào chuyển pha đâu, sẽ rất nguy hiểm cho tải, vì động cơ sẽ quay ngược hết à, đoản mạch thì cũng là một cách nói khác của ngắn mạch thôi.

5. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi T_dragon Xem bài viết
      cái này là bị "sự cố" bạn à,con rơ le lệnh cho máy cắt cắt cái line của huyện bạn,anh thợ điện cầm cái sào đi đóng cái dao cách ly hết 15 phút .đơn giản zậy thui

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi haihui Xem bài viết
      cái này là bị "sự cố" bạn à,con rơ le lệnh cho máy cắt cắt cái line của huyện bạn,anh thợ điện cầm cái sào đi đóng cái dao cách ly hết 15 phút .đơn giản zậy thui
      Bạn này trả lời bừa quá. Bạn có phải dân điện không vậy? Sự cố mà lại đi đóng dao cách ly hả bạn. Sự cố là relay sẽ tác động làm mở máy cắt ngay, thời gian rất ngắn chưa tới 1s. Mà bạn lấy thời gian 15 phút ở đâu ra vậy?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Thông thường sau 1 thời gian mất điện. Khi muốn mở điện thì bên điện lực sẽ đóng cầu dao mở điện lên khoảng 15s rồi sau đó tắt 1 lúc rồi mới mở lên hẳn. Lý do là:
      - Khi cúp điện, có nhiều người tranh thủ để sửa chữa, kiểm tra các thiết bị và chủ quan không đeo găng tay hoặc trực tiếp chạm vào dây.
      - Check mạch xem có sự cố gì hay không.
      P/S: mình thì không chuyên về điện nhưng theo mình biết là vậy.

9. Những thành viên đã cảm ơn vjruslove vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016