• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: cần gợi ý về bài tập PLC

các bạn ơi có ai giúp mình bài này khôngggggggggggggg

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 10 lần, trong 7 bài

Mình không phải là dân điện chuyên nghiệp nhưng mình nhìn sơ đồ của bạn thì mình hiểu như sau :
      + Khi tín hiệu đầu vào I 4.0 có ( xuất hiện xung sườn đi lên ) thì đầu ra Q 8.0 có và duy trì đến khi xuất hiện xung sườn đi lên lần thứ hai của I 4.0 thì Q8.0 mất.
      + Khi sườn xung Q 8.0 mất ( xung sườn đi xuống ) thì đầu ra Q 8.1 có và duy trì đến khi xuất hiện xung sườn lên I 4.0 ( cộng với mất tín hiệu Q 8.0 ) thì Q 8.1 mất.
      KL : đối với bài toán này bạn phải dùng lệnh phát hiện xung sườn lên, xung sườn xuống của tín hiệu là bạn có thể giải được bài toán này mà.
      Mình xin mạo muội góp ý cho bạn !

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi thanhtuantrieu Xem bài viết
      Mình không phải là dân điện chuyên nghiệp nhưng mình nhìn sơ đồ của bạn thì mình hiểu như sau :
      + Khi tín hiệu đầu vào I 4.0 có ( xuất hiện xung sườn đi lên ) thì đầu ra Q 8.0 có và duy trì đến khi xuất hiện xung sườn đi lên lần thứ hai của I 4.0 thì Q8.0 mất.
      + Khi sườn xung Q 8.0 mất ( xung sườn đi xuống ) thì đầu ra Q 8.1 có và duy trì đến khi xuất hiện xung sườn lên I 4.0 ( cộng với mất tín hiệu Q 8.0 ) thì Q 8.1 mất.
      KL : đối với bài toán này bạn phải dùng lệnh phát hiện xung sườn lên, xung sườn xuống của tín hiệu là bạn có thể giải được bài toán này mà.
      Mình xin mạo muội góp ý cho bạn !
      với lệnh P và N thì cũng cũng có thử nhưng nó k duy trì được mặc dù mình có đặt tiếp điểm duy trì mà đầu ra chỉ nháy 1 cái là lại tắt à :(

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 10 lần, trong 7 bài

bạn cho mình địa chỉ mail của bạn mình sẽ gửi cách giải cho ! vì mình không biết cách up ảnh và file lên diễn đàn .

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi thanhtuantrieu Xem bài viết
      bạn cho mình địa chỉ mail của bạn mình sẽ gửi cách giải cho ! vì mình không biết cách up ảnh và file lên diễn đàn .
      cảm ơn bạn nhiều nhé, email của mình là maimai1tinhyeu. l o v e forever@gmail.com, hoặc là bạn add nick mình bên yahoo nhé, ym mình là TuyetTrongTim.Alone
      email mình bị trùng kí tự với icon nên bạn thông cảm chịu khó viết liền chữ l o v e nha

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 13 lần, trong 13 bài

Trích dẫn Gửi bởi juniorzzxz Xem bài viết
      với lệnh P và N thì cũng cũng có thử nhưng nó k duy trì được mặc dù mình có đặt tiếp điểm duy trì mà đầu ra chỉ nháy 1 cái là lại tắt à :(
      Cái này chỉ dùng những lệnh cơ bản thôi, bạn đọc kỹ phần Help của N và P trong STEP - microWin là làm được mà.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi phamtuan118 Xem bài viết
      Cái này chỉ dùng những lệnh cơ bản thôi, bạn đọc kỹ phần Help của N và P trong STEP - microWin là làm được mà.
      sao bạn không ghi rõ ra ý. khó hiểu quá.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016