• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Lời chúc Xuân

Cảm ơn
      420
      Được cảm ơn 3,448 lần, trong 431 bài

Mặc định Lời chúc Xuân

Em ơi mùa Xuân đến rồi đó……
      Tết Nguyên Đán của Việt Nam là dịp lễ quan trọng nhất của Việt Nam, theo ảnh hưởng văn hóa của Tết Âm lịch Trung Hoa. Hàng năm, Tết được tổ chức vào ngày mồng 1 tháng 1 theo âm lịch trên đất nước Việt Nam và ở một vài nước khác có cộng đồng người Việt sinh sống. Trước ngày Tết, thường có những ngày khác để sửa soạn như Tết Táo Quân (23 tháng chạp âm lịch) và Tất Niên (24 hoặc 30 tháng chạp âm lịch). Trong những ngày Tết, các gia đình sum họp bên nhau, cùng thăm hỏi người thân, mừng tuổi, Thắp nén nhang cho những thân đã khuất và thờ cúng tổ tiên...
      Người Việt quan niệm rằng trong ngày Tết thì tất cả mọi thứ đều phải thật sạch sẽ và mới. Do đó, trước ngày Tết khoảng hơn 2 tuần, các gia đình đã sắm sửa cho ngày Tết. Họ thường quét dọn, trang trí nhà cửa, mua hoa, sắm thức ăn... thật chu đáo cho ngày Tết. Ngoài ra, tất cả những vật dụng không cần thiết hoặc bị cho là đem lại điềm gở cũng bị vứt bỏ……
      Trong các tục lệ tết cổ truyền Việt Nam có 1 tục lệ đã ăn sâu đậm vào trong mỗi người con đất Việt, dù bạn ở bất cứ phương trời nào đó là lời chúc Tết, tuy không có luật cho việc này nhưng tất cả mọi người đều biết lời chúc tết quan trọng đến nỗi hàng năm vào thời khắc giao thừa, người đứng đầu quốc gia đều có lời chúc tết đến các gia đình Việt.
      Tham gia WĐ chưa tròn năm, chưa biết không khí đón xuân trong diễn đàn, nhưng mình thấy DĐ là cộng đồng thu nhỏ của xã hội trong vài lĩnh vực, cũng cần có topic chúc xuân đúng nghĩa nên mình lập topic này để tất cả các bạn ở mọi miền đất nước, đã và đang là thanh viên hay độc giả chưa lần gặp nhau có thể viết đôi lời chúc xuân đến những người thân yêu,
      Mình cũng như bao người khác, đang tận hưởng những giây phút cuối cùng của năm cũ và chờ tới khoảnh khắc năm mới đến. Cảm giác lúc này thì tất nhiên là háo hức, hồi hộp (chắc do kế hoạch năm.....) pha thêm một chút bồi hồi (chắc do chuyện năm nay bèo quá). Nhìn lại năm 2012, mình thấy vui vì những gì đã làm được, tuy vẫn còn một vài thiếu sót. Chắc chắn trong năm 2013 này, mình sẽ cố gắng thật nhiều đem lại những kiến thức, kinh nghiệm đầy bổ ích trong lĩnh vực M&E .
      Nhân đây, cho phép Duongthi gửi tới các bạn những lời chúc tốt đẹp nhất trong năm mới này, chúc cho mọi người thật nhiều sức khỏe và niềm vui, những kế hoạch đang còn dang dở sẽ được hoàn thiện trong năm mới, đón nhận một mùa xuân đầy tinh thần lạc quan, hướng đến những gì đẹp đẽ nhất mà cuộc sống và tình yêu trao tặng !
      Chào trân trọng.
      Happy new year.
      Mr.DuongThi
      Duongthi64@gmail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi duongthi; 26-01-2013 lúc 17:39.

Địa chỉ
      Vùng đất linh hồn
      Cảm ơn
      347
      Được cảm ơn 495 lần, trong 350 bài

Mặc định Ðề: Lời chúc Xuân

Mỗi mùa xuân sang anh Duongthi già thêm một tuổi. Sắp Tết rồi, háo hức về quê quá
      ĐẠI ĐẦU ĐẤT
      Electrical Engineering
      vntho02dtd@yahoo.com

3. Những thành viên đã cảm ơn vntho02dtd vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      677
      Được cảm ơn 53 lần, trong 32 bài

Em cám ơn bác duongthi đã giành thời gian gởi mail cho em, qua các file của bác, em đã học hỏi được rất nhiều điều.
      Cám ơn các anh chị và các bạn trong webdien đã chia sẽ kiến thức của mình để mọi người cùng nhau tiến bộ!!!
      Em xin chúc bác duongthi dồi dào sức khỏe!!!
      Chúc webdien.com ngày càng thành công và lớn mạnh!!!

5. The Following 3 Users Say Thank You to xuan hoang For This Useful Post:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 6 lần, trong 2 bài

Em là thành viên mới tham gia WD, và đang đọc lại từ đầu Topic của bac DUong Thi. Cộng đồng WD thật vui và may mắn vì những đóng góp của Bác. Năm cũ cũng sắp qua đi và chúng ta đón chờ năm mới đến. Em chúc gia đình Bác và AE WD dồi dào sức khỏe. Chúc WD ngày càng vững mạnh, là nơi chia sẽ cũng như trâu dồi kiến thức của mọi người về một số lĩnh vực trong đó đặc biệt là M&E.

7. The Following 5 Users Say Thank You to biệt kinh kỳ For This Useful Post:

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Không có cái thớt này em cũng chẳng biết đã cận kề năm mới. Năm hết tết sắp đến nhìn lại 2012 có khá nhiều thăng trầm, nhiều bước ngoặt, có lúc vòng về gần điểm xuất phát. Nên thời gian dành cho web đôi lúc vẫn còn hạn chế.
      Cả nhà thân mến chúng ta đang và phát triển cùng ngành điện của đất nước. Sang năm mới, chúng ta sẽ cùng phấn đấu và nỗ lực hơn để mai này giúp ích được nhiều hơn cho diễn đàn, cho ngành điện, cho đất nước. Năm mới, mong mọi người được hưởng những ngày Xuân sẽ dài hơn. Đường đời, vững vàng hơn. Chia sẻ, đúc kết được nhiều kinh nghiệm hơn. Tình cảm, sắt son hơn. Gia đình, hiểu và yêu quý nhau hơn. Và sau cùng, sự nghiệp sẽ có nhiều bước tiến ngoạn mục hơn, đường công danh sáng lạng hơn.

CHÚC cho ngành điện lên cao
      MỪNG cho phát triển xứng tầm kỷ nguyên
      NĂM châu dân điện chung tay, cùng cầu nối
      MỚI qua năm mới, yên vui nhà nhà.
      QL: 2012

9. The Following 8 Users Say Thank You to 2012 For This Useful Post:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 5 lần, trong 3 bài

Chúc cả nhà năm mới có nhiều công việc mới hơn năm rồi & ăn tết vui vẻ!
      Chúc pác Duongthi sang năm có nhiều sức khỏe hơn để bổ sung cho cả nhà nhiều kiến thức hơn!

11. The Following 3 Users Say Thank You to bubu For This Useful Post:

Cảm ơn
      420
      Được cảm ơn 3,448 lần, trong 431 bài

Đều đặc biệt năm nay có thêm nhiều bạn trên WĐ để chúc xuân

13. The Following 2 Users Say Thank You to duongthi For This Useful Post:

Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 192 bài

Năm mới đã đến rồi, chúc anh em trong WD 1 cái tết an lành vui vẻ ngập tràn hạnh phúc nhé! Những việc cũ khó khăn của năm cũ sẽ qua , năm mới sẽ được nhiều thuận lợi . Chúc mọi người năm mới làm ăn phát đạt, thăng quan tiến chức !!!!!!!!!
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

15. The Following 3 Users Say Thank You to haidongthap For This Useful Post:

Cảm ơn
      247
      Được cảm ơn 270 lần, trong 141 bài

Năm mới người người chúc tết nhau
      Khả Lan tuy bí chữ trong đầu
      Nhưng mà lời chúc không thể thiếu
      Từ trong tâm khảm nặn vài câu:
      Thời khắc giao thừa chuẩn bị sang
      Qúy tỵ năm này chúc an khang
      Nhà nhà hạnh phúc, phúc thêm phúc
      Người người khỏe mạnh, an bình an.
      Khả Lan
      mỉm cười với quá khứ - hướng thẳng tới tương lai !!!

Mạng tuy ẢO nhưng TÌNH CẢM chỵ em bóng hồng webdien cũng như TÌNH CẢM giữa các thành viên là THẬT.
      CHÚNG TA LÀ MỘT GIA ĐÌNH. TẤT CẢ VÌ MỘT DIỄN ĐÀN PHÁT TRIỂN BỀN VỮNG

17. The Following 4 Users Say Thank You to tukhalan For This Useful Post:

Cảm ơn
      39
      Được cảm ơn 6 lần, trong 5 bài

Nam nay khong thay em TTKK vao chuc Tet, buon ghe ghom >_<

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma