• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: sự cố máy phát

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 5 bài

Mặc định sự cố máy phát

mọi ng có thể giải thích giùm tại sao khi máy phát mất tải đột ngột( mất điện lưới) thì bảo vệ quá dòng máy phát tác động???? đó có phải khi máy phát bị mất tải thì trở thành máy bị quá tải theo chiều âm k?? khi đó điện áp giảm, dòng trong cuộn dây tăng k??? mong mọi ng hội ý

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Mặc định Ðề: sự cố máy phát

Chả hiểu câu hỏi .Máy phát mất tải đột ngột (mất điện lưới) ?

Cảm ơn
      0

máy phát đang hòa lưới thì mất lưới.. bạn hiẻu rồi chứ???

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Trích dẫn Gửi bởi ngocdinhtoi Xem bài viết
      mọi ng có thể giải thích giùm tại sao khi máy phát mất tải đột ngột( mất điện lưới) thì bảo vệ quá dòng máy phát tác động???? đó có phải khi máy phát bị mất tải thì trở thành máy bị quá tải theo chiều âm k?? khi đó điện áp giảm, dòng trong cuộn dây tăng k??? mong mọi ng hội ý
      Ý của bạn : Một cái bàn có 4 chân , 3 chân là của lưới , chân còn lại là cái máy nhà mình ! Đúng vậy không ạ . Mất lưới là cất đi 3 chân , máy mình gánh cả : Quá tải là như vậy phải không ạ

Cảm ơn
      0

để em nói rõ hơn cho các bác hiểu hơn nha, máy phát đang phát lên luói với công suất định mức, thi sự cố mất lưới điện, máy cắt đầu cực cắt ra. thì lúc đó máy phát của mình có dc gọi là quá tải k??

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 28 lần, trong 12 bài

để em nói rõ hơn cho các bác hiểu hơn nha, máy phát đang phát lên luói với công suất định mức, thi sự cố mất lưới điện, máy cắt đầu cực cắt ra. thì lúc đó máy phát của mình có dc gọi là quá tải k??
      như bạn nói thì: Máy phát lúc đó bị mất tải đột ngột, turbine-máy phát lồng tốc. tần số máy phát tăng cao. bảo vệ lồng tốc sẽ làm việc.

7. The Following 2 Users Say Thank You to thợ đụng For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

vấn đề về tua bin thì do điều tốc làm việc tốt, vẫn trong giới hạn ổn định, vấn đề thảo luận là các dòng điện trong các pha, qua 2 lần gặp sự cố như vậy thì em thấy bảo vệ quá dòng máy phát tác động. mọi ng có thể giải thích vấn đề này được k???
      còn ý kiến của em thì do máy phát mất tải đột ngột lên máy coi như bị quá tải ,

Địa chỉ
      Land of the golden wattle
      Cảm ơn
      22
      Được cảm ơn 109 lần, trong 94 bài

vấn đề về tua bin thì do điều tốc làm việc tốt, vẫn trong giới hạn ổn định, vấn đề thảo luận là các dòng điện trong các pha, qua 2 lần gặp sự cố như vậy thì em thấy bảo vệ quá dòng máy phát tác động. mọi ng có thể giải thích vấn đề này được k???
      Khi lưới bị tách ra, ngoài tự dùng của nhà máy, thì có tải nào khác tiêu thụ điện từ máy phát không?

Địa chỉ
      Bắc Giang City
      Cảm ơn
      133
      Được cảm ơn 385 lần, trong 255 bài

Bạn chưa nói ró là lưới tại sao lại mất, sự cố lưới có nhiều dạng , mỗi lần một khác, do đó phải tìm hiểu kỹ xem diễn biến sự cố lưới làm mất điện như thế nào
      - có thể là sự cố ngắn mạch trên lưới làm công suất từ máy phát của bạn đổ lên lưới gây quá tải, sau đó máy cắt tách máy phát bạn ra khỏi lưới vì quá tải.
      - có thể vì lý do nào đó mất điện lưới và một mình máy phát điện của bạn của bạn đang nối lưới thông qua trạm trung gian đã phải cấp điện cho một số phụ tải khác cũng được cấp điện từ trạm trung gian đó và không đủ công suất nên máy phát quá tải , sau vài giây thì máy cắt máy phát điện của bạn tác động cắt vì quá tải.
      Còn nhiều tình huống sảy ra khác nữa bạn thử nghĩ xem...
      Ôm nhiều thì yếu, yêu nhiều thì ốm

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

máy phát đang hòa lưới thì mất lưới.. bạn hiẻu rồi chứ???
      Khi xảy ra hiện tượng này thì máy phát nhận một lượng tải đột ngột lớn của lưới chuyển sang .Vì khi làm việc mf với lưới thì mf nhận một phần tải lưới nhận một phần tải .Tuy là một phần nhưng là lớn .Theo nguyên tắc chung thì máy phát không được nhận một lúc tải có giá trị 20% công suất của máy .Lúc đó bộ điều tốc không làm việc kịp và bộ AVR cũng không kịp bù điện áp do dòng tải tăng lên quá nhanh .Và lượng tải mà lưới chuyển sang có thể làm cho bộ bảo vệ quá dòng của máy phát làm việc .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016