• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: cấp điện áp được phép sử dụng bình chữa cháy co2

không ai giúp mình hết hả? cấp điện áp nào ko được phép sử dụng bình chữa cháy co2 để dập tắt đám cháy của hệ thống điện. Vì nếu hệ thống điện cao áp thì sẽ gây ra hiện tượng bị giật

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 731 lần, trong 400 bài

Trích dẫn Gửi bởi bin962 Xem bài viết
      không ai giúp mình hết hả? cấp điện áp nào ko được phép sử dụng bình chữa cháy co2 để dập tắt đám cháy của hệ thống điện. Vì nếu hệ thống điện cao áp thì sẽ gây ra hiện tượng bị giật
      Nguyên tắc về chữa cháy không phân biệt cấp điện áp nào, mà bắt buộc tuân thủ tiêu lệnh chữa cháy. Sau đó mới đến yêu tố kỹ thuật là sử dụng bình bột hay bình co2 để chữa cháy thiết bị điện (nếu tủ điện cháy, bạn dùng bình bọt thì không sử dụng lại được cái gì nữa, còn bình co2 thì vẫn có thể sử dụng lại các thiết bị còn lại. Tuy nhiên lưu ý đến các yếu tố gây nổ khi sử dụng CO2 (như than cốc....)
      Vài điều cùng ban!
      thangks@webdien.com

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi thang KS Xem bài viết
      Nguyên tắc về chữa cháy không phân biệt cấp điện áp nào, mà bắt buộc tuân thủ tiêu lệnh chữa cháy. Sau đó mới đến yêu tố kỹ thuật là sử dụng bình bột hay bình co2 để chữa cháy thiết bị điện (nếu tủ điện cháy, bạn dùng bình bọt thì không sử dụng lại được cái gì nữa, còn bình co2 thì vẫn có thể sử dụng lại các thiết bị còn lại. Tuy nhiên lưu ý đến các yếu tố gây nổ khi sử dụng CO2 (như than cốc....)
      Vài điều cùng ban!
      thế trường hợp điện cao áp mà sử dụng bình co2 thì sẽ bị điện giật. ý của mình hỏi ở đây là cấp điện áp cho phép dùng bình co2 để dập tắt đám cháy hệ thống điện. về nguyên tắc bình co2 dùng để chữa cháy điện nhưng chỉ đúng 1 phần, vì đối với điện cao áp thì ko đc phép sử dụng vì sẽ bị giật.

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 731 lần, trong 400 bài

Trích dẫn Gửi bởi bin962 Xem bài viết
      thế trường hợp điện cao áp mà sử dụng bình co2 thì sẽ bị điện giật. ý của mình hỏi ở đây là cấp điện áp cho phép dùng bình co2 để dập tắt đám cháy hệ thống điện. về nguyên tắc bình co2 dùng để chữa cháy điện nhưng chỉ đúng 1 phần, vì đối với điện cao áp thì ko đc phép sử dụng vì sẽ bị giật.
      Chào ban! Chắc bạn chưa hiểu ý mình. về nguyên tắc chữa cháy thì :
      1. Báo động cháy.
      2. Cô lập điện
      3.....
      4......
      Cái mục 2 đó, có điện áp 500kV đi nữa thì khi xảy ra cháy thì điện đâu mà sợ giật. Nếu ở NMĐ có thể sử dụng hệ thống chữa cháy bằng khí ni tơ (chứ không dùng Co2). Nếu chữa cháy ở các MBA lớn cấp điện áp cao trong nhà thì người ta có thể sử dụng hệ thống fun khí CO2 loại lớn nối sẵn đường ống. Ngoài trời thì chỉ sử dụng nước. Nhưng với nguyên tắc bất di bất dịch là khi chữa cháy phải cắt điện. Trường hợp khác đừng đùa.
      thangks@webdien.com

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016