• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 24

Chủ đề: MPĐ hay bị dừng

Cảm ơn
      5

2. Những thành viên đã cảm ơn hieuabb vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 82 lần, trong 66 bài

Mặc định Ðề: MPĐ hay bị dừng

Trích dẫn Gửi bởi hieuabb Xem bài viết
      mình có con máy phát perkins 200KVA khởi động chaỵ ko tải thi ok. nhưng khi đóng tải thì động cở chạy ko ổn định dc 1500 vòng ,chạy khoảng 5 10 phút thì tắt máy. đồng hồ hiển thi tần số thấp. có phai do đường dầu có sự cố ko. mong pà giúp đở. thank
      hi bác Hieuabb!
      bác cũng nhận dc nhièu máy phát lỗi ghê nhỉ , nhiều thì chia sẻ cho bên em ít bên này anh em ngồi chơi dài , hihihi!
      cái máy perkins 200KVA của bác đa phần là do hệ thống nhiên liệu bác kiểm tra kỹ đi . để ý kỹ ở bơm thấp áp . dòng này rất ít e dầu nhưng nếu có e nó vẫn nổ dc nhưng kéo tải thì ko ?
      chúc bác thành công !

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi baogiaan Xem bài viết
      hi bác Hieuabb!
      bác cũng nhận dc nhièu máy phát lỗi ghê nhỉ , nhiều thì chia sẻ cho bên em ít bên này anh em ngồi chơi dài , hihihi!
      cái máy perkins 200KVA của bác đa phần là do hệ thống nhiên liệu bác kiểm tra kỹ đi . để ý kỹ ở bơm thấp áp . dòng này rất ít e dầu nhưng nếu có e nó vẫn nổ dc nhưng kéo tải thì ko ?
      chúc bác thành công !
      nhung bác ở đâu Tp hcm hả. tui vào nghề, nhưng có được mấy cái kèo bảo trì của ông anh để lại.chua rành nên hỏi pà kon hoài. thế bác rành nhiều về mpd ko.

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 82 lần, trong 66 bài

nhung bác ở đâu Tp hcm hả. tui vào nghề, nhưng có được mấy cái kèo bảo trì của ông anh để lại.chua rành nên hỏi pà kon hoài. thế bác rành nhiều về mpd ko.
      hi Hieuabb!
      Mình ở Hà Nội ! mình cũng gắn bó với máy phát điện ngót chục năm rồi .chú chi - cơ sở máy phát Lâm chi ở Bình Tân biết mình , mình và chú ấy hay làm với nhau.(nghe bảo trong ấy ít người ko biết đến chú ấy )

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi baogiaan Xem bài viết
      hi Hieuabb!
      Mình ở Hà Nội ! mình cũng gắn bó với máy phát điện ngót chục năm rồi .chú chi - cơ sở máy phát Lâm chi ở Bình Tân biết mình , mình và chú ấy hay làm với nhau.(nghe bảo trong ấy ít người ko biết đến chú ấy )
      ok. có gì thi alo. thanhk bác nhieu nhieu

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 85 lần, trong 52 bài

Các bạn làm nghề mà cứ lơ ngơ nhỉ , nếu không sửa được lần sau gọi mình ok hết, đùa tí thôi.
      TH trên có các nguyên nhân sau:
      - Kiểm tra lọc nhiên liệu bị tắc, đường nhiên liệu hở.
      - Bộ điều tốc có vấn đề.
      - Kiểm tra tình trạng khí thải.
      - Tải có bị quá không...
      Sử lý các lỗi trên, nếu không được thì gọi cho mình.
      Nhận làm vỏ cách âm, tủ điện trên máy CNC giá rẻ. LH: 0913209856-Việt Anh.

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Trích dẫn Gửi bởi haianhelectric Xem bài viết
      Các bạn làm nghề mà cứ lơ ngơ nhỉ , nếu không sửa được lần sau gọi mình ok hết, đùa tí thôi.
      TH trên có các nguyên nhân sau:
      - Kiểm tra lọc nhiên liệu bị tắc, đường nhiên liệu hở.
      - Bộ điều tốc có vấn đề.
      - Kiểm tra tình trạng khí thải.
      - Tải có bị quá không...
      Sử lý các lỗi trên, nếu không được thì gọi cho mình.
      Bạn có thể rất giỏi về điện , nhưng cái phần Nổ là cả vấn đề lớn đấy , các ông Đi ê zen , Ô tô những cái tên vừa rất gần nhưng lại rất xa !

Cảm ơn
      2

mình có con máy phát perkins 200KVA khởi động chaỵ ko tải thi ok. nhưng khi đóng tải thì động cở chạy ko ổn định dc 1500 vòng ,chạy khoảng 5 10 phút thì tắt máy. đồng hồ hiển thi tần số thấp. có phai do đường dầu có sự cố ko. mong pà giúp đở. thank
      gỡ lọc gió ra cho máy chạy thử coi ok không?nếu vẫn không được thì kiểm tra lại lọc dầu,vẫn không được thì nên kiểm tra lại bơm cao áp(heo), chúc thành công.

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 85 lần, trong 52 bài

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Bạn có thể rất giỏi về điện , nhưng cái phần Nổ là cả vấn đề lớn đấy , các ông Đi ê zen , Ô tô những cái tên vừa rất gần nhưng lại rất xa !
      Ở mình phần động cơ nổ thì rất nhiều thợ, kỹ sư ít, mà lại không bao giờ chịu nghiên cứu thực tế, thợ thì chả có lý thuyết gì cả, cứ làm mò.
      Về cơ bản muốn biết diesel có vấn đề gì không thì trước tiên phải nhìn trực quan đã rồi khám bệnh mới đoán được. Trước tiên là tiếng kêu bất thường, nhìn khói để đoán bệnh: Nếu khói đen nhiều thì là do không đốt hết nhiên liệu, có thể là kim phun, có thể là lọc gió tắc, có thể là tăng áp ket ... Cái này bạn có thể seach trên google bằng tiếng Anh là ra cả đống.
      Còn cái nữa chưa kiểm tra bạn nên xem lai đầu đo pickup xem sao, đo điện áp AC khi khởi động hoặc chạy, nếu điện áp không đổi khi chạy không tải = 4-8VAC là ok, nếu điện áp thay đổi thì pickup có vấn đề. Cách sử lý:
      Trước tiên bạn tháo ốc hãm ngoài pickup sau đó vặn chặt vào và xoay ngược lai 1 vòng + thêm nủa vòng nữa rồi chối ốc hãm lại sau đó cho máy chạy, nếu điện áp ra ổn định như đã nói ở trên thì ok nếu không thì thay cái khác.
      Bạn vẫn không sửa được thì cho cái ảnh và điều tốc điện lên cho mình xem, xem có phải loại dùng CPU không, nếu là CPU thì hơi phức tạp đó.
      Nhận làm vỏ cách âm, tủ điện trên máy CNC giá rẻ. LH: 0913209856-Việt Anh.

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Các bác ạ , em xin các bác . Nghề Nổ là nghề của em , các bác có bàn nên bàn về cái điện thôi . Em nói là Di e zen rất gần nhưng lại rất xa là ý vậy . Áp suất bơm cao áp phải đủ , vòi phun nhiên liệu phải tơi , suơng đúng thời điểm , .. không có được những yếu tố này là cháy rớt trên đường ống xả = nhả khói đen mịt mù ..Những động cơ của mấy anh em nhà mình chắc sài xà xã . Ngành cơ khí nó có yêu cầu khác một chút các bác ạ . Hao mòn đòi hỏi khấu hao , đòi hỏi phải bảo trì , duy tu , bảo dưỡng . Cân đong đo đếm rất cụ thể , lại đúng thời điểm theo qui định ! Cơ sở là nhật trình máy nổ . Nội cái áp suất cuối kì nén cũng phải được kiểm tra theo các cấp bảo dưỡng , thông số này một phần nào cũng đánh giá được chất lượng bộ Hơi của động cơ ... rất nhiều cái nữa . Các bác nói như thật nên em thấy cần thiết phải xin các bác .

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016