• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 651 bài

Mặc định Ðề: Máy biến dòng điện

Trích dẫn Gửi bởi nguyenbk Xem bài viết
      Các bác cho em hỏi, tại sao trong hệ thống bảo vệ người ta lại đặt BI phía sau máy cắt tính từ phía thanh góp ( tức là thanh góp -> máy cắt -> BI) . Việc đặt như vậy có tác dụng gì? . Em chân thành cảm ơn!
      Về dòng điện, bạn muốn BV cho một đoạn đường dây hoặc một đoạn đường dây và tải thì bạn phải đặt cơ cấu đóng cắt(CCĐC) ở đầu đường dây đó và đặt TI(BV) ngay sau CCĐC. Như vậy phạm vi BV của BV là tính từ chỗ đặt TI trở về sau cho đến chỗ có BV khác(nếu có).
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

3. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      16

em cảm ơn bác. Nhưng hình như bác chưa hiểu ý em hỏi rồi. Ý em muốn hỏi là tại sao lại đặt TI sau máy cắt, đặt vậy có tác dụng gì , ta đặt TI trước máy cắt có được không?

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,899 lần, trong 1,468 bài

D8ể dễ sửa chưa. Nếu đặt trước máy cắt thì mỗi lần muốn đấu dây hoặc sửa chữa TI phải cúp điện toàn bộ thanh cái. Điều này không hợp lý.

6. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 40 lần, trong 27 bài

TI phía sau MC là có lí do,vì TI là máy biến dòng đưa dòng điện về cấp tiêu chuẩn để sử dụng, thông thường tín hiệu dòng lấy từ TI ra cung cấp cho BVRL để bảo vệ đường dây, khi có sự cố thì dòng sẽ tăng lên và BVRL sẽ đưa tín hiệu đi cắt MC bảo vệ,nếu đặt TI trước MC thì khi sự cố ở ngay đoạn giữa TI và MC thì khi MC cắt xong thì sự cố vẫn còn và MC lúc này không loại đc sự cố ra khỏi lưới. nv nếu đặt trước thì sơ đồ sẽ bị hạn chế hơn nhiều so với đặt TI phía sau
      +++---o0o---+++
      Nếu như bạn nói để dễ sửa chữa thì mình đặt phía sau khi cắt MC thì sẽ thuận tiện cho sửa chữa nhất

8. The Following 3 Users Say Thank You to lethanhbinh_evn For This Useful Post:

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 15 lần, trong 11 bài

Đặt sau MC để bảo vệ so lệch thanh cái có thể tác động ngay để bảo vệ các thiết bị trong vùng giữa 2 bi, he thống tin cậy hơn, nếu đặt trước MC thì muốn bảo vệ máy cắt, đường dây hoặc bảo vệ hư hỏng MC tác động thì phải chờ tín hiệu truyền cắt đến cắt MC đường dây đối diện thì mới cô lập được sự cố như vậy sẽ ít tin cậy hơn.
      +++---o0o---+++
      Theo anh quocthai nói cũng đúng vì khi cần sữa chữa TI thì chỉ cần cắt MC và DCL ở hai đầu đường dây là có thể làm được. Nếu TI đặt trước thì khi cần sữa chữa thì phải cô lập cả thanh cái sẽ phức tạp hơn khi phải chuyển đổi các phụ tải trên thanh cái để cô lập,.

10. The Following 2 Users Say Thank You to hoaigl For This Useful Post:

Cảm ơn
      16

Em cảm ơn nhiều , sau khi đọc các câu trả lời em đã rút ra được câu trả lời cho mình rồi .

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016