• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 25
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định đấu khởi động từ với timer-help!

mấy anh trong diễn đàn làm ơn giúp em với, tình hình là như thế này.
      Em có 1 cái timer điều chỉnh thời gian 12phút và 1 khởi động từ điện áp 220v, 9A.Bây giờ em muốn đấu với 1 cái bóng đèn.Mục đích là để hẹn giờ cho cái bóng đèn nó tắt.Ví dụ khi em cung cấp nguồn điện thì bóng sẽ sáng trong vòng 5phut thì tắt, thời gian điều chỉnh ở cái timer rồi, Em ko phải là dân điện, tại tìm hiểu rồi làm mong mọi người thông cảm chỉ em với,Em cảm ơn nhiều nhiều lắm

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Mặc định Ðề: đấu khởi động từ với timer-help!

Dùng contactor làm gì nữa .Tiếp điểm của TIMER đủ sực chịu được bóng đèn rồi .Đấu nối tiếp qua tiếp điểm thường đóng của timer là được .

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 8 lần, trong 4 bài

Trích dẫn Gửi bởi phamgiaphatcorp Xem bài viết
      mấy anh trong diễn đàn làm ơn giúp em với, tình hình là như thế này.
      Em có 1 cái timer điều chỉnh thời gian 12phút và 1 khởi động từ điện áp 220v, 9A.Bây giờ em muốn đấu với 1 cái bóng đèn.Mục đích là để hẹn giờ cho cái bóng đèn nó tắt.Ví dụ khi em cung cấp nguồn điện thì bóng sẽ sáng trong vòng 5phut thì tắt, thời gian điều chỉnh ở cái timer rồi, Em ko phải là dân điện, tại tìm hiểu rồi làm mong mọi người thông cảm chỉ em với,Em cảm ơn nhiều nhiều lắm
      Bỏ contacter đi vì tiếp điểm NC và NO chịu được dòng khoảng từ 2 tới 5A rùi. timer nếu có 8 chân thì chân 2 và 7 là chân nguồn 220v AC. chân 2 và 1 nối chung một cặp, chân 8 và 7 nối chung một cặp. chân 4 và 5 nối vào 2 đầu dây đui bóng đèn. điều chỉnh timer về 5 min là ok . quá chi tiết rùi đó nhớ thank's cho phát nha?

4. The Following 3 Users Say Thank You to thoilien For This Useful Post:

Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi thoilien Xem bài viết
      Bỏ contacter đi vì tiếp điểm NC và NO chịu được dòng khoảng từ 2 tới 5A rùi. timer nếu có 8 chân thì chân 2 và 7 là chân nguồn 220v AC. chân 2 và 1 nối chung một cặp, chân 8 và 7 nối chung một cặp. chân 4 và 5 nối vào 2 đầu dây đui bóng đèn. điều chỉnh timer về 5 min là ok . quá chi tiết rùi đó nhớ thank's cho phát nha?
      Anh ơi em ko biết 8 bóng, mỗi bóng 40w có xài đc một cái timer này ko vậy anh, em cảm ơn nhiều lắm

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Cái rơ le thời gian này thường rất hay hỏng tiếp điểm ( loại 8 chân) . Bạn dùng nó điều khiển một con trung gian . Con trung gian điều khiển cuộn hút của khởi động từ . Quận dây khởi động từ , nếu dòng của mạch động lực từ 10 Am trở lên là đường kính dây đã là lớn gấp nhiều lần con timer . Khi đã dùng kiểu này có thể nâng công suát của mạch động lực lên thế nào tùy theo cách chọn K Đ T . Sẽ đảm bảo độ tin cậy và tuổi thọ của thiết bị mình chọn
      Sửa lần cuối bởi Khien58; 22-03-2013 lúc 23:38.

Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Cái rơ le thời gian này thường rất hay hỏng tiếp điểm ( loại 8 chân) . Bạn dùng nó điều khiển một con trung gian . Con trung gian điều khiển cuộn hút của khởi động từ . Quận dây khởi động từ nếu dòng từ 10 Am trở lên là đường kính dây đã là lớn gấp nhiều lần con timer . Khi đã dùng kiểu này có thể nâng công suát của mạch động lực lên thế nào tùy theo chọn K Đ T . Vẫn đẩm bảo độ tin cậy và tuổi thọ của thiết bị mình chọn
      Cảm ơn bạn nhiều lắm nhưng thật sự mình ko hiểu gì hết vì mình ko phải dân điện, nói túm lại có phải cần KĐT nữa ko hả anh

Cảm ơn
      412

Cảm ơn bạn nhiều lắm nhưng thật sự mình ko hiểu gì hết vì mình ko phải dân điện, nói túm lại có phải cần KĐT nữa ko hả anh
      Đơn giản thế này nhé . Chúng ta có cái cầu chì : dây chi 5 A , 10 A ,... Nếu cái ông Am Pe đến nhà bạn mà ổng ấy lớn , thì ắt cần đến cái ấy thôi , bạn thấy có vui không bạn

9. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2

Cảm ơn bạn Khien58 nhé, thật sự mình thấy rất vui khi có nhiều người giúp đỡ, với các bạn là dân điện thì câu hỏi này là bt, còn với mình thì quá khó.cảm ơn bạn nhiều lắm, mà bạn ơi cái ctt 9a có dùng đủ cho cái bóng 400w ko ạ

Cảm ơn
      412

Cảm ơn bạn Khien58 nhé, thật sự mình thấy rất vui khi có nhiều người giúp đỡ, với các bạn là dân điện thì câu hỏi này là bt, còn với mình thì quá khó.cảm ơn bạn nhiều lắm, mà bạn ơi cái ctt 9a có dùng đủ cho cái bóng 400w ko ạ
      Ngon văn lành . Tải của bạn , nói theo cách nói của mình : thuần , êm ái dịu dàng , không bao giờ biết cáu gắt .

Cảm ơn
      1

Em thấy các anh có nhiều phần mềm vẽ mạch hay, có phần mềm nào việt hóa rồi kg các anh?
      +++---o0o---+++
      Nhân đây cho em hỏi các anh về cái mạch này cái? Em muốn dùng 2 timer loại 8 chân để điều khiển 2 khởi động từ hoạt động luân phiên nhau theo thời gian mình đặt .
      Em tìm thấy mấy cái các anh trên diễn đàn nhưng nhìn vào chả hiểu nổi vì em kg rành về mạch lắm.
      Em muốn nhờ các anh vẽ giúp em cái sơ đồ các ánh nhé, em vẽ mãi mà lắp nó chả chạy gì cả.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Điều khiển luân phiên bơm bằng relay, contactor và timer, mỗi bơm có bộ timer+relay kiểm tra có nước ?
      Bởi typhuanh trong diễn đàn Điều khiển hệ thống điện
      Trả lời: 11
      Bài cuối: 11-08-2016, 12:28
    2. Trợ giúp - Hỏi về cách mắc timer
      Bởi phuvo85 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 03-04-2016, 15:06
    3. Trợ giúp - dùng timer để cho một bóng đèn sáng 30s rồi tắt 30s
      Bởi minh đức trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 10-11-2014, 18:28
    4. Cần bán - cần bán timer at8n và timer hai kim giá rẻ
      Bởi tpm duy trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 26-07-2014, 19:56
    5. Trợ giúp - timer dh48s -2z có phải timer đôi ko điều khiển timer mở máy và tắt máy lặp lại đc ko?
      Bởi jennyboy_dhtv trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-09-2013, 11:38
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016