• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 19
      Cảm ơn
      11

Mặc định Máy nước nóng trực tiếp Ariston mới mở nóng quá

Xin chào các Anh
      Em có máy nước nóng Ariston 4522 ep sao không biết bị gì mà lúc này mở lên là nóng hơn trước nhiều quá.Em xem thì thấy có con BLT 36 mà không biết là con gì (tra không được) có phải con này hư không các Anh? hay rờ le hỏng?(cái hộp nhựa nhỏ 5 chân).hay cảm biến nhiệt trên bầu đun ?? hay vì .....Các Anh có kinh nghiệm xin chỉ giáo dùm em với vì nhà em ở vùng sau vùng xa nên em định mua về sửa cho tiện và tiết kiệm tí đỉnh cho con đi học (hoàn cảnh khó khăn xin Các Anh đừng cười em, máy này ưu tiên cho bé vì sợ bé bị phỏng nước sôi!!!).Cám ơn các Anh rất nhiều.Chúc cac Anh mua may bán đắt và được nhiều sức khoẻ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      11

Mặc định Ðề: Máy nước nóng trực tiếp Ariston mới mở nóng quá

Các Huynh ơi ra tay dùm em với, em đã thay mới con triac gt 25c60 rồi mà vẫn còn nóng nhiều khi mới mở máy,Giúp dùm em với.Cám ơn các Huynh

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

Trích dẫn Gửi bởi changngocvtu Xem bài viết
      Xin chào các Anh
      Em có máy nước nóng Ariston 4522 ep sao không biết bị gì mà lúc này mở lên là nóng hơn trước nhiều quá.Em xem thì thấy có con BLT 36 mà không biết là con gì (tra không được) có phải con này hư không các Anh? hay rờ le hỏng?(cái hộp nhựa nhỏ 5 chân).hay cảm biến nhiệt trên bầu đun ?? hay vì .....Các Anh có kinh nghiệm xin chỉ giáo dùm em với vì nhà em ở vùng sau vùng xa nên em định mua về sửa cho tiện và tiết kiệm tí đỉnh cho con đi học (hoàn cảnh khó khăn xin Các Anh đừng cười em, máy này ưu tiên cho bé vì sợ bé bị phỏng nước sôi!!!).Cám ơn các Anh rất nhiều.Chúc cac Anh mua may bán đắt và được nhiều sức khoẻ
      theo mình nghĩ là do con relay nhiệt nó ibj chập rồi đó bạn ơi,khi nóng đúng nhiệt độ mà relay ko ngắt ., bạn xem nó bao nhiêu độ rồi ra mua con như vậy về thay, còn nữa bạn nhớ bôi silicol giải nhiệt cho mấy con công suất nhé. chúc bạn vui vẻ trong thế giới điên nặng= điện

4. Những thành viên đã cảm ơn trinhhadem vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11

Cám ơ Bạn Trinhhadem trước nhé, nhưng mà bạn nói rờle nhiệt là con đặt phía trên bình đun hay là con trong hộp nhựa đen?mình nghĩ con trên bình đun là để ngắt khi quá nóng giả sử cở 60-70 độ để ngắt luôn còn con role trong hộp nhựa đen mới là con điền khiển đóng ngắt Triac gt25c6 đúng không bạn?? vậy thì nghi ngờ con nào hỏng nhất???!!!.mình sẽ đưa hình lên nhờ Bạn chỉ dẩn dùm với nhé.Một lần nữa xin cám ơn vì bạn đã quan tâm trả lời dùm mình
      Sửa lần cuối bởi changngocvtu; 12-12-2012 lúc 12:06. Lý do: thiếu hình ảnh

Cảm ơn
      11

Cám ơ Bạn Trinhhadem trước nhé, nhưng mà bạn nói rờle nhiệt là con đặt phía trên bình đun hay là con trong hộp nhựa đen?mình nghĩ con trên bình đun là để ngắt khi quá nóng giả sử cở 60-70 độ để ngắt luôn còn con role trong hộp nhựa đen mới là con điền khiển đóng ngắt Triac gt25c6 đúng không bạn?? vậy thì nghi ngờ con nào hỏng nhất???!!!.mình sẽ đưa hình lên nhờ Bạn chỉ dẩn dùm với nhé.Một lần nữa xin cám ơn vì bạn đã quan tâm trả lời dùm mình [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

Cảm ơn
      86

Trích dẫn Gửi bởi changngocvtu Xem bài viết
      Cám ơ Bạn Trinhhadem trước nhé, nhưng mà bạn nói rờle nhiệt là con đặt phía trên bình đun hay là con trong hộp nhựa đen?mình nghĩ con trên bình đun là để ngắt khi quá nóng giả sử cở 60-70 độ để ngắt luôn còn con role trong hộp nhựa đen mới là con điền khiển đóng ngắt Triac gt25c6 đúng không bạn?? vậy thì nghi ngờ con nào hỏng nhất???!!!.mình sẽ đưa hình lên nhờ Bạn chỉ dẩn dùm với nhé.Một lần nữa xin cám ơn vì bạn đã quan tâm trả lời dùm mình [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]
      ủa mình nhớ là loại này nó cũng có biến trở để điều chỉnh nhiệt độ nước nữa đó bạn. bạn thử kiểm tra từ biến trở nữa nhé, nếu bạn tăng giảm biến trở mà ko có tác dụng gì thìa bạn dùng mỏ hàn chì tháo biến trở ra dùng VOM kiểm tra biến trở xem , nếu kiểm tra biến trở ko sao thì bạn dò chân biến trở nó sẽ đi đến 1 con trains hay Fet gì đó để điều khiển dòng cấp cho điện trở nhiệt đó bạn.

8. The Following 2 Users Say Thank You to trinhhadem For This Useful Post:

Cảm ơn
      11

Cám ơn bạn Trinhhadem, mình đã kiểm tra biến trở rồi còn hoạt động tốt,thay luôn con triac gt25c6 giống y hệt con zin của máy luôn rồi mà vẫn mở lên dù nấc nhỏ nhưng rất nóng !!!!bây giờ không biết nghi ngờ con gì nữa!!!Nhờ Các Anh chị ngâm cứu tiếp cho em lời khuyên với nhé,Cám ơn các Anh Chị trước

Cảm ơn
      11

Theo năm tháng hoài mong,thư gửi đi mấy lần đợi hồi âm chưa thấy!!! Các Anh Chị nào có cao kiến gì cho em xin với.cám ơn trước các Anh Chị.

Cảm ơn
      86

theo như nguyên lý hoạt động thì máy nước nóng này dựa trên nguyên lý sợi đốt giống như nồi com điện hoặ bàn là điện, nhưng nó cap cấp hơn ở chỗ là có điều chỉnh được nhiệt độ bằng cách dùng biến trở điều chỉnh góc mở của triac hoặc trainsistor công suất, và trên gần sợi đốt có 1 relay nhiệt để ngắt nếu nhiệt độ quá cao . mà máy của bạn mở lên nóng liền thì có lẽ nó bị phần khiển bạn kiểm tra từ biến trở vào đến phần cấp nguồn cho sợi đốt hoặc kiểm tra từ sợi đốt đi ngược về cũng được. bệnh này là nguồn nó đi trực tiếp vào sợi đốt nên mới vậy thôi. bạn xem kĩ lại đi nhé chúc bạn thành công.

12. The Following 2 Users Say Thank You to trinhhadem For This Useful Post:

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      919
      Được cảm ơn 62 lần, trong 54 bài

Cho em hỏi ở bình nước nóng Ariston nhà em bên vòi nước nóng luôn chảy yếu hơn bên vòi lạnh là bình nóng lạnh nhà em bị hiện tượng gì và lớp bảo ôn ở bình nóng lạnh là lớp như nào vây anh trinhhadem !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Rèm không khí, quạt cắt gió, quạt chắn gió, Air Curtain
      Bởi remnhuapvc trong diễn đàn Động cơ điện, máy bơm, quạt thông gió
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 25-09-2014, 16:15
    2. Thảo luận - Nên mua bình nóng lạnh Ariston, picenza hay Prime
      Bởi chuasonlam trong diễn đàn Hệ thống Điện Lạnh
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 13-03-2014, 10:47
    3. Trợ giúp - Máy nước nóng trực tiếp Ariston không chạy.
      Bởi vagabond1410 trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 27-08-2013, 21:25
    4. Trợ giúp - Cần giúp đỡ máy tắm nóng ARISTON
      Bởi khuccui trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 02-05-2013, 08:55
    5. Cho em hỏi về bình nóng lạnh Ariston 30l
      Bởi T_dragon trong diễn đàn Hệ thống Điện Lạnh
      Trả lời: 13
      Bài cuối: 30-08-2012, 15:47
    Văn Võ Trạng Nguyên