• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ứng dụng truyền thông và PLC ABB để điều khiển ổn định mô hình cắt giấy

Chào các bác. Hiện tại em đang làm đề tài :" Ứng dụng truyền thông và PLC ABB để điều khiển ổn định mô hình cắt giấy". Vì ABB ở trường em là loại cũ, chỉ hỗ trợ Ethernet và modbus, không cho phép mở rộng các module truyền thông nên em chỉ tập trung vào 2 loại truyền thông này. Về thuật toán điều khiển em tính dùng điều khiển PID có encoder hồi tiếp về PLC ABB. Mong các bác có kinh nghiệm về ABB hỗ trợ tài liệu và kinh nghiệm dùm em ạ. Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ.!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 323 lần, trong 284 bài

Mặc định Ðề: Ứng dụng truyền thông và PLC ABB để điều khiển ổn định mô hình cắt giấy

ABB loại gì phải thêm tí info

Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 62 lần, trong 45 bài

Mặc định Ðề: Ứng dụng truyền thông và PLC ABB để điều khiển ổn định mô hình cắt giấy

Trích dẫn Gửi bởi thedominh Xem bài viết
      Chào các bác. Hiện tại em đang làm đề tài :" Ứng dụng truyền thông và PLC ABB để điều khiển ổn định mô hình cắt giấy". Vì ABB ở trường em là loại cũ, chỉ hỗ trợ Ethernet và modbus, không cho phép mở rộng các module truyền thông nên em chỉ tập trung vào 2 loại truyền thông này. Về thuật toán điều khiển em tính dùng điều khiển PID có encoder hồi tiếp về PLC ABB. Mong các bác có kinh nghiệm về ABB hỗ trợ tài liệu và kinh nghiệm dùm em ạ. Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ.!
      Hi!

Cắt như thế nào????? Ổn định là ổn định cái gì, truyền thông hay là khổ giấy??? Truyền thông với thiết bị nào???

Bạn đang nằm mơ chăng!!!

Rất nhiều phương pháp cắt, dùng gì để kéo giấy, dùng gì để cắt, cắt tĩnh hay cắt động, sơ đồ mô hình có gì --> Giải pháp.

------------------------------------------
      Name: Nguyen Quoc Dat
      Mobi: 0989.726.399
      Email: datnguyenfa@gmail.com
      Web: http://todayelectric.com
      Sửa lần cuối bởi todayelectric; 01-04-2013 lúc 15:40.

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cám ơn góp ý của bác todayelectric nhiều. Mình ghi không rõ ràng. Mình sẽ sớm up ảnh của mô hình lên cho bác xem. Bác cứ tưởng tượng như thế này: có 2 trục, một trục có động cơ sẽ quay và kéo giấy trong cuộn ra, trục còn lại để xả giấy. Khi giấy được kéo ra đúng kích thước thì có cơ cấu sẽ cắt. Ổn định ở đây là ổn định lực căng của giấy để không bị đứt hoặc trùng xuống. Mình cắt tĩnh chứ không cắt động. Truyền thông ở đây chính là việc kết nối các PLC ABB với nhau và đều có thể điều khiển được mô hình cắt giấy này. Mong bác chỉ giáo thêm, em còn non lắm, nói k đúng bác bỏ qua, Hi.Cám ơn bác nhiều ạ.

Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 62 lần, trong 45 bài

Trích dẫn Gửi bởi thedominh Xem bài viết
      Cám ơn góp ý của bác todayelectric nhiều. Mình ghi không rõ ràng. Mình sẽ sớm up ảnh của mô hình lên cho bác xem. Bác cứ tưởng tượng như thế này: có 2 trục, một trục có động cơ sẽ quay và kéo giấy trong cuộn ra, trục còn lại để xả giấy. Khi giấy được kéo ra đúng kích thước thì có cơ cấu sẽ cắt. Ổn định ở đây là ổn định lực căng của giấy để không bị đứt hoặc trùng xuống. Mình cắt tĩnh chứ không cắt động. Truyền thông ở đây chính là việc kết nối các PLC ABB với nhau và đều có thể điều khiển được mô hình cắt giấy này. Mong bác chỉ giáo thêm, em còn non lắm, nói k đúng bác bỏ qua, Hi.Cám ơn bác nhiều ạ.
      Hi!

1. Một hệ thống đơn giản như vậy lại cần nhiều PLC là bất hợp lý. --> Truyền thông ở đây là truyền thông giữa PLC -- HMI -- SERVO (hoặc Inverter, Step Drive...)

2. Máy này ko ai cần ổn định lực căng cả, với lại nếu cần thì phải có tension. Người ta thường dùng 1 trục có khối lượng đủ lớn và có thể dịch chuyển được để tạo lực căng.

3. Máy này khá đơn giản nhưng hình như là bạn đang phức tạp hóa vấn đề.
      Với loại máy này mình chỉ dùng 3 relay, 2 Inverter cho xả cuộn và dao cắt, 1 Step hay Servo (tùy yêu cầu của khách hàng) để kéo giấy, 1 bộ control chuyên dụng hoặc PLC + text panel (tùy yêu cầu của khách hàng)

-------------------------------------------------------------------
      Name: Nguyen Quoc Dat
      Mobi: 0989.726.399
      Email: datnguyenfa@gmail.com
      Web: http://todayelectric.com
      Sửa lần cuối bởi todayelectric; 01-04-2013 lúc 15:40.

6. Những thành viên đã cảm ơn todayelectric vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Bác Minh đang học trường nào vậy, dân dh Tôn Đức Thắng phải không?

Cảm ơn
      2

E đang làm đồ án môn học, đề tài là : " Truyền thông Modbus TCP/IP của 2 PLC AC500 của ABB " mong các pro chỉ dùm, thanks các pro nhiều

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
      Bài cuối: 27-10-2017, 18:29
    2. Cần mua - Bộ điều khiển ATS có truyền thông rs 232 và rs 485
      Bởi khanhtk trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 24-06-2014, 08:19
    3. Trợ giúp - Điều khiển tụ động truyền động điện
      Bởi chinhkd46tnut trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 21-03-2014, 14:40
    4. Trợ giúp - Thiết kế hệ điều khiển truyền động cho cơ cấu nâng hạ cầu trục phân xưởng
      Bởi trananhcuong trong diễn đàn GIÚP ĐỠ GIẢI BÀI TẬP
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 16-05-2013, 07:00
    5. Trợ giúp - Biến tần: Vừa đk bằng truyền thông, vừa điều khiển bằng terminal !?
      Bởi Linhvancong trong diễn đàn Biến tần, logo, khởi động mềm
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 30-11-2010, 14:13
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016