• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: mạch bảo vệ pha

Địa chỉ
      Thượng Vực - Chương Mỹ - Hà Nội
      Cảm ơn
      3

Mặc định mạch bảo vệ pha

Các bác có mạch bảo vệ mất pha, đảo pha, sụt hay tăng áp cho e biết và cho ý kiến thảo luận thêm để hiểu rõ nhé.
      E đang muốn dùng con bảo vệ pha Mikro MX100 để dùng cho Shunt Trip của MCCB nhưng điều đáng lưu ý rằng nếu lấy 1 pha cấp nguồn cho Shunt Trip khi có sự cố mất hay đảo thì relay con MX sẽ tác động nếu nguồn đó ko phải là pha bị mất thì ko sao nhưng nếu là pha bị mất thì relay con MX tác động nhưng ko có điện đi qua để cấp cho Shunt Trip cũng vô ích vậy nên cần gỡ rối. E cũng mô phỏng nhanh 1 cái mạch khi mất pha này tự động lấy nguồn pha khác các bác cho ý kiến nhé (hình kèm theo)

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      269
      Được cảm ơn 263 lần, trong 226 bài

Mặc định Ðề: mạch bảo vệ pha

Trích dẫn Gửi bởi hoky dalton Xem bài viết
      Các bác có mạch bảo vệ mất pha, đảo pha, sụt hay tăng áp cho e biết và cho ý kiến thảo luận thêm để hiểu rõ nhé.
      E đang muốn dùng con bảo vệ pha Mikro MX100 để dùng cho Shunt Trip của MCCB nhưng điều đáng lưu ý rằng nếu lấy 1 pha cấp nguồn cho Shunt Trip khi có sự cố mất hay đảo thì relay con MX sẽ tác động nếu nguồn đó ko phải là pha bị mất thì ko sao nhưng nếu là pha bị mất thì relay con MX tác động nhưng ko có điện đi qua để cấp cho Shunt Trip cũng vô ích vậy nên cần gỡ rối. E cũng mô phỏng nhanh 1 cái mạch khi mất pha này tự động lấy nguồn pha khác các bác cho ý kiến nhé (hình kèm theo)
      Mình không phải dân điện nhưng ơ sương mình cũng làm 1 bộ trống mất pha. Đơn giản thôi nói ra đừng chê cười. Mình mua 2 con công rắc tơ 380 nguần vào 1 cái là hai đường 380 khác nhau. Nếu bất cứ 1 đường pha nào mất 1 trong 2 cái phải có 1 cái tắt.hjhjhj cái này cũng được nhưng có lẽ không ngon hơn của mấy đại ka đâu. Và có lẽ đắt hơn đấy. Xin anh em đùng chê cười. Và góp ý thêm cho em hiểu thêm với hjhjhj
      nguyễn hồng hiệp [dc]vụ quang_đoan hùng_phú thọ

Địa chỉ
      Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi haohiep88 Xem bài viết
      Mình không phải dân điện nhưng ơ sương mình cũng làm 1 bộ trống mất pha. Đơn giản thôi nói ra đừng chê cười. Mình mua 2 con công rắc tơ 380 nguần vào 1 cái là hai đường 380 khác nhau. Nếu bất cứ 1 đường pha nào mất 1 trong 2 cái phải có 1 cái tắt.hjhjhj cái này cũng được nhưng có lẽ không ngon hơn của mấy đại ka đâu. Và có lẽ đắt hơn đấy. Xin anh em đùng chê cười. Và góp ý thêm cho em hiểu thêm với hjhjhj
      Theo bác vậy thì wa tốn kém, nếu dòng lớn hơn 100A thì bác phải mua 2 con contactor tổng 100A-380V thì e sạt nghiệp sớm. cái mạch này e biết e làm rồi, Chỉ cần 1 con tổng dùng 2 pha 380V, pha còn lại làm pha điều khiển cho vậy nên mất pha nào cũng ok ah. Nhưng e muốn ko dơn thuần là bảo vệ mất pha thui đâu và muốn tự động cao chi phí tốt nhất và an toàn

Cảm ơn
      269
      Được cảm ơn 263 lần, trong 226 bài

Trích dẫn Gửi bởi hoky dalton Xem bài viết
      Theo bác vậy thì wa tốn kém, nếu dòng lớn hơn 100A thì bác phải mua 2 con contactor tổng 100A-380V thì e sạt nghiệp sớm. cái mạch này e biết e làm rồi, Chỉ cần 1 con tổng dùng 2 pha 380V, pha còn lại làm pha điều khiển cho vậy nên mất pha nào cũng ok ah. Nhưng e muốn ko dơn thuần là bảo vệ mất pha thui đâu và muốn tự động cao chi phí tốt nhất và an toàn
      anh em cùng góp ý kiến cho mình học hỏi với. hihihi chê cười rồi mình đã nói trước là đắt hơn rồi nhưng có lẽ là đơn giản. hjhjhj góp ý vui dùng che cười nha anh em. hj. thông cảm ko biết về điện đâu. chỉ làm được vậy thôi
      nguyễn hồng hiệp [dc]vụ quang_đoan hùng_phú thọ

5. Những thành viên đã cảm ơn haohiep88 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi haohiep88 Xem bài viết
      anh em cùng góp ý kiến cho mình học hỏi với. hihihi chê cười rồi mình đã nói trước là đắt hơn rồi nhưng có lẽ là đơn giản. hjhjhj góp ý vui dùng che cười nha anh em. hj. thông cảm ko biết về điện đâu. chỉ làm được vậy thôi
      Ai dám chê cười bác đâu anh em cũng đưa lên thảo luận học hỏi và rút kinh nghiệm mà, cái này m hơn người ta nhưng người ta lại hơn m cái khác ko ai hơn ai cả mà bác...hic.hic.....

Cảm ơn
      0

Nếu dùng contactor thì cũng dk .nhưng vẫn chưa đảm bảo vì vẫn còn 1 pha mà .nếu mất pha còn lại thì vẫn cháy động cơ .an toàn nhất thì nên dùng 3 rơle trung gian .nhưng vẫn sử dụng coil 220V .còn nếu dùng contactor thi dùng coil 380V .tốn kém nhưng vẫn chưa thật sự hiệu quả

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016