• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 16
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 6 bài

Cảm ơn
      0

không có ai trả lời giúp mình ah! hjx hjx

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,883 lần, trong 549 bài

gửi cho bác nè, nhưng điện trở trạm 22/0.4KV là bé hơn 4 ohm nha bác, trạm 110kV thì điện trở mới bé hơn 0.5 ohm
      http://www.mediafire.com/file/jtqozginjkm/tinh toan noi dat.xls
      Lần sau bác nên dùng phần mềm để tính đi
      VD như GEM, phần mềm của Erico
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

4. Những thành viên đã cảm ơn combui_viahe vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

thanks bác Cơm bụi! nhưng mà Điện lực nó điên nó bắt tính thế mới ác! hihi ! hok biết nó bị gì lun !

Cảm ơn
      0

ý anh là sao! em hok hiểu! Đl nó điên thì nói nó điên! hehehe! mà với lại sau mấy vụ chết người nó sợ tiếp địa lắm rồi! mà bác làm ở điện lực ah! hehe

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,322 lần, trong 569 bài

Tui ở ĐL nè, mà điện = điên nặng rùi, ai cũng biết có gì mà thắc mắc, nhưng vấn đề ở chỗ là không nên mắng nhau thô thế! Bác vào đây hỏi anh em mà rất nhiều người đã, đang và sẽ làm ĐL ở đây mà bác nói vậy e rằng sẽ chẳng ai trả lời bác cả, vì chẳng khác nào bác bảo "mấy thằng điên, thằng dở hơi làm ơn dạy tao làm cái này với????!!!!".
      Thực sự, cuộc sống cũng cần phải có nghệ thuật (khác hoàn toàn với giả dối nhé). Nếu tui vào trường hợp của bác (tư vấn thiêt kế hay nhà thầu xây lắp) mà k0 biết chắc vấn đề này thì tui sẽ làm việc cụ thể với ĐL để nắm vững yêu cầu, lý do, văn bản quy định nào mà họ căn cứ??? Sau đó nếu đòi hỏi của họ là vô lý thì phải tìm những căn cứ để bác bỏ (Luật Điện lực, Quy phạm trang bị điện, các văn bản khác liên qua...), nếu kém thì đi thuê Tư vấn.
      Quy định pháp luật là do con người tạo ra, có thể ở thời điểm nào đó là chưa hợp lý nhưng vẫn phải được tôn trọng. Nếu người thực thi chưa hiểu rõ hay cố tình bắt bẻ, bóp méo thì bản thân bạn phải làm đến nơi để bảo vệ. Nhưng 1 điều quan trọng hơn cả là khi làm việc với 1 người và bị gây khó thì bạn gán cái tội đó cho cả 1 tập thể hơn 90 ngàn người vậy có công bằng không???

8. The Following 2 Users Say Thank You to laoton2010 For This Useful Post:

Cảm ơn
      8

sao mà chửi nặng vậy trời ! Từ từ nào ...
      Tui cũng thuộc điện lực đây có thấy cái nào mà nó đòi 0,5 "ôm" đâu trời !

Cảm ơn
      175

Trích dẫn Gửi bởi nguyenxuanphu Xem bài viết
      sao mà chửi nặng vậy trời ! Từ từ nào ...
      Tui cũng thuộc điện lực đây có thấy cái nào mà nó đòi 0,5 "ôm" đâu trời !
      Quy phạm trang bị điện: I.7.34. Điện trở của trang bị nối đất ở vùng có điện trở suất của đất không quá 500 ôm*m không được lớn hơn 0,5 ôm (trong bất cứ thời gian nào trong năm, có tính đến điện trở nối đất tự nhiên (Ở vùng điện trở suất của đất lớn hơn 500 ôm*m xem Điều I.7.41 đến I.7.45). Yêu cầu này không áp dụng cho trang bị nối đất của cột ĐDK và trạm 35kV trở xuống.
      Tui biết là đối với điện trở nối đất của các trạm 220kV và nhà máy điện tương ứng đều là 0,5 ôm mà!!!!

11. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      175

Vấn đề là ông ĐL nào đòi 0,5 ôm với trạm và ĐZ dưới 35kV thì phải xem lại????

Cảm ơn
      0

Chao cac bac, tính toán điện trở đất và số cọc tiếp đất thi khong khó, có rất nhìu tài liệu về món này trên mạng. Cái khó là giá trị điện trở suất tại điểm mà các bác muon đóng tiếp địa. Theo quy định mới của công ty điện lực thì tất cả các vị trí tiếp địa đều phải thể hiện giá trị điện trở suất thực tế và phải có cơ sở pháp lý. Nhưng chi thế thôi thi cung không khó khan ji, chi cần chiu kho đi đo hay thuê một đơn vị nào đó đo thoi là ok. Ngặt nỗi đo về rồi ráp vào công thức hix... trật lất hết....Vì các trạm thường đặt ở gần đường đi mà lớp đất hiện hữu ở đây thi khong phải là lớp đất gốc mà là đất san lấp toàn đá với sỏi. mà cọc đo của thiết bị đo chỉ dài có 25cm. Đây la cái đau đầu nhất... hic hic
      Minh lam thiết kế mấy giá trị này toàn phải độ thôi. Thực tế tại các vị trí trạm muốn đạt đều phải dùng hóa chất hết sang hơn thì khoan giếng la ok.

14. Những thành viên đã cảm ơn nguyenhung vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016