• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      11

Mặc định Các sản phẩm của siemens được dùng trong trạm điện

Chào các anh. Em đang là sinh viên có một chủ đề muốn hỏi các anh là ở các trạm điện của mình có sử dụng rơle số của siemens không vậy ạ. Nếu có các anh có thể cho em thông số và hình thực tế của nó để em đưa phần thực tế vào bài của em.(Tìm mãi không ra hj). Cảm ơn các anh nhiều. Ah có thể cho em biết về giá của nó luôn được không ah. Cảm ơn các anh nhiều.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 651 bài

Mặc định Ðề: Các sản phẩm của siemens được dùng trong trạm điện

Trích dẫn Gửi bởi welcometo97 Xem bài viết
      Chào các anh. Em đang là sinh viên có một chủ đề muốn hỏi các anh là ở các trạm điện của mình có sử dụng rơle số của siemens không vậy ạ. Nếu có các anh có thể cho em thông số và hình thực tế của nó để em đưa phần thực tế vào bài của em.(Tìm mãi không ra hj). Cảm ơn các anh nhiều. Ah có thể cho em biết về giá của nó luôn được không ah. Cảm ơn các anh nhiều.
      Bạn tìm chúng theo từ khóa "Siprotec 7sj" sẽ ra rất nhiều bạn ạ. muốn cụ thể hơn thì thêm các mã chữ số vào sau, VD siprotec 7sj6227.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

3. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Bạn tìm chúng theo từ khóa "Siprotec 7sj" sẽ ra rất nhiều bạn ạ. muốn cụ thể hơn thì thêm các mã chữ số vào sau, VD siprotec 7sj6227.
      Cảm ơn anh nhưng em cần ở đây là trong thực tế nó sử dụng ở đâu và làm nhiệm vụ gì, chứ nguyên lý và cấu tạo thì em có rồi anh ah. Cảm ơn anh rất nhiều.

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 651 bài

Trích dẫn Gửi bởi welcometo97 Xem bài viết
      Cảm ơn anh nhưng em cần ở đây là trong thực tế nó sử dụng ở đâu và làm nhiệm vụ gì, chứ nguyên lý và cấu tạo thì em có rồi anh ah. Cảm ơn anh rất nhiều.
      Tớ cũng đang nói thực tế mà, sản phẩm bằng nhựa, bằng sắt, bằng công nghệ xử lí và điều khiển chứ không phải lý thuyết. Theo các chức năng bảo vệ đều có sản phẩm tương ứng, có loại tích hợp nhiều chức năng để chuyên dùng cho đường dây, cho trạm, cho động cơ lớn,...
      Mình không rành giá nhưng thấy con 7sj6226 dùng bảo vệ đường dây có giá cỡ 6500 $.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

Cảm ơn
      11

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Tớ cũng đang nói thực tế mà, sản phẩm bằng nhựa, bằng sắt, bằng công nghệ xử lí và điều khiển chứ không phải lý thuyết. Theo các chức năng bảo vệ đều có sản phẩm tương ứng, có loại tích hợp nhiều chức năng để chuyên dùng cho đường dây, cho trạm, cho động cơ lớn,...
      Đó là chỗ khó của em đó. Em không biết các trạm điện của mình có dùng không và tên sản phẩm đó là gì cả hình ảnh thực tế nữa(Cái chính nhất). Nhưng em đã tìm theo cách tìm anh chỉ em, tm cũng đã tìm rồi nhưng nó rất chung chung "bảo vệ quá dòng điện cho các đường dây trên không, cáp, máy biến áp và động cơ trên lưới điện hình tia hoặc mạch vòng điện vận hành hở. Có thể dùng rơle này để bảo vệ dự phòng cho các bảo vệ so lệch của các phần tử ở trên. Ngoài ra rơle này còn có khả năng bảo vệ quá tải, tải mất đối xứng cũng như giám sát thời gian khởi động của động cơ."

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - thanh lý plc siemens, logo siemens, plc mitsubishi
      Bởi hoangvubinhdinh trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 14
      Bài cuối: 25-08-2015, 08:33
    2. Cần bán - Thiết bị đo áp suất thủy tĩnh trong nhà máy bia Hãng Siemens 7MF8123-1CA74-1AA2-Z
      Bởi a2s.vn trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 01-10-2013, 11:37
    3. Thảo luận - Các hàm đặc biệt trong logo (siemens)
      Bởi khactuan trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 20-12-2012, 21:02
    4. CUNG CẤP PLC SIEMENS S7-200 - PLC S7-300 CÁC LOẠI - Thiết bị điều khiển trong công nghiệp
      Bởi antuongpro trong diễn đàn AnTuongPro - Solutions Of Modern Systems
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 04-09-2012, 12:09
    5. Thảo luận - Contactor Siemens dùng trong tủ tụ bù
      Bởi lingxiang trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 02-07-2012, 23:06

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng