• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Bơm Hỏa tiễn

Địa chỉ
      Bình Dương
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Bơm Hỏa tiễn

Mọi người cho em hỏi về bơm hỏa tiễn, tình hình là máy bơm ở nhà máy không hoạt động, em đã kiểm tra hết hệ thống điện và mạch điều khiển vẫn chạy tốt, vẫn có điện vào motor nhưng nó không hoạt động.
      Theo mọi người thì nó bị sao và cách khắc phục. em định kéo nó lên nhưng sợ không tìm ra nguyên nhân hư hỏng lại tốn công. Bơm nằm sâu 50m.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Bơm Hỏa tiễn

Trích dẫn Gửi bởi minhthanh_qnv Xem bài viết
      Mọi người cho em hỏi về bơm hỏa tiễn, tình hình là máy bơm ở nhà máy không hoạt động, em đã kiểm tra hết hệ thống điện và mạch điều khiển vẫn chạy tốt, vẫn có điện vào motor nhưng nó không hoạt động.
      Theo mọi người thì nó bị sao và cách khắc phục. em định kéo nó lên nhưng sợ không tìm ra nguyên nhân hư hỏng lại tốn công. Bơm nằm sâu 50m.
      Bạn đo dòng điện của bơm chưa? Làm sao kết luận có điện tới bơm được. Nếu dòng điện lớn hơn dòng định mức thì bơm đã quá tải, nếu không có dòng thì bơm đã không có điện cấp tới, hoặc cấp tới nhưng tại đầu cực cuộn dây của động cơ không có điện.

3. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 111 lần, trong 105 bài

Mặc định Ðề: Bơm Hỏa tiễn

Trích dẫn Gửi bởi minhthanh_qnv Xem bài viết
      máy bơm không bơm nước trong khi mạch điều khiển vẫn hoạt động bình thường mà bạn không kéo bơm lên thì bạn định sửa cái gì,máy bơm chứ có phải là plc đâu mà không tìm ra nguyên nhân hư hỏng
      PP thiết bị điện công nghiệp
      Thiết kế mạch theo yêu cầu
      0969745097

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016