• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 10 của 10
      Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định động cơ kđb rô to lồng sóc

Cảm ơn
      269
      Được cảm ơn 263 lần, trong 226 bài

Mặc định Ðề: động cơ kđb rô to lồng sóc

Trích dẫn Gửi bởi chindienco Xem bài viết
      chào tất cả ae trên diễn đàn, mình là người mới. mình cũng làm về động cơ được mấy năm rồi, mình có một vấn đề này mong ae giúp đỡ . nhất là mong chúc thơm góp ý giúp. mình có một động cơ roto lồng sóc bị đứt gân lõi , ngoài việc thay roto thì còn cách nào khác để khắc phục ko? rất mong ae và các bạn hữu gần xa giúp đỡ
      đứt gân lõi là gì minh không hiểu
      bạn cũng biết tới danh tiếng chú thơm à
      nguyễn hồng hiệp [dc]vụ quang_đoan hùng_phú thọ

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

chào tất cả ae trên diễn đàn, mình là người mới. mình cũng làm về động cơ được mấy năm rồi, mình có một vấn đề này mong ae giúp đỡ . nhất là mong chúc thơm góp ý giúp. mình có một động cơ roto lồng sóc bị đứt gân lõi , ngoài việc thay roto thì còn cách nào khác để khắc phục ko? rất mong ae và các bạn hữu gần xa giúp đỡ
      Quá đơn giản ! Nếu bạn không phát hiện chỗ đứt - nối tất cả các gân của cả cái lồng con sóc luôn - bằng các thanh nhuôm . Số lượng ít mà , hai đầu nhờ anh em thợ hàn Oxy . Nhớ là làm nguội phải đẹp , sau dùng chút nước muối (loại hay để nhỏ mắt) lau qua , để qua đêm và làm sạch cho giống đồ Jin

Cảm ơn
      10

Trích dẫn Gửi bởi haohiep88 Xem bài viết
      đứt gân lõi là gì minh không hiểu
      bạn cũng biết tới danh tiếng chú thơm à
      nghĩa là gân từ của rotor bị đứt đó bạn, bạn thông cảm mình chỉ là thợ quấn motor lâu năm thôi chứ mình ko học trường lớp nên ko biết ngôn từ về kĩ thuật.

Cảm ơn
      412

nghĩa là gân từ của rotor bị đứt đó bạn, bạn thông cảm mình chỉ là thợ quấn motor lâu năm thôi chứ mình ko học trường lớp nên ko biết ngôn từ về kĩ thuật.
      Của em chắc đứt một vài thanh thôi . Em cho vào ngâm trong nước muối để phát hiện vết đứt . Khoan lỗ và dùng ri vê nhuôm đầu côn đóng chặt là ok liền . Những vụ này cứ giải quyết như thế nhé . Bọn anh thường phải làm thế mà mông đồ cũ không thế vỡ nợ ngay

6. The Following 2 Users Say Thank You to Khien58 For This Useful Post:

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 14 lần, trong 13 bài

ngày trước chỗ em dùng rô nha thử,rãnh nào không hút lưỡi cưa là rãnh ấy đứt.

8. Những thành viên đã cảm ơn songpheo vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

Trích dẫn Gửi bởi songpheo Xem bài viết
      ngày trước chỗ em dùng rô nha thử,rãnh nào không hút lưỡi cưa là rãnh ấy đứt.
      bạn dùng rô nha thử nhưng nếu chỗ chỉ bị nứt chưa đứt hẳn nó vẫn hút bạn làm sao?

Cảm ơn
      412

Trích dẫn Gửi bởi trinhhadem Xem bài viết
      bạn dùng rô nha thử nhưng nếu chỗ chỉ bị nứt chưa đứt hẳn nó vẫn hút bạn làm sao?
      Nói để quản lí mường tượng thế này nhé . Những trường hợp này rất hãn hữu xảy ra , sau những năm các cơ sở sản xuất hoặc các gia đình không sản xuất bán đồ thanh lí cho anh em thu mua phế liệu - mấy ông thợ chữa này thì chữa rất nhanh : Mổ bụng ngay lập tức , việc quăng quật theo hướng trục nên các nan lồng sóc bị đứt ( cũng tương tự xảy ra nếu sơ xuất và coi thường trong tháo lắp). Sau đấy bị môi trường xâm thực mới thực sự hỏng hẳn . Các nghệ nhân sửa mô tơ nhà ta dương vây không biết sợ mới dính đòn . Biểu hiện là khi mang tải động cơ yếu sìu , thậm chí đang chạy không tải lấy đế dầy đè lên đầu trục là cu cậu dừng ngay . Những anh em như songpheo chắc dính rồi mới kiểm tra bằng ro nha . Còn không thì không hơi đâu mà kiểm tra làm gì . Đôi lời với quản lí thế nhé

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Của em chắc đứt một vài thanh thôi . Em cho vào ngâm trong nước muối để phát hiện vết đứt . Khoan lỗ và dùng ri vê nhuôm đầu côn đóng chặt là ok liền . Những vụ này cứ giải quyết như thế nhé . Bọn anh thường phải làm thế mà mông đồ cũ không thế vỡ nợ ngay
      Làm sao để biết vị trí đứt khi ngâm vào nước ah ???

Địa chỉ
      Thái Nguyên
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 4 lần, trong 2 bài

Cho mình hỏi tí, khi động cơ roto lồng sóc của bạn bị đứt gân lõi động cơ chạy có hiện tượng gì sảy ra không vậy

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016