• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 141
      Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,913 lần, trong 1,469 bài

Đóng góp với bác bài đầu tiên một chút. Theo QT biết thì:

Hiện nay có một số hệ thống servo thông dụng như:

Servovalve, là loại van điều khiển bằng khí áp, bằng thủy lực. Đầu vào là... áp suất, đầu ra là chuyển động cơ khí. Các van này thường dùng để điều khiển các van lớn hơn, nên đôi khi còn gọi là Pilot valve.
      Electromagnetic servo controll: van điện từ thủy lực, điện từ khí nén... có đầu vào là tín hiệu điện, đầu ra là chuyển động cơ học. Tín hiệu có thể là ± 5V, ± 10 mA, 4..20mA... Tác nhân trung gian thường là khí nén hoặc thủy lực.

Servo motor đầu tiên mà QT thấy là động cơ 2 pha, điều khiển bằng mạch khuếch đại đèn điện tử, sử dụng kỹ thuật chopper để tránh trôi một chiều.

Các servo sau đó là động cơ ba pha. Một số mạch sử dụng động cơ một chiều.

To bác LVC: Bác nên viết từng đoạn ngắn. Mỗi đoạn chỉ phân tích một chủ đề thôi. Như vậy các bạn mới có hứng thú. Viết dài quá, các bạn mất hứng.
      Sửa lần cuối bởi quocthai; 14-04-2010 lúc 23:33.

2. The Following 7 Users Say Thank You to quocthai For This Useful Post:

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 857 lần, trong 401 bài

Hjc cuối cùng cũng có 1 người quan tâm >"<
      Em cũng định viết ngắn ngắn bác QT à, nhưng tai chả biết viêt phần nào cho nên em cứ trình tự từ a đến z. Em đang gặp rắc rồi với mấy bộ điều khiển servo xuất sứ từ Trung Quốc nên muốn mọi người cùng vào đàm đạo để biết đâu lại học hỏi được đôi chút.
      CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC PHẢI DỪNG ...!

4. The Following 2 Users Say Thank You to Linhvancong For This Useful Post:

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 166 lần, trong 114 bài

lâu lắm mới gặp 1 bài viết thế này! cảm ơn bác LVC nhiều!

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 50 lần, trong 32 bài

đoc bài viết của bác rất có tâm huyết hy vọng bác nói kỹ hơn về pp điều khiển và pót nhiều ảnh minh họa cho anh em học tập vì động cơ sevor và động cơ bước ngày càng trở lên ưu thế đặc biệt ở dải công suất nhỏ và trung bình và đang chiếm lĩnh dải công suất lớn , tương lai nó sẽ là loại động cơ phổ biến nhất