• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 33

Chủ đề: Cầu dao 3 vị trí

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Cầu dao 3 vị trí

Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 427 lần, trong 320 bài

Mặc định Ðề: Cầu dao 3 vị trí

Tôi đã có lần tìm khắp cả chợ giời rồi, không có cầu dao kiểu này đâu.

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Trích dẫn Gửi bởi tvdien Xem bài viết
      Tôi đã có lần tìm khắp cả chợ giời rồi, không có cầu dao kiểu này đâu.
      Bạn ủng hộ ý kiến của bạn nikden !? Chuyển nguồn 3 pha !? Hình như bạn đang đóng một vai khác với bạn thì phải . Hay cả hai bạn đang sáng chế một vở kịch gì chăng ?

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

cầu dao đảo 3 pha có chứ sao ko bạn tvdien . cái này mình làm nhiều lắm mà, nó như contac 3 cực dùng cho mạch cầu thang thôi bạn nikden ạ, chỉ có điều là nó có nhiều tiếp điểm hơn contac thôi và chịu dòng cao hơn . bạn muốn dùng loại bao nhiêu ample thì cứ ra tiệp điện công nghiệp ấy. nếu ở sài gòn thì bạn ra chợ dân sinh mua cho rẻ .

Cảm ơn
      412

Trích dẫn Gửi bởi trinhhadem Xem bài viết
      cầu dao đảo 3 pha có chứ sao ko bạn tvdien . cái này mình làm nhiều lắm mà, nó như contac 3 cực dùng cho mạch cầu thang thôi bạn nikden ạ, chỉ có điều là nó có nhiều tiếp điểm hơn contac thôi và chịu dòng cao hơn . bạn muốn dùng loại bao nhiêu ample thì cứ ra tiệp điện công nghiệp ấy. nếu ở sài gòn thì bạn ra chợ dân sinh mua cho rẻ .
      Quản lí lại là quản lí rồi . Đây là cầu dao chuyển nguồn . Cầu dao đảo chiều mấy người buôn ai chả biết .

Cảm ơn
      86

thế bạn ko thấy chủ thớ nói là chuyển nguồn 3 pha khi nguồn này mất thì dùng tay chuyển sử dụng nguồn kia sao? chức năng như vậy ko là cầu dao đảo sao bạn? cầu dao đảo cũng có 3 vị trí và đáp ứng yêu cầu của chủ thớt

Cảm ơn
      412

Trích dẫn Gửi bởi trinhhadem Xem bài viết
      thế bạn ko thấy chủ thớ nói là chuyển nguồn 3 pha khi nguồn này mất thì dùng tay chuyển sử dụng nguồn kia sao? chức năng như vậy ko là cầu dao đảo sao bạn? cầu dao đảo cũng có 3 vị trí và đáp ứng yêu cầu của chủ thớt
      Thực ra mình hiểu tất cả các bạn . Có hai bạn kia có vẻ như "cưa sừng" thì phải ... Sau đây mình muốn nhờ riêng bạn một vấn đề về điều khiển tốc độ động cơ 1 chiều . Bữa trước đã cám ơn rồi . Nếu bạn đồng ý mình gửi vào hộp thư riêng nhé .Thanks

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Bạn tìm trên thị trường có nhiều cầu dao loại này mà, mình cũng vừa lắp cái cầu dao đó cho máy phát điện 3 pha do máy phát điện không có ATS tự động chuyển nguồn. khi nào có điện lưới thì gạt cầu dao sang vị trí sử dụng nguồn từ lưới điện, khi nào mất điện lưới thì gạt cầu dao sang vị trí sử dụng điện từ máy phát điện.

Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 427 lần, trong 320 bài

Haizzzzzz, Tôi hiểu rằng: chủ topic muốn tìm một cái cầu dao chuyển nguồn ba pha-ba vị trí : cầu dao này có ba chỗ đấu cho ba nguồn- khác với thông thường chỉ có hai nguồn vào , một chỗ đấu nối ra tải; không rõ có đúng vậy không ? Nếu chỗ nào có cái thiết bị như thế xin chỉ chỗ cho bác ý hoặc bác nào có nhu cầu như thế đến mua..... . thế thôi ! Hay chí ít để khai sáng cho những kẻ ......chưa biết.

10. The Following 2 Users Say Thank You to tvdien For This Useful Post:

Cảm ơn
      86

có lẽ bạn chưa hiểu ý của chủ thớt .xin bạn đọc kĩ nhé( chủ thớt nói là cầu dao 3 pha 3 vị trí ) bạn đừng cố chấp nữa
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Thực ra mình hiểu tất cả các bạn . Có hai bạn kia có vẻ như "cưa sừng" thì phải ... Sau đây mình muốn nhờ riêng bạn một vấn đề về điều khiển tốc độ động cơ 1 chiều . Bữa trước đã cám ơn rồi . Nếu bạn đồng ý mình gửi vào hộp thư riêng nhé .Thanks
      hôm trước minh có góp ý với bạn rồi mà , bạn dùng 1 biến trở điều khiển góc mở của 1 con train thì sẽ điều khiển được thôi . nhớ là phải giải nhiệt cho train. còn nếu động cơ xoay chiều thì bạn dùng triac là xong. cách này ít tốn kém, còn bạn muốn biết cách tốn kém hơn thì dùng điều rộng xung của PLC

12. The Following 2 Users Say Thank You to trinhhadem For This Useful Post:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016