• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Động Cơ Điện

Cảm ơn
      0

Mặc định Động Cơ Điện

Chào các anh chị em !
      Cho mình hỏi về động cơ bơm nước 3pha 5,5Hp của Italy sản xuất. Mình dùng 1 CB 60A, 1 KĐT 40A, 1 rơle nhiệt 32a cấp nguồn cho động cơ. Khi động cơ chạy k tải và có tải 1 mình thì không có vấn đề gì xảy ra, nhưng khi mình mắc song song thêm 1 động cơ 3pha 11KW vào CB 60A (Đcơ 11KW có mắc KĐT và rơle nhiệt riêng) và cho cả 2 động cơ cùng hoạt động thì sau 1 time động cơ bơm nước bị cháy (2 động cơ chạy song song cùng lúc khoảng 30f). Mình đã kiểm tra pha, áp, dòng, KĐT, rơle, dây dẫn và các tiếp điểm tiếp xúc... thì mọi thứ vẫn ổn định, không có trục trặc gì cả. Lần này là 3 cái motơ bơm nước của mình đều bị cháy. Mà tìm mãi vẫn không thể biết được nguyên nhân chính gây cháy động cơ bơm nước. Các bạn có thể giúp mình không? Cám ơn các bạn nhiều.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 111 lần, trong 105 bài

Mặc định Ðề: Động Cơ Điện

bạn phải kiểm tra kĩ dòng điện và điện áp ở cả trước và sau CB,đo dòng từng pha xem có cân bằng không
      PP thiết bị điện công nghiệp
      Thiết kế mạch theo yêu cầu
      0969745097

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 81 lần, trong 73 bài

Mặc định Ðề: Động Cơ Điện

Trích dẫn Gửi bởi vietmsse Xem bài viết
      Chào các anh chị em !
      Cho mình hỏi về động cơ bơm nước 3pha 5,5Hp của Italy sản xuất. Mình dùng 1 CB 60A, 1 KĐT 40A, 1 rơle nhiệt 32a cấp nguồn cho động cơ. Khi động cơ chạy k tải và có tải 1 mình thì không có vấn đề gì xảy ra, nhưng khi mình mắc song song thêm 1 động cơ 3pha 11KW vào CB 60A (Đcơ 11KW có mắc KĐT và rơle nhiệt riêng) và cho cả 2 động cơ cùng hoạt động thì sau 1 time động cơ bơm nước bị cháy (2 động cơ chạy song song cùng lúc khoảng 30f). Mình đã kiểm tra pha, áp, dòng, KĐT, rơle, dây dẫn và các tiếp điểm tiếp xúc... thì mọi thứ vẫn ổn định, không có trục trặc gì cả. Lần này là 3 cái motơ bơm nước của mình đều bị cháy. Mà tìm mãi vẫn không thể biết được nguyên nhân chính gây cháy động cơ bơm nước. Các bạn có thể giúp mình không? Cám ơn các bạn nhiều.

mình nghĩ động cơ 3 pha mà bạn dùng 1 relay nhiệt thì k đáp ứng bảo vệ động cơ đc ,mà relay nhiệt j mà để cấp nguồn cho đc.ở trường hợp thứ nhất có thể bị mất pha sau cb khởi động và mất ngay trúng pha có 1 relay nhiệt của bạn.và trường hợp thứ 2 cũng tuơng tự như vậy nếu bạn dùng 1 relay nhiệt cho động cơ 3 pha.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016