• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456
    Kết quả 51 đến 55 của 55
      Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,492 lần, trong 1,158 bài

Mặc định Ðề: Các cách bảo vệ động cơ

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Đúng rồi đồng chí kính mến ạ! Những động cơ nhỏ bình thường mà trang bị RL nhiệt thì quá sang. Hơn nữa có nhiều động cơ trợ động đảo chiều với tần suất cao, có khi làm việc ở chế độ ngắn hạn lặp lại nhưng mức độ quá tải lại khá nặng nề. Lúc này, dùng phần tử nhiệt bó ở đầu bối dây quấn là khả thi nhất. Chỗ tôi có mấy chục em như vậy đồng chí ạ.
      Mình muốn hỏi cái giá thành của loại hình bảo vệ này có Max lắm không yakhont . Có thể sẽ không có con số cụ thể nhưng có một phép so sánh thế nào đấy để mình có một chút cơ sở khi đưa vào ứng dụng ở loại hình sản xuất địa phương (người dân dễ chấp nhận - khi mình chế biến và lắp đặt cho họ ) . Cảm ơn nhé

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 863 lần, trong 652 bài

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Mình muốn hỏi cái giá thành của loại hình bảo vệ này có Max lắm không yakhont . Có thể sẽ không có con số cụ thể nhưng có một phép so sánh thế nào đấy để mình có một chút cơ sở khi đưa vào ứng dụng ở loại hình sản xuất địa phương (người dân dễ chấp nhận - khi mình chế biến và lắp đặt cho họ ) . Cảm ơn nhé
      Tôi không rành giá cả lắm đâu đồng chí ạ. Ở chỗ tôi dùng của Schneider nên biết giá như sau, xin nêu 2 cái RL nhiệt thôi:
      - LR2K0312 (3,7-5,5A): 900.000 Đ. Loại này dùng cho em 2 hoặc 2,2kW 3 pha là ok.
      - LR9F5337 (30-50A): 7.200.000 Đ. Loại này dùng cho các em 18,5 hoặc 22kW.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

3. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,492 lần, trong 1,158 bài

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Tôi không rành giá cả lắm đâu đồng chí ạ. Ở chỗ tôi dùng của Schneider nên biết giá như sau, xin nêu 2 cái RL nhiệt thôi:
      - LR2K0312 (3,7-5,5A): 900.000 Đ. Loại này dùng cho em 2 hoặc 2,2kW 3 pha là ok.
      - LR9F5337 (30-50A): 7.200.000 Đ. Loại này dùng cho các em 18,5 hoặc 22kW.
      Mình đã áp dụng cho con 15 kW máy bơm nước của Ý , cũng khá lâu rồi . Nhưng làm đơn giản thôi , thời gian gần đây mình đang làm nhiều về phần nhiệt , thấy đồ cũng rẻ nên cần có những Ý kiến của các bạn . Tính khách quan với các cậu chủ sẽ cao hơn . Chân thành nhé , lần nữa cảm ơn

Địa chỉ
      Bắc Giang City
      Cảm ơn
      133
      Được cảm ơn 384 lần, trong 255 bài

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Cảm ơn anh , các loại động cơ cỡ nhỏ : Bơm nước , quạt gió các nhà lạnh , quạt MD Trung Hoa .. tôi đã gặp . Những loại khủng long thì cỡ chúng tôi không được tiếp cận . Có cái vấn đề mô tơ đảo chiều Tần suất lớn : Rất nóng , các loại hình bảo vệ mà ta đang có và bàn nhiều .Dám chắc là không bảo vệ được mô tơ sử dụng kiểu này . Bác có ý kiến gì về vấn đề này không bác duongpgd .
      Chỗ mình có khá nhiều động cơ công suất lớn 1000kW, 2500kW, 2800kW sắp tới chuẩn bị lắp thêm vài con 2400kW và 3600kW , những loại này thì trên stato luôn có 6->8 cảm biến nhiệt độ để theo dõi giám sát, bảo vệ.
      Một số loại động cơ nho nhỏ vài trục đến vài trăm có 2 cảm biến nhiệt độ để giám sát bảo vệ và cũng để khống chế nhiệt độ khi sấy động cơ luôn.
      Những loại đảo chiều liên tục bọn tôi ít gặp hơn, chủ yếu là cẩu bốc than kiểu gầu xúc, thỉnh thoảng vẫn bị cháy.
      Ôm nhiều thì yếu, yêu nhiều thì ốm

6. Những thành viên đã cảm ơn duongpgd vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Các cách bảo vệ động cơ

Các phương pháp điều khiển và bảo vệ động cơ hiện nay nhé.

https://youtu.be/N6JekwuNW3k

Sẽ có video hướng dẫn vẽ mạch điều khiển cho tất bài toán điều khiển từ đơn giản đến phức tạp nhé.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này