• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 16
      Cảm ơn
      50
      Được cảm ơn 6 lần, trong 5 bài

Mặc định Đồ án cài đặt biến tần ACS310 của ABB

Chào cả nhà!
      Em có 1 chuyện cần các sư huynh giúp đỡ đó là: Em đang làm đồ án cài đặt biến tần ACS310 của ABB để điều khiển 1 cái quạt hút gió có công suất 15kW cho tòa nhà. Ở đây e dùng cảm biến áp suất để điều khiển biến tần. E muốn điều khiển như sau :
      Ví dụ khi setpoint áp suất 200pa thì tương ứng với điện ứng 5v (e ví dụ thôi nhé). thì biến tần chạy 30Hz.
      Nhưng sau 1 thời gian chạy thì đường ống có vấn đề làm cho áp suất tăng lên 300pa. Lúc này e muốn biến tần phải giảm tốc độ động cơ lại. Nhưng thật tế thì khi 300pa tương ứng với 6v thì biến tần lại tăng tốc độ động cơ. Nhưng ở đây e lại muốn nó giảm tốc độ.
      Có ai chuyên về vấn đề này thì giúp e với nhé
      Thanks nhiều lắm

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 323 lần, trong 284 bài

Mặc định Ðề: Đồ án cài đặt biến tần ACS310 của ABB

Trích dẫn Gửi bởi doquynhtay Xem bài viết
      Chào cả nhà!
      Em có 1 chuyện cần các sư huynh giúp đỡ đó là: Em đang làm đồ án cài đặt biến tần ACS310 của ABB để điều khiển 1 cái quạt hút gió có công suất 15kW cho tòa nhà. Ở đây e dùng cảm biến áp suất để điều khiển biến tần. E muốn điều khiển như sau :
      Ví dụ khi setpoint áp suất 200pa thì tương ứng với điện ứng 5v (e ví dụ thôi nhé). thì biến tần chạy 30Hz.
      Nhưng sau 1 thời gian chạy thì đường ống có vấn đề làm cho áp suất tăng lên 300pa. Lúc này e muốn biến tần phải giảm tốc độ động cơ lại. Nhưng thật tế thì khi 300pa tương ứng với 6v thì biến tần lại tăng tốc độ động cơ. Nhưng ở đây e lại muốn nó giảm tốc độ.
      Thanks nhiều lắm
      invert giá trị dk nhé

3. Những thành viên đã cảm ơn Panduit vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 37 lần, trong 28 bài

Sao ko dùng PID của biến tần nhỉ. Sao phải nghỉ những cách điều khiển cao siêu cho đâu đầu vậy nhỉ.

5. Những thành viên đã cảm ơn phanluan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      50

Trích dẫn Gửi bởi phanluan Xem bài viết
      Sao ko dùng PID của biến tần nhỉ. Sao phải nghỉ những cách điều khiển cao siêu cho đâu đầu vậy nhỉ.
      Ạ. E quên mất tại ở đây là E nhận con biến tần ACS 310. Đây là đời cũ nên ko có kết hợp PID trong này luôn a à. E biết chỉ có một số dòng đời mới mới có thôi. Vậy mới đâu đầu ấy chứ. Mình có thể dùng thiết bị nào gắn thêm ko nhỉ

Cảm ơn
      9

Chào cả nhà!
      Thanks nhiều lắm
      hì cái này thì có nhiều cách. Bạn thử đọc Par 32 trong biến tần và kết hợp với Par14 dùng chân relay để khống chế tốc độ bạn mong muốn trong Par12 tốc độ cố định. Nói vậy chắc bạn hiểu chứ? Chúc bạn thành công!
      [SIZE="4"][COLOR="Red"]SỐNG TRONG ĐỜI SỐNG CẦN CÓ 1 SỐ TIỀN ĐỂ LÀM GÌ EM BIẾT KHÔNG?

8. Những thành viên đã cảm ơn PGA9XHA vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      50

Trích dẫn Gửi bởi PGA9XHA Xem bài viết
      hì cái này thì có nhiều cách. Bạn thử đọc Par 32 trong biến tần và kết hợp với Par14 dùng chân relay để khống chế tốc độ bạn mong muốn trong Par12 tốc độ cố định. Nói vậy chắc bạn hiểu chứ? Chúc bạn thành công!
      thanks
      Sửa lần cuối bởi doquynhtay; 11-01-2013 lúc 14:38. Lý do: hay

Cảm ơn
      50

thanks

Cảm ơn
      12

ACS310 ko có PID. Bạn đọc ở đâu vậy. Có thể chỉ cho mình đc ko. Bạn xem thông số 40 của ACS310 nói gì. và thêm nhóm 81 PFC nữa xem thế nào. Chúc bạn thành công.

12. Những thành viên đã cảm ơn phanluan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 42 lần, trong 36 bài

Ạ. E quên mất tại ở đây là E nhận con biến tần ACS 310. Đây là đời cũ nên ko có kết hợp PID trong này luôn a à. E biết chỉ có một số dòng đời mới mới có thôi. Vậy mới đâu đầu ấy chứ. Mình có thể dùng thiết bị nào gắn thêm ko nhỉ
      Bạn này không biết là có chịu đọc tài liệu hay không mà dám phán một câu là biến tần ABB - ACS 310 không tích hợp điều khiển PID kèm theo câu là đời cũ. Dòng ACS 310 là dòng biến tần mà ABB họ sản xuất để dành riêng cho ứng dụng điều khiển bơm quạt và điều khiển PID là thành phần quan trọng trong các ứng dụng này.
      Hiện đại là hại điện

Cảm ơn
      12

Các mục khác củng có up User maunal ACS310 rồi. nay mình up lại thôi. Bạn tải về xem trước khi làm nhé.
      http://www.data.webdien.com/free/dow...af2feb9e3fe685
      Nếu có vấn đề gì khác, bạn cứ nêu lên để mọi người cùng thảo luận và giúp đở. Không biết thì hỏi, hỏi khắc sẽ biết.
      Chúc thành công

15. Những thành viên đã cảm ơn phanluan vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Kết nối Biến tần ABB ACS310 với HMI Wecon qua Modbus RTU
      Bởi phanluan trong diễn đàn Biến tần, logo, khởi động mềm
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 30-08-2014, 12:03
    2. Cần bán - Bán biến tần ABB ACS310 chuyên ứng dụng Bơm/Quạt, CLEAR KHO GIÁ RẺ
      Bởi thanh_bk95 trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 13-04-2014, 08:16

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016