• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Mặc định dòng chịu đựng máy hàn.

email: datvi1503@gmail.com. 01649.735305. choa là dân 37!!!!!!!!!

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: dòng chịu đựng máy hàn.

Chào bạn,mình đang tìm cái máy hàn vạn năng BAY-506 bạn có bít nó không?
      Hi không giúp được bạn lại đi hỏi bạn nữa chứ.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Trích dẫn Gửi bởi datvi1503 Xem bài viết
      e đang thắc mắc về máy hàn,bình thường dây nguồn cung cấp cho máy hàn của e là dây 1.5mm2.chịu đựng được dòng điện là 20A. nhưng lúc hàn thì e điều chỉnh dòng điện của máy hàn là 80A mà sao dây nguồn lại không cháy vây? mong các bác giải thích e cái.
      chao ban cau hoi cau hoi cua ban rat hay;de minh giai thich dum ban nhe;day 1,5mm2 chiu duoc dong 20A ma ban tang len 80A ma van khong chay la vi dong da bi tut ap tai tiep diem ban han.nen day khong bi chay neu ban noi 2 dau ra lai voi nhau chi can van len 20a thoi thi day se boc khoi ngay.

4. Những thành viên đã cảm ơn khdaklak vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 652 bài

e đang thắc mắc về máy hàn,bình thường dây nguồn cung cấp cho máy hàn của e là dây 1.5mm2.chịu đựng được dòng điện là 20A. nhưng lúc hàn thì e điều chỉnh dòng điện của máy hàn là 80A mà sao dây nguồn lại không cháy vây? mong các bác giải thích e cái.
      Hi đồng hương. Có vài điều trao đổi với bạn trẻ.
      Thứ nhất, dây 1,5mm2 chịu dòng 20A thì chỉ trong thời gian ngắn thôi, lâu là xì khói.
      Thứ hai, em điều chỉnh dòng hàn 80A là dòng thứ cấp của MBA. Máy hàn thông thường là MBA làm việc ở chế độ gần như ngắn mạch. Tùy vào bản chất vật liệu, kích thước que hàn và yêu cầu kỹ thuật của mối hàn mà điều chỉnh dòng hàn phù hợp. Điều chỉnh dòng hàn thực chất là tăng/giảm khe hở không khí của cuộn kháng lắp ở thứ cấp của MBA. Mời em xem sơ đồ nguyên lí máy hàn cơ bản và cổ xưa nhất:

Quay tay quay để điều chỉnh dòng hàn chính là điều chỉnh khoảng cách a trong hình vẽ.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

6. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 68 lần, trong 50 bài

Dây nguồn cung cấp điện 220VAC (20A), dòng hàn nhỏ hơn n lần và dòng tăng n lần (80A) (n~10).

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Điện áp thứ cấp máy hàn giao động từ 44 - 54 von . Như vậy công suất hộ tiêu thụ điên xem như là (44 - 54 ) * 80 am = 3520 - 4320 , dòng sơ cấp máy 4320 :220 => max 16 am . Như vậy sao có thể sì khói được . Bạn dùng quá vô tư mà

9. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Có một thực tế mình vừa triển khai lắp đặt hệ thống nhiệt điện trở xấy sơn , cho một cơ sở sản xuất khung xe đạp . Cùng một công suất của lò xấy , khi thay việc cung cấp điện trực tiếp từ lưới bằng một MBA hạ áp xuống thì dây nguồn hoàn toàn mát mẻ . Có nóng là nóng ở dây thứ cấp MBA ( cái này sử lí quá đơn giản), mình nêu vấn đề này để mọi người cùng suy ngẫm.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016