• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 33
      Cảm ơn
      10

Mặc định tại sao aptomat ko cắt?

mình mua 1 cái aptomat của Panasonic 20A để lắp cho bình nóng lạnh cho gia đình. trước khi lắp mình thử điện trước = cách làm ngắn mạch phía sau Aptomat nhưng chẳng thấy nó cắt gì cả, trong khi cầu chì thì đứt. mình thử thay dây chì to hơn nhưng nó vẫn trơ ra. nếu như vậy thì thiết bị của mình cháy rồi aptomat mới cắt có phải ko các bạn? mình còn giốt lắm mong các bạn chỉ cho mình nhé. cảm ơn các bạn nhiều !

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 20 lần, trong 14 bài

Mặc định Ðề: tại sao aptomat ko cắt?

bạn thay dây chì bằng dây đống là nó ngắt àh

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Bạn mua at dởm rồi

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 359 lần, trong 297 bài

Trích dẫn Gửi bởi huynhtran38 Xem bài viết
      mình mua 1 cái aptomat của Panasonic 20A để lắp cho bình nóng lạnh cho gia đình. trước khi lắp mình thử điện trước = cách làm ngắn mạch phía sau Aptomat nhưng chẳng thấy nó cắt gì cả, trong khi cầu chì thì đứt. mình thử thay dây chì to hơn nhưng nó vẫn trơ ra. nếu như vậy thì thiết bị của mình cháy rồi aptomat mới cắt có phải ko các bạn? mình còn giốt lắm mong các bạn chỉ cho mình nhé. cảm ơn các bạn nhiều !
      thử kiểu này chết!
      atm của bạn là atm quá tải nên không có bộ phận khuyếch đại từ nên ngắn mạch cũng một lúc nó mới cắt như quá tải bình thường bạn ạ! thử như bạn nên mua loại atm có bộ phận khuyếch đại từ để cắt ngắn mạch!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

ông này liều mạng thật
      ai chỉ cho ông cái cách thử át thế nguy hiểm quá
      bạn muốn nó cắc luôn thì đi mua loại aptomat kiểu cài hãng sino nhé đảm bảo nhẩy ngay lập tức

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Trích dẫn Gửi bởi caothebac Xem bài viết
      thử kiểu này chết!
      atm của bạn là atm quá tải nên không có bộ phận khuyếch đại từ nên ngắn mạch cũng một lúc nó mới cắt như quá tải bình thường bạn ạ! thử như bạn nên mua loại atm có bộ phận khuyếch đại từ để cắt ngắn mạch!
      At nào lại có khuếch đại từ ?

Cảm ơn
      10

cảm ơn mọi người đã giúp mình.
      mình thay dây chì = dây đồng rồi mà.tăng thêm vài sợi nữa nhưng ko dám thay dây to quá sợ cháy cả đường dây. kết quả là atm vẫn ko cắt, cầu chì nổ trước. atm mình mua là loại cũng đc đó vì mình thấy người bán hàng nói đa số người ta toàn dùng loại này mà (60.000đ/1 cái).
      theo như bạn caothebac bảo rằng "ngắn mạch cũng một lúc nó mới cắt" vậy thì nếu có chạm chập trong thiết bị của ta thì nó khét mù lên rồi atm mới cát hả? xin hỏi ta lắp atm làm gì cho tốn kém hơn, thà lắp cầu dao cho rẻ .
      chỗ mình cũng ko có aptomat kiểu cài hãng sino như bạn nôngdân đã chỉ, cũng ko biết loại atm có bộ phận khuyếch đại từ như bạn caothebac nói. rất mong các bạn nói rõ hơn đc ko?
      và ở g/đ, nhà bạn dùng loại atm gì vậy?

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 20 lần, trong 14 bài

vụ này do chất lượng cb dỏm quá rùi bình thường mua cb của điện quang 20A cũng nhảy tốt .bạn thay cb khác đi là ok .

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

cảm ơn mọi người đã giúp mình.
      mình thay dây chì = dây đồng rồi mà.tăng thêm vài sợi nữa nhưng ko dám thay dây to quá sợ cháy cả đường dây. kết quả là atm vẫn ko cắt, cầu chì nổ trước. atm mình mua là loại cũng đc đó vì mình thấy người bán hàng nói đa số người ta toàn dùng loại này mà (60.000đ/1 cái).
      theo như bạn caothebac bảo rằng "ngắn mạch cũng một lúc nó mới cắt" vậy thì nếu có chạm chập trong thiết bị của ta thì nó khét mù lên rồi atm mới cát hả? xin hỏi ta lắp atm làm gì cho tốn kém hơn, thà lắp cầu dao cho rẻ .
      chỗ mình cũng ko có aptomat kiểu cài hãng sino như bạn nôngdân đã chỉ, cũng ko biết loại atm có bộ phận khuyếch đại từ như bạn caothebac nói. rất mong các bạn nói rõ hơn đc ko?
      và ở g/đ, nhà bạn dùng loại atm gì vậy?
      ông bạn ơi loại át mà ông cần thì thiếu gì chú nhà tôi thì dùng loại sino
      mà ông muốn dùng loại LS cũng được ông thích tham khảo thì vào google tìm loại aptomat 1pha hay 2pha cũng được nó sẽ cho ông xem các loại nhé ok

Cảm ơn
      8

minh đã lắp đặt khá nhiều át 1 pha. và thấy nó vẫn ngắt như thường (ngắt trước khi cầu chì tác động).
      át của ban không tac động minh nghĩ có 2 khả năng:
      - bạn đấu nhầm pha mát vào át.
      - át của bạn bị hỏng.

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Aptomat là gì? Các bác giúp em phân biệt aptomat, cb, mccb, mcb, acb, dùm cái
      Bởi mr.ba86 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 23
      Bài cuối: 10-06-2016, 20:59
    2. Trợ giúp - mọi người cho mình hỏi về aptomat.tks
      Bởi dakami trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 24-09-2014, 00:41
    3. Trợ giúp - Giúp em về aptomat với(gấp): nguyên lí hoạt động của aptomat ?
      Bởi l0v3st0n3 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 18
      Bài cuối: 22-10-2013, 22:36
    4. Trợ giúp - hộ em với các pro . so sánh Aptomat LS + Aptomat Hyundai + Aptomat Schneider + Aptomat GE + Aptomat ABB
      Bởi manhthang_BMW trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 07-08-2013, 08:45
    5. Thảo luận - Tiếp điểm phụ của Aptomat
      Bởi thanhphat-bk trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 23-01-2013, 12:57
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà