• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Chọn lựa phương án bóng 2 công suất hay tắt xen kẽ

Hiện tại em được biết rất nhiều nơi đã sử dựng phương pháp bóng 2 công suất thay cho phương pháp tắt xem kẽ để tiết kiệm năng lượng.
      Em cũng có tìm hiểu và biết được những ưu điểm của phương án dùng bóng 2 công suất, nhưng giá thành của mỗi bóng lại tăng 300~400k/bóng nên em rất muốn các bác có thể góp ý thêm cho em xem có cơ sở pháp lý hay kỹ thuật gì có thể giúp em thuyết phục sếp bỏ thêm tiền ra để thực hiện cách dụng bóng 2 CS ạ.
      Em cảm ơn!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      0908004896
      Cảm ơn
      79
      Được cảm ơn 50 lần, trong 43 bài

Mặc định Ðề: Chọn lựa phương án bóng 2 công suất hay tắt xen kẽ

Trích dẫn Gửi bởi pole_star_cn Xem bài viết
      Hiện tại em được biết rất nhiều nơi đã sử dựng phương pháp bóng 2 công suất thay cho phương pháp tắt xem kẽ để tiết kiệm năng lượng.
      Em cũng có tìm hiểu và biết được những ưu điểm của phương án dùng bóng 2 công suất, nhưng giá thành của mỗi bóng lại tăng 300~400k/bóng nên em rất muốn các bác có thể góp ý thêm cho em xem có cơ sở pháp lý hay kỹ thuật gì có thể giúp em thuyết phục sếp bỏ thêm tiền ra để thực hiện cách dụng bóng 2 CS ạ.
      Em cảm ơn!
      bạn tham khảo http://webdien.com/d/showthread.php?t=3622&page=2
      lequoctuanqn@gmail.com
      0908.004.896 - 0966.908.796
      Philips - Osram - Universal - PNE

Cảm ơn
      4

Toàn thấy các bác thảo luận về tủ đk thôi, em đang cần so sánh giữa hiệu quả sử dung và giá thành đầu tư để xem sử dụng phuơng án nào hơn ấy ạ.

Cảm ơn
      0

Theo mình thì hiện nay người ta hướng sang dùng đèn 2 cấp công suất hơn là tắt bớt đèn theo kiểu xen kẽ. Việc sử dụng đèn 2 cấp công suất khi giảm sẽ giảm đồng bộ toàn hệ thống, không xảy ra hiện tượng lệch pha như phương án tắt đèn xen kẽ. Hơn nữa việc giảm công suất đèn đem lại hiệu quả chiếu sáng tốt hơn vì độ đồng đều trên toàn tuyến là không bị thay đổi so với phương án kia.
      Tóm lại nên dùng phương án dùng đèn 2 cấp công suất thay cho phương án tắt đèn xen kẽ.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016