• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định sử dụng UPS cửa cuốn sử dụng vào điện sinh hoạt nên hay ko nên

Tình hình là em đang sử dụng 1 UPS sử dụng cho cửa cuốn đặt ở dưới thấp để tiện cho việc đóng ngắt khi không sử dụng đến .
      MODEL của em nó :xuất xư taiwan - YY-A4 sức nâng 700 kg .sử dụng 4 bình ắc quy nhỏ 9ah.
      Mình muốn tham khảo ý kiến của mọi người là khi lỡ mất điện mình sử dụng ups này cho việc thắp sáng một bóng đèn 40w hoặc một quạt nhỏ khoảng 50w sử dụng liên tục 2 - 4 tiếng như vậy có ảnh hưởng gì đến ups ko ? thanks

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 79 lần, trong 61 bài

Mặc định Ðề: sử dụng UPS cửa cuốn sử dụng vào điện sinh hoạt nên hay ko nên

ko ảnh hưởng gì bạn
      thực tế mình làm mấy cái bệnh viện. vẫn dùng nguồn ups cho các đèn khẩn cấp. cấp chiếu sáng khẩn cấp 2h bạn a. ko sao cả
      mail :quocsang89@gmail.com

3. Những thành viên đã cảm ơn shang_wings vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 17 lần, trong 13 bài

Trích dẫn Gửi bởi plmobile Xem bài viết
      Tình hình là em đang sử dụng 1 UPS sử dụng cho cửa cuốn đặt ở dưới thấp để tiện cho việc đóng ngắt khi không sử dụng đến .
      MODEL của em nó :xuất xư taiwan - YY-A4 sức nâng 700 kg .sử dụng 4 bình ắc quy nhỏ 9ah.
      Mình muốn tham khảo ý kiến của mọi người là khi lỡ mất điện mình sử dụng ups này cho việc thắp sáng một bóng đèn 40w hoặc một quạt nhỏ khoảng 50w sử dụng liên tục 2 - 4 tiếng như vậy có ảnh hưởng gì đến ups ko ? thanks
      - Quan trọng là bạn sử dụng đúng mục đích và hiểu được tác dụng sau khi sử dụng
      - vd: bạn dùng UPS chạy các thiết bị khác khi mất điện dài, khi đó ăc quy sẽ bị cạn dần điện và đến khi muốn sử dụng lại để đóng cửa cuốn thì nó sẽ ko đủ sức đâu nhé. UPS mới còn dc, cũ thì ko đâu

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 6 lần, trong 4 bài

Trích dẫn Gửi bởi plmobile Xem bài viết
      Bác nói câu đó thì xin trả lời bạn là có.
      UPS là thiết bị dùng để cung cấp nguồn cho các thiết bị đặc biệt khi cúp điện. Nếu như bạn nói thì UPS dùng để cung cấp cho cửa cuốn. Bạn cứ hiểu đại khái như vầy:
      Nếu bình thường (Ko mắc thêm đèn hay quạt vào mạch) thì bạn đóng mở cửa được 10 lần thì nếu mắc thêm vào thì số lần đóng mở của cửa cuốn sẽ giảm lại. Nếu cúp điện nhanh có lại thì dường như ko ảnh hưởng nhiều nhưng bạn nên cân nhắc nếu sử cúp điện lâu quá thì cẩn thận ko đủ tải cấp cho cửa cuốn.
      Thời gian sử dụng của UPS thì tùy thuộc vào công suất tải bạn mắc vào
      Vd như theo bạn nói là 4 bình acquy 9Ah. Vậy nếu bạn sài tải 9x4=36A thì bạn sẽ sài dc trong 1h, còn nếu bạn dùng tải 9A thì bạn sẽ sử dụng được trong 4h. tương tự tính sơ bộ như vậy đó. (Các giá trị trên mình chỉ tính với chế độ lý tưởng (bỏ qua tổn hao) thôi nha, Còn thực tế thì giá trị đó sẽ giảm và nhỏ hơn giá trị tính toán đó).

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
      Bài cuối: 05-08-2014, 11:17
    2. Cần bán - thiết bị vệ sinh bộ trao đổi nhiệt (sinh hàn)
      Bởi thuongcbtec trong diễn đàn Năng lượng mặt trời, tiết kiệm năng lượng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 25-03-2014, 15:38
    3. sinh viên hệ thống điện cần nhứng chứng chỉ gì để xin việc
      Bởi cò béo trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 08-08-2013, 09:47
    4. Chúc mừng sinh nhật anh Hoa Tiêu
      Bởi nhoc_vip_9x_x trong diễn đàn Dân Điện và cuộc sống
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 21-01-2013, 08:56
    Văn Võ Trạng Nguyên