• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 10 của 10
      Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 82 lần, trong 66 bài

Mặc định máy phát điện kích từ Acquy bị ghì động cơ !

tình hình cam go lắm các Bác , các Chú , các Anh ơi.
      máy phát 150KVA của em sát cốt , em quấn lại cả roto chính và Stator chính vậy mà kết quả nhận được thì méo mặt quá , ko biết sai đâu??
      trước đây chỉ cần bơm 12VĐC vào thì đã đủ 380V ACrôi vậy mà giờ thì chỉ có 125V AC. ép lên 24VDC thì động cơ nổ xuất hiện tình trạng ghì máy , ép thêm 36 VDC thì động cơ nổ khự luôn à .
      với em làm thì ko có chuyện quấn bớt vòng bớt dây ,roto -stator phụ ok . 06 điôt chỉnh lưu ko vấn đề .vậy thì tại sao ?
      mong chờ cao nhân phán cho em phát ! em cảm ơn !

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      311
      Được cảm ơn 84 lần, trong 60 bài

Mặc định Ðề: máy phát điện kích từ Acquy bị ghì động cơ !

đã bị sát cos thì liên quan đến phần cơ rồi , cách tốt nhất bạn hãy giải quyết tốt phần cơ trước cái đã
      - bạn nên nhớ rằng đối với tổ hợp máy phát , cái mà người ta quyết định đến hiệu suất và khả năng mang tải của máy , khả năng thích ứng tải khi tăng tải đều phụ thuộc vào động cơ sơ cấp . khi mà bạn đã quấn lại roto , đối với roto cực nồi tốt nhất bạn nên mang đi cân bằng động lại . rồi kiểm tra các gối bạc đạn ( hay vòng bi ) nếu các gối đỡ bạc đạn bị xệ bạn nên đi gia công làm lại gối khác . phải đảm bảo được động cơ của bạn về phần cơ khí luôn đồng tâm và và cân bằng , rồi sau đó mới xét đến phần điện .

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Trích dẫn Gửi bởi baogiaan Xem bài viết
      máy phát 150KVA của em sát cốt , em quấn lại cả roto chính và Stator chính vậy mà kết quả nhận được thì méo mặt quá , ko biết sai đâu??
      trước đây chỉ cần bơm 12VĐC vào thì đã đủ 380V ACrôi vậy mà giờ thì chỉ có 125V AC. ép lên 24VDC thì động cơ nổ xuất hiện tình trạng ghì máy , ép thêm 36 VDC thì động cơ nổ khự luôn à .
      với em làm thì ko có chuyện quấn bớt vòng bớt dây ,roto -stator phụ ok . 06 điôt chỉnh lưu ko vấn đề .vậy thì tại sao ?
      Sơ bộ thì chú nghĩ thế nào rồi ! Chú đã mất công nhào nặn , tỉa tót mà . Cho mọi người cảm nhận cái đau đẻ của người thai nghén và sinh nở đã chứ . Anh cũng muốn đóng góp ý kiến , nhưng còn đang sợ bị đau !

Cảm ơn
      54

Trích dẫn Gửi bởi Danghoan1008 Xem bài viết
      đã bị sát cos thì liên quan đến phần cơ rồi , cách tốt nhất bạn hãy giải quyết tốt phần cơ trước cái đã
      - bạn nên nhớ rằng đối với tổ hợp máy phát , cái mà người ta quyết định đến hiệu suất và khả năng mang tải của máy , khả năng thích ứng tải khi tăng tải đều phụ thuộc vào động cơ sơ cấp . khi mà bạn đã quấn lại roto , đối với roto cực nồi tốt nhất bạn nên mang đi cân bằng động lại . rồi kiểm tra các gối bạc đạn ( hay vòng bi ) nếu các gối đỡ bạc đạn bị xệ bạn nên đi gia công làm lại gối khác . phải đảm bảo được động cơ của bạn về phần cơ khí luôn đồng tâm và và cân bằng , rồi sau đó mới xét đến phần điện .
      cảm ơn Bác đã đọc và góp ý .
      vấn đề cơ khí để giải quyết sát cos thì Ok bác ạ ! cơ khí bên em có thể lắp ráp máy phát nên vấn đề giải quyết sát cos và cân bằng động với tụ em ko khó .

Cảm ơn
      54

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Sơ bộ thì chú nghĩ thế nào rồi ! Chú đã mất công nhào nặn , tỉa tót mà . Cho mọi người cảm nhận cái đau đẻ của người thai nghén và sinh nở đã chứ . Anh cũng muốn đóng góp ý kiến , nhưng còn đang sợ bị đau !
      trên Facbook người ta thống kê thế này bác này : người ta có khả năng chịu đau đến tối đa 45 đơn vị đau , con người phụ nữ khi sanh chịu đau tới 57 đơn vị đau .....
      công em tuột em nó ra,chăm sóc tỉa tót từng tý mọt vậy mà khó "đẻ" quá bác ạ !phải dùng đến phương pháp y tế can thiệp thui !
      vấn đề thế này ạ !
      nếu động cơ nổ bị ghì thì em biết là do mình bố trí từ trường ngược trên vỏ và ruột.
      em kiểm tra lại đầu - cuối trên vỏ ko hề nhầm .kiểm tra đầu - cuối ruột thì ok đấu đúng theo tốc dộ 1500v/p ., kiểm tra giá điot chỉnh lưu thì ko con nào thủng . kích từ phụ ko sao !
      vậy thì tại sao mà em nó lại " ngôi ngược " được bác Khien !

Cảm ơn
      54

Bác Khien 58 ơi ! " dao kéo " cho em phát . em hết bài rồi !
      cảm ơn bác !

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Bác Khien 58 ơi ! " dao kéo " cho em phát . em hết bài rồi !
      cảm ơn bác !
      Úi giời ! Ông chú còn lâu mới hết võ , có điều chú còn đang ngại coi mấy đầu dây nội tộc của tép ! Chắc mấy đàn em vừa làm vừa liếc gái , thấy chú không bắt vần đến anh . Anh đang thiu thiu , nghe chú gào to quá ! Buốt cả ruột gan , bò dậy liền à
      +++---o0o---+++

Đây chú coi hộ anh cái này đã nhé .

Cảm ơn
      54

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Úi giời ! Ông chú còn lâu mới hết võ , có điều chú còn đang ngại coi mấy đầu dây nội tộc của tép ! Chắc mấy đàn em vừa làm vừa liếc gái , thấy chú không bắt vần đến anh . Anh đang thiu thiu , nghe chú gào to quá ! Buốt cả ruột gan , bò dậy liền à
      +++---o0o---+++

Đây chú coi hộ anh cái này đã nhé .
      vui mừng thông bác với bác !
      " mẹ tròn con vuông " rồi ạ . em cảm ơn bác nhiều .
      bác mà ra Hà Nội alo em ! em bác cùng lai rai và nghe nhiều chỉ giáo của bác , em muốn thế !

9. Những thành viên đã cảm ơn baogiaan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 85 lần, trong 52 bài

Kiểm tra lại xem tần số đủ chưa, nếu đủ chắc chắn cuộn dây KT chập. Để kiểm tra cuộn dây chập rất dễ, bạn chỉ cần lấy hai đầu dây KT chính quẹt vào ắc qui, nhớ là một đầu cố định, một đầu quẹt vào và kéo từ từ ra, nếu tia lửa xanh và nhỏ là chết rồi, nếu tia lửa kéo dài và bông thì ok. Cần thiết thử tất cả các cuộn dây.
      - Nếu KT tốt chắc chắn bạn đấu sai dây quấn phần ứng, khả năng là đấu thành 110/220 nên không thể đưa điện áp pha lên 220 V được, vì đa phần máy phát bây giời là loại mạch từ bão hòa nên điện áp tối đa so với tính toán chỉ tăng lên cớ 20% thôi. Còn nhiều nưa....
      Nhận làm vỏ cách âm, tủ điện trên máy CNC giá rẻ. LH: 0913209856-Việt Anh.

Cảm ơn
      54

Trích dẫn Gửi bởi haianhelectric Xem bài viết
      Kiểm tra lại xem tần số đủ chưa, nếu đủ chắc chắn cuộn dây KT chập. Để kiểm tra cuộn dây chập rất dễ, bạn chỉ cần lấy hai đầu dây KT chính quẹt vào ắc qui, nhớ là một đầu cố định, một đầu quẹt vào và kéo từ từ ra, nếu tia lửa xanh và nhỏ là chết rồi, nếu tia lửa kéo dài và bông thì ok. Cần thiết thử tất cả các cuộn dây.
      - Nếu KT tốt chắc chắn bạn đấu sai dây quấn phần ứng, khả năng là đấu thành 110/220 nên không thể đưa điện áp pha lên 220 V được, vì đa phần máy phát bây giời là loại mạch từ bão hòa nên điện áp tối đa so với tính toán chỉ tăng lên cớ 20% thôi. Còn nhiều nưa....
      cảm ơn Bác !
      em còn nhớ cái kinh nghiệm bác chỉ đó trước học mãi hỏi mãi mà ko ai chỉ cho , sau đó học được của Mr Quỳnh - Trường Lộc
      em rất vui khi diễn đàn nhà mình lại xuất hiện thêm " bậc thầy máy phát " mong được bác chỉ giáo nhiều !

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Giúp mình về bình ACQUY này với
      Bởi bachtuot trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 23-01-2015, 23:59
    2. Trợ giúp - Sạc acquy chế
      Bởi thuytrinh trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 29-06-2013, 15:52
    3. Thảo luận - Cần giúp về đặc tính phóng nạp của acquy
      Bởi lvlr.binh trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 07-03-2013, 14:56
    4. Trợ giúp - Em muốn hỏi về Acquy khô.
      Bởi T_dragon trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 26-06-2012, 14:00
    5. Trợ giúp - hỏi về công suất dự trữ của acquy ?
      Bởi tìnhdiot trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 01-08-2010, 16:34
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016