• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: máy bơm trục ngang

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định máy bơm trục ngang

em đi thực tập được thầy giáo cho vào buồng máy của trạm cấp nước sạch, em thấy thầy chỉ máy cái máy bơm và nói la máy bơm trục ngang. em thấy có cái biến tần để điều khiển nó kèm với một contacstor rồi nói bọn em về viết bài tìm hiểu máy bơm loai này. anh chị nào co' tài liệu về nó cho em với hoặc nói sơ lược qua về loại máy này giúp em với để em viết bài. em cám ơn!!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: máy bơm trục ngang

Trích dẫn Gửi bởi nonamenonumber Xem bài viết
      em đi thực tập được thầy giáo cho vào buồng máy của trạm cấp nước sạch, em thấy thầy chỉ máy cái máy bơm và nói la máy bơm trục ngang. em thấy có cái biến tần để điều khiển nó kèm với một contacstor rồi nói bọn em về viết bài tìm hiểu máy bơm loai này. anh chị nào co' tài liệu về nó cho em với hoặc nói sơ lược qua về loại máy này giúp em với để em viết bài. em cám ơn!!!
      Bạn chỉ cần phân biệt bơm trục ngang và trục đứng. Vì bơm nước thường chỉ có hai loại này.
      Trước hết bạn cần biết thành phần cấu tạo lên bơm. Có motor điện gắn với bơm. Phần bơm có peller là bánh quay được gắn với trục motor điện qua puli. Khi peller quay tạo áp hút nước ở đầu vô và đẩy nước ra ở đầu ra. Với bơm trục ngang đầu vô và ra của bơm lắp với 2 ống nước. Độ cao hút của đầu vô tối đa khoảng 10m, trục bơm cũng nằm ngang giống motor. Ở những giếng sâu lớn hơn 10m bạn phải sử dụng bơm chìm đặt bơm xuống nước luôn(bơm được chế tạo gắn luôn với motor) mục đích là đưa độ cao đầu hút về 0, hoặc bạn dùng bơm trục đứng, đó là motor vẫn đặt trên cạn nhưng được gắn với bơm đặt ở dưới độ sâu lớn hơn 10m qua một hệ thống truyền động dạng trục thẳng đứng. Điều khác biệt giữa bơm ngang và đứng nữa là bơm ngang bạn phải châm nước vô bơm để bơm đủ áp suất hút nước lên, không thì bơm bạn sẽ không thể tạo đủ áp để hút nước lên. Bơm đứng và bơm chìm thì không cần châm nước rồi. Ngoài ra bơm đứng còn có van một chiều đầu ra nữa.

3. The Following 2 Users Say Thank You to nikden For This Useful Post:

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      919
      Được cảm ơn 62 lần, trong 54 bài

Cho em hỏi thế "chõ" của máy bơm có tác dụng gì và khi nào thì sử dụng "chõ" vì giếng chỗ nhà máy em sâu hơn 50m ?

5. Những thành viên đã cảm ơn T_dragon vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

sâu 50m bạn nên dùng máy bơm hỏa tiễn loại đó khỏi cần tới chõ

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

nếu theo mình thì mình lựa chọn bơm có lực đẩy mạnh hơn lực hút , vì đã bó bộ hút sâu trợ lực g=cho lực hút nên chỉ cần lực đẩy mạnh là ok .

8. Những thành viên đã cảm ơn trinhhadem vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Trích dẫn Gửi bởi nonamenonumber Xem bài viết
      Trạm cấp nước trên được vận hành theo nguyên lý điều khiển lưu lượng giữ nguyên áp suất. Các bạn không nên chỉ quan tâm đến tiểu tiết là cái máy bơm hãy quan tâm đến cấu hình của biến tần để điều khiển phân tầng máy bơm

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Khởi động vận hành máy cưa gỗ nằm ngang động cơ 3 pha bị sụt áp?????
      Bởi phamvanhoang87 trong diễn đàn GIÚP ĐỠ GIẢI BÀI TẬP
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 13-10-2014, 11:55
    2. Trợ giúp - cần đổi ngang plc để học
      Bởi thái bình 88 trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 07-10-2014, 18:44
    3. Trả lời: 5
      Bài cuối: 07-04-2014, 09:10
    4. Trợ giúp - tụ bù (ngang ,dọc) , kháng bù (ngang , dọc)
      Bởi nguyenbk trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 17-04-2013, 16:46
    5. Trợ giúp - Máy giặt lồng LG ngang không xã nước
      Bởi anhutgv trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 21-12-2012, 11:45
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà