• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Địa chỉ
      HCM city
      Cảm ơn
      15

Mặc định Xin cứu và cho em một lời khuyên. Thân

Em rất lo,em xin hỏi các anh rằng : Một người thợ Điện công Nghiệp cần nắm vững kiến thức cơ bản gì.
      -Em xin phép kể sơ về hoàn cảnh của em..mong các anh và admin thông cảm cho em nhé.Em năm nay 22t vừa mới tốt nghiệp khoá CDNghề..em đang ngồi chơi suốt ngày..em xin nói thật với các anh rằng lúc đi học em ko quan tâm nhìu chuyện học..chỉ lo chơi.Ba em đã lớn tuổi và đang mang bệnh nặng.Nhìu chuyện xả ra,tức nước vỡ bờ và em bị Ba em nói : Mày cứ ăn bám gia đình thế này cũng dc..từ h đến lúc tao chết tao sẵn sàng cho mày tiền tuần sài để mày mua thuốc hút và chơi game..vì trước đó em lỡ nói : con còn trẻ mà ba.đừng ép con.
      Em cảm thấy nhục lắm.em suy nghĩ nhìu lắm..em bít trong nhà Ba thương em nhất.Tất cả là lỗi tại em.thật sự em ko hỉu sao em dc tốt nghiệp nữa.Ra trường rồi nhưng em ko bít gì hết.Các anh đừng ném đá em.em bít lỗi rồi.em mún làm lại từ đầu.Em mún cho Ba em thấy một chút gì đó tự hào.
      em sẽ từng bước tìm hỉu và nguyên cứu và hoành thành những gì các anh hướng dẫn. em rất cần các anh chia sẽ kinh nghiệm và hướng dẩn em nên tìm tại liệu gì như : cung cấp điện, thiết kế mạch điện. máy điện v.v...
      đừng ném đá em nhé. câu nói của Ba em cũng đủ lắm rồi. Thân

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      110
      Được cảm ơn 262 lần, trong 124 bài

Mặc định Ðề: Xin cứu và cho em một lời khuyên. Thân

Xem có học liên thông dc ko thì học tiếp roài cày tiếp.

Đi xin việc chứ còn j nữa. Đã mún làm lại từ đầu về kĩ thuật thì phải cày vất lắm.
      Còn chắc tu lại ít kiến thức cung cấp điện, vẽ CAD, phần máy điện thì học các mạch khởi động bảo vệ ... Sách vở thì bắt đầu từ chính những quyển được học trong trường, sâu hơn nữa thì bạn tìm thêm mấy quyển giáo trình mấy trường đại học mà tu thêm. Cách đỡ nhàm chán là bạn chọn lấy 1 cái đồ án cung cấp điện roài đọc cách làm của nó, sau đó từ đó đọc lại sách phần lý thuyết để hiểu. Sau vài tháng thấy ổn ổn thì học mấy lớp M&E ấy, cũng có cái nhìn thực tế để làm việc.

Ngoài ra kĩ thuật ko phải là con đường duy nhất. Trồng rau chăn gà, bán quần áo... j cũng dc miễn là hợp và có thể kiếm tiền là dc.

3. Những thành viên đã cảm ơn aladanh2000 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 37 lần, trong 27 bài

Xin chia sẽ với bạn:
      Ngày xưa tôi cũng như bạn, sống xa gia đình từ lúc học cấp 3 đến lúc học Đại học cũng không chuyên cần lắm. Đến khi ra trường, xin việc làm mới thấy kiến thức chuyên môn của mình hạn chế. Phải tự học lại từ đầu thôi, không bao giờ muộn bạn ạ !
      Không nên tự ái vì câu nói của bố trọng lúc tức gận nha ! Bây giờ bạn hãy tìm cho mình một công việc, vừa làm vừa tự học. Tôi chắc chắn rằng đến năm 2014 bạn sẽ chia sẽ những nội dung nêu trên với các bạn khác.
      Thân !

5. Những thành viên đã cảm ơn NHẬT HẠ vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      HCM city
      Cảm ơn
      15

Em cám ơn mấy anh vì đã góp ý cho em..em hơi dốt tí nhưng cho em hỏi nên bắt đầu lại từ đâu. em mún mìh hỉu rõ về nguyên lí hoạt động của máy và vẽ dc mạch điện khi dc yêu cầu vẽ..em mún như thế thì làm thế nào

Địa chỉ
      HCM city
      Cảm ơn
      15

xin giúp em với =.=

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

trước tiên bạn nên xin làm cong nhân thi công công trình điện, vì công việc này không cần tay nghề sẽ đựoc đào tạo. nhưng mình nói trứoc là rất cực nếu chịu khó làm việc và học hỏi thì tay nghề của ban sau khoang 2 năm là có thể tự tin nói chuyên về diên được rồi.Cón muốn thiết kế về điều khiển may điện thì tim sách khí cụ diện dọc kĩ về contacto role thoi gian ,sách điều khiển máy diên luyện tập phân tích mạch từ từ ban sẽ tự thiết kế được thôi

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Khuyến mãi đèn Led tiết kiệm điện - Giá tốt
      Bởi RB LIGHTING trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-01-2014, 11:26
    2. Làm sao thức khuya mà không bị nổi mụn
      Bởi Rainy Days trong diễn đàn GÓC CHÉM GIÓ
      Trả lời: 16
      Bài cuối: 06-08-2012, 21:19
    3. Thảo luận - các hình khuyết trên thân của các cảm biến trọng lượng
      Bởi huy1404 trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 13-06-2012, 18:28
    4. hay à nha ! cầu vồng khuyết =)):))
      Bởi cuongepu trong diễn đàn THƯ GIÃN
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 01-10-2011, 10:24
    5. Thảo luận - So sánh ưu- khuyết 2 Cách đấu dây của cuộn phụ vào cuộn làm việc
      Bởi dageyi trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 19-05-2010, 00:58
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016