• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 15 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 512131415
    Kết quả 141 đến 147 của 147
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Ðề: Thiết kế công trình đường dây và Trạm biến áp

Trích dẫn Gửi bởi thanhgiang113 Xem bài viết
      cả nhà cho em hỏi , với cấp điện áp 35kv thì khoảng cách pha quy định là bao nhiêu ạ, còn cả 22kv nữa, khoảng cách giữa đường dây và chống sét van được quy định là bảo nhiêu? có sách nào nói vấn đề này k ạ ?
      Bạn hãy tìm đọc "Quy phạm trang bị điện" do Bộ Công nghiệp(nay là Bộ công thương) ban hành năm 2006 là có đủ thông tin để trả lời giúp bạn. (Vào Google tìm cũng thấy tài liệu này)

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Thiết kế công trình đường dây và Trạm biến áp

Tài liệu cụ thể thì nhiều lắm nhưng chỉ có trên văn bản thôi vì đó là những công trình mà mình đã làm. Cồng trình này nằm trên các bản vẽ Cad.
      Hẹn gặp lại ban

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi truonghaidang Xem bài viết
      Vì hiện nay tôi đang làm về công tác tư vấn thiết kế đường dây và trạm biến áp nên tôi xin được chia sẻ với bạn đôi điều về công việc này:
      + Để thiết kế được tuyến đường dây cao áp hay hạ áp, trước tiên bạn cẩn khảo sát và vẽ lại địa hình nơi mà tuyến dây của bạn sẽ đi qua. Nếu như bạn nhận được bản vẽ địa hình của nơi đó do các đơn vị khác đã vẽ tren Cad hoặc trên bản đồ thì thật tiện lợi vì bạn chỉ cần chỉnh sửa rồi thêm tuyến dây vào là được.
      + Căn cứ vào địa hình, cao độ tự nhiên, điểm cắt, quy phạm an toàn điện, bạn sẽ chọn được khoảng cột, chiều cao cột, loại xà cần dùng cho tuyến dây. Cần chú ý đảm bảo khoảng cách an toàn nếu đướng dây cao thế đi chung với đường dây hạ thế. Khoảng cách đó tối thiểu là 2,5m, có thể giảm xuống 1,5m nếu là dây bọc.
      + Đối với trạm biến áp, bạn cần chọn được vị trí đặt trạm cho phù hợp. kiểu trạm thường do yêu cầu của bên sử dụng vì phụ thuộc nhiều vào diện tích đất.
      Thiết kế tuyến đường dây tương đối phức tạp, nhất là việc tháo dỡ thu hồi, giải phóng mặt bằng.
      Nói thì rất dài, để lúc khác mình thảoluận tiếp nhé.
      Rất mong nhận được phản hồi của bạn.
      Chào bạn.
      truonghaidang.
      Hi anh, a có thể chỉ e một số phần mềm mô phỏng hệ thống đường dây điện vs ah?

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi lehoanhtd Xem bài viết
      Có ai có kinh nghiệm gì trong tính toán để thiết kế các công trình về đường dây và trạm biến áp không chia sẻ cho anh em đi? Bác nào có tài liệu về tính toán kết cấu của phần móng cột, phần cơ khí đường dây chia sẻ cho em xin với
      BẠN CÓ THỂ VÀO TRANG NÀY CÓ HƯỚNG DẪN CHỌN CỘT, CHỌN MÓNG CỘT CHO ĐƯỜNG DÂY TRUNG ÁP: https://youtu.be/bjNXIcpGRxw

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi lehoanhtd Xem bài viết
      Có ai có kinh nghiệm gì trong tính toán để thiết kế các công trình về đường dây và trạm biến áp không chia sẻ cho anh em đi? Bác nào có tài liệu về tính toán kết cấu của phần móng cột, phần cơ khí đường dây chia sẻ cho em xin với
      Bạn vào trang này: https://thongsokythuatdien.blogspot.com

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi Emut50 Xem bài viết
      Bạn hãy tìm đọc "Quy phạm trang bị điện" do Bộ Công nghiệp(nay là Bộ công thương) ban hành năm 2006 là có đủ thông tin để trả lời giúp bạn. (Vào Google tìm cũng thấy tài liệu này)
      Tra cứu nhanh Quy phạm trang bị điện và các Thông số kỹ thuật của vật liệu thiết bị điện tại trang: https://thongsokythuatdien.blogspot.com/

Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi kiemkhachcodon Xem bài viết
      Mình cũng đang làm bên tư ván, giám sát va thiết kế điện. các bác có bản vẽ cụt hể thì cho mình xin với. mình cũng đang thiết kế cáp ngầm cho một khu đo thị mới nè. thanks các bác trước nge
      yahoo: mattroiduoichantoi_namcuc
      mail:nthau75@student.ctu.edu.vn
      Bạn có thể xem trang này giúp bạn hiệu quả hơn trong công việc trên đây của bạn: https://kienthucdientrungap.blogspot.com

Trang 15 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 512131415

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Cung cấp thiết bị điện lạnh công nghiệp fcu -ahu -chi ller - cách nhiệt (CÔNG TY CP VẬT TƯ THIẾT BỊ LẠNH)
      Bởi vinhthai176 trong diễn đàn Lạnh công nghiệp, điều hòa không khí
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 27-02-2017, 01:14
    2. Chào bán Thiết Bị Điện Tự Động Hóa Công Nghiệp - Thiết bị Schneider , Socomec - Song Huỳnh Electric
      Bởi www.dienaz.com trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 30
      Bài cuối: 14-10-2016, 16:59
    3. Cần bán - THIẾT BỊ ĐÓNG CẮT ( Thiết bị đóng căt LS, HAN YOUNG, MOELLER, SCHNEIDER, FUJI, IDEC, SHIHLIN,OMRON…..)
      Bởi cvc.jolie trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 10-08-2016, 10:52
    4. Cần bán - Chuyên cung cấp thiết bị giải pháp chống sét từ Germany - Phoenix contact -Cty Thiên Sơn
      Bởi rongvang3000 trong diễn đàn Điện nhẹ, PCCC, an ninh, chống sét
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 14-05-2014, 09:23

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016