• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Vận hành TBD&HTD

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 37 lần, trong 27 bài

Mặc định Ðề: Vận hành TBD&HTD

Chào bạn, không rõ lắm ý của bạn, tôi xin trao trao đổi thế này:
      1. Khởi động máy phát điện: có 2 cách
      - Khởi động bằng người vận hành, khi cần khởi động để phát điện độc lập hay hòa lưới thì người công nhân vận hành khởi động "bằng tay"
      - Tự khởi động: khi mất nguồn điện (lưới chẵn hạn) thì hệ thống tự động sẽ tự khởi động máy phát, cấp điện cho phụ tải (dĩ nhiên thiết cấp đóng/cắt cấp nguồn cho phụ tải từ điện lưới được cắt ra).
      2. Hòa vào lưới: khi hòa một nguồn từ máy phát vào lưới thì các vấn đề cần lưu ý:
      - Độ lệch điện áp
      - Chiều quay
      - Độ lệch tần số
      Nói chung gần như phải thuân thủ theo nguyên tắc hòa đồng bộ giữa hai nguồn.
      Có gì chưa rõ lắm bạn tiếp tục trao đổi với đại gia đình mình nha !

3. Những thành viên đã cảm ơn NHẬT HẠ vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

mất máy tính nên không có tài liêuh share cho bạn,bạn nói chung chung quá thì tim lại trạm phát đọc đi ban a

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cho em xin câu trả lời với : Ý nghĩa của việc phân bố tối ưu công suất trong lưới điện

Cảm ơn
      16

xin chào các ae trong diễn đàn. Em là thành viên mới nên có gì ko đúng mong các ae bỏ qua. hiện em mới đi làm các sếp bảo em mô tả lại hệ thống điện trong cơ quan bao gồm trạm biến áp, máy phát điện, ats .em chưa có kinh nghiệm mong ae trong diễn đàn có thể chỉ giáo giúp em .em xin cảm ơn ae trước

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 5 bài

những thiết bị bạn nói đều là thiết bị dùng đề cấp nguồn , trong đó , khí hoạt động bình thường điện cơ quan bạn lấy qua máy biến áp vào tủ hạ thế trung gian cấp cho các thiet bị trog cơ quan, còn máy phát điện và bộ át kia làm nhiệm vụ dự phòng khi mất điện lưới, át có nhiệm vụ tự động chuyển nguồn dự phòng từ máy phát điện vào thay thế cho điện lứoi

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi hamhoc88 Xem bài viết
      xin chào các ae trong diễn đàn. Em là thành viên mới nên có gì ko đúng mong các ae bỏ qua. hiện em mới đi làm các sếp bảo em mô tả lại hệ thống điện trong cơ quan bao gồm trạm biến áp, máy phát điện, ats .em chưa có kinh nghiệm mong ae trong diễn đàn có thể chỉ giáo giúp em .em xin cảm ơn ae trước
      mình chưa hiểu ý bạn lắm. nếu là công dụng của tba, mf và ats thì trên diễn dàn nói nhìu rùi.

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 731 lần, trong 400 bài

Trích dẫn Gửi bởi hamhoc88 Xem bài viết
      Chào ban! trước hết bạn hiểu được là:
      1. MBA: Là thiết bị tỉnh cấp nguồn từ lưới điện địa phương (lưới quốc gia)
      2. MF: Là thiết bị quay cấp nguồn thụ động do đơn vị vận hành.
      3. Tủ ATS: là hệ thống chuyển đổi nguồn tự động, có tác dụng khi điện lưới mất thì máy phát tự động khởi động và đóng điện cho phụ tải. Khi nguồn lưới phục hồi thì hệ thống tự chuyển nguồn trở lại và tự động tắt máy phát.
      *Ngoài ra, Tủ chuyển đổi nguồn tự động (ATS) thường có chức năng bảo vệ khi Điện Lưới và Điện Máy bị sự cố như:mất pha, mất trung tính, thấp áp (tuỳ chỉnh) thời gian chuyển đổi có thể điều chỉnh.
      sơ đồ nguyên lý tham khảo:

thangks@webdien.com

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016