• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      131
      Được cảm ơn 14 lần, trong 14 bài

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Role 89 là role gì và chức năng của nó?Các bạn giúp mình với!

Trích dẫn Gửi bởi diencungcap Xem bài viết
      Các bạn giúp mình với:mình có nghe nói đến con role 89 này mà không biết gọi tên nó là gì và chức năng cả nó là để bảo vệ cái gì nữa!
      Xin được giúp đỡ ạ!
      Bạn nghe nó ở đâu vậy? Nó là rơle khóa đóng cắt mạch theo bảng mã số rơle nhưng mình rất ít gặp nó nên không biết ứng dụng của nó. Có thể người ta thường không sử dụng nó.

3. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 651 bài

Các bạn giúp mình với:mình có nghe nói đến con role 89 này mà không biết gọi tên nó là gì và chức năng cả nó là để bảo vệ cái gì nữa!
      Xin được giúp đỡ ạ!
      89 là rơ-le khóa đóng cắt mạch là rơle mà khi tác động thì tiếp điểm sẽ đóng (hoặc mở) và sau đó không tự trở về trạng thái ban đầu dù rơle không còn được cung cấp điện. Để đưa các tiếp điểm về trạng thái ban đầu, phải thực hiện thao tác "reset" (bằng tay hoặc bằng điện). Nó được dùng để khóa(không cho) các phần tử đóng/ cắt làm việc nữa cho đến khi nó được reset.
      Cần phân biệt nó với 86 là rơ-le khóa đầu ra được dùng phổ biến trong các mạch bảo vệ máy biến áp nhằm cắt và khóa máy cắt không cho đóng lại khi có sự cố nặng.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

5. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      131
      Được cảm ơn 14 lần, trong 14 bài

Anh ơi e được biết con này dùng để khóa liên động cho MC,nó giống như 1 contactor với hệ thống tiếp điểm.Nó được dùng để khóa liên động cho MC hợp bộ nghĩa là khi thao tác đóng tiếp địa thanh cái 15,22,6...KV thì contactor này sẽ mở ra ngắt đường đến mạch đóng để không thể đóng lại MC được với mục đích an toàn.Khi tiếp địa này được cắt ra thì contactor này sẽ hút và khép mạch để sẵn sàng cho quá trình đóng cắt MC.Bình thường thì contactor này luôn luôn hút để kín mạch thao tác MC chỉ khi nào đóng tiếp địa nó mới hoạt động,không biết em nghĩ vậy có đúng không mong giúp đỡ ạ!

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Anh ơi e được biết con này dùng để khóa liên động cho MC,nó giống như 1 contactor với hệ thống tiếp điểm.Nó được dùng để khóa liên động cho MC hợp bộ nghĩa là khi thao tác đóng tiếp địa thanh cái 15,22,6...KV thì contactor này sẽ mở ra ngắt đường đến mạch đóng để không thể đóng lại MC được với mục đích an toàn.Khi tiếp địa này được cắt ra thì contactor này sẽ hút và khép mạch để sẵn sàng cho quá trình đóng cắt MC.Bình thường thì contactor này luôn luôn hút để kín mạch thao tác MC chỉ khi nào đóng tiếp địa nó mới hoạt động,không biết em nghĩ vậy có đúng không mong giúp đỡ ạ!
      Tại nhà máy mình không dùng con relay 89, nhưng chức năng của con RL2 tương tự như con 89. Nhưng không phải là tiếp địa đóng thì con này sẽ mở ra không cho đóng máy cắt. Mà con RL2 cấp nguồn bởi mạch điều khiển máy cắt. Khi máy cắt ở vị trí test hay service thì RL2 có điện và không cho đóng tiếp địa. Khi máy cắt ở vị trí isolate tiếp địa mới đóng được. Đồng thời khi đã đóng tiếp địa thì con này không cho đưa máy cắt vào vị trí service, nó vừa có tính chất điện vừa có tính chất liên động cơ khí. Ngoài ra liên động điện còn thể hiện ở logic của rơle đa chức năng nên rất an toàn khi vận hành.

8. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận về một số loại role trong bảo vệ role
      Bởi demoimau210 trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 82
      Bài cuối: 10-11-2015, 22:54
    2. Trợ giúp - Mọi người cho em hỏi chút về role ạ
      Bởi hoangsa_letoan trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 13-06-2014, 00:26
    3. Trợ giúp - Xin hỏi lại về chức năng 74 của role?
      Bởi Evncpc2011 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 12-07-2011, 20:00
    4. các chức năng của role?
      Bởi light trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 07-06-2011, 14:23
    5. Trợ giúp - Dùng 01 role thời gian TB35N(Camsco), 02 role trung gian tùy chọn đk tủ ATS((Socomec)
      Bởi kcs trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 13
      Bài cuối: 27-02-2011, 14:20
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016