• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Anh chị nào giúp em tìm hiểu về lĩnh vực điện trong các tòa nhà với

E đang là sinh viên năm thứ 3 đại học bách khoa, đang học khoa tự động hóa. Nhưng mà sau này em lại muốn đi làm về lĩnh vực điện trong các công trình xây dựng cụ thể là các tòa nhà liêu có được không ( vì ngày xưa đăng ký phân khoa còn chưa tìm hiểu về mấy nên lỡ ...). Nếu em muốn theo đuổi về lĩnh vực này thì phải chuẩn bị những kiến thức gì ? và có ai biết tài liệu hay sách tham khảo gì không ? mong mọi người giúp đỡ em vì em thực sự rất thích lĩnh vực này

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Anh chị nào giúp em tìm hiểu về lĩnh vực điện trong các tòa nhà với

Trích dẫn Gửi bởi dinhduc92 Xem bài viết
      E đang là sinh viên năm thứ 3 đại học bách khoa, đang học khoa tự động hóa. Nhưng mà sau này em lại muốn đi làm về lĩnh vực điện trong các công trình xây dựng cụ thể là các tòa nhà liêu có được không ( vì ngày xưa đăng ký phân khoa còn chưa tìm hiểu về mấy nên lỡ ...). Nếu em muốn theo đuổi về lĩnh vực này thì phải chuẩn bị những kiến thức gì ? và có ai biết tài liệu hay sách tham khảo gì không ? mong mọi người giúp đỡ em vì em thực sự rất thích lĩnh vực này
      Điện trong các tòa nhà đơn giản lắm bạn à. Với một kĩ sư TĐH thì làm công việc này rất lãng phí, việc thiết kế điện thì cần kĩ sư điện làm chuyên về thiết kế. Bạn học về TĐH nên tìm hiểu sâu về PLC làm trong các nhà máy công nghiệp thú vị hơn nhiều.

3. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Mặc định Ðề: Anh chị nào giúp em tìm hiểu về lĩnh vực điện trong các tòa nhà với

Trích dẫn Gửi bởi nikden Xem bài viết
      Điện trong các tòa nhà đơn giản lắm bạn à. Với một kĩ sư TĐH thì làm công việc này rất lãng phí, việc thiết kế điện thì cần kĩ sư điện làm chuyên về thiết kế. Bạn học về TĐH nên tìm hiểu sâu về PLC làm trong các nhà máy công nghiệp thú vị hơn nhiều.
      nhưng e học về lập trình hơi kém liệu học PLC có được không ? nếu mà e vẫn tìm hiểu về điện công trình thì sau này làm việc có được đi thiết kế không hay chỉ được đi thi công với giám sát ?

Cảm ơn
      81

nhưng e học về lập trình hơi kém liệu học PLC có được không ? nếu mà e vẫn tìm hiểu về điện công trình thì sau này làm việc có được đi thiết kế không hay chỉ được đi thi công với giám sát ?
      Việc lập trình kém thì học PLC phải cố gắng nhiều đó.
      Nếu theo điện công trình bạn muốn thiết kế thì bạn cũng phải biết nhiều, học nhiều và cũng phải thực tế giám sát nữa, nhưng thường điện công trình bạn thiết kế chủ yếu giựa vào kinh nghiệm, tính toán cũng tương đối thôi.

6. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Việc lập trình kém thì học PLC phải cố gắng nhiều đó.
      Nếu theo điện công trình bạn muốn thiết kế thì bạn cũng phải biết nhiều, học nhiều và cũng phải thực tế giám sát nữa, nhưng thường điện công trình bạn thiết kế chủ yếu giựa vào kinh nghiệm, tính toán cũng tương đối thôi.
      Vậy e phải biết về những gì và học gì ? a có thể nói cho e biết được không ? có tài liệu gì thì càng tốt

Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 123 lần, trong 110 bài

Vậy e phải biết về những gì và học gì ? a có thể nói cho e biết được không ? có tài liệu gì thì càng tốt
      Phải biết sở trường của mình là cái gì, thì theo đuổi cái đó chứ.
      Phone: 0909573334 Mr Tâm.
      Email: votranthanhtam@gmail.com
      Website: dpkt.vn

9. Những thành viên đã cảm ơn hoangtin2005 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      81

Hi việc này dễ mà. Bạn tưởng tượng trong tương lai mình sẽ phải làm gì rồi tự làm và gặp khúc mắc thì tìm hiểu, có thể hỏi dần các anh em trên WEBDien. Lúc nào mình cũng sẵn sàng trả lời cho bạn.
      Ví dụ cho bạn nhé!
      Khi thi công điện cho một tòa nhà gồm có máy lạnh 1.5HP, chiếu sáng, tủ lạnh, máy giặt,... bạn cần chọn công suất tối đa bao nhiêu, dây bao nhiêu, chọn thế nào, đi dây thế nào, có thiết bị gì cho bảo vệ từng thiết bị, sâu hơn thì tìm hiểu thêm về thiết bị. Việc chọn như vậy bạn cần học môn gì, học hỏi ai. Môn học tốt nhất là môn cung cấp điện, hệ thống điện bạn cần quan tâm là mạng điện hạ thế,....
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi hoangtin2005 Xem bài viết
      Phải biết sở trường của mình là cái gì, thì theo đuổi cái đó chứ.
      Phải nói là thấy thích gì thì theo đuổi. Theo đuổi và làm việc theo đam mê, vậy công việc mới có ý nghĩa, cuộc sống mới tươi đẹp.
      Bạn ấy học chuyên môn tự động hóa nhưng bạn ấy thích điện công trình. Vậy chuyên môn của bạn ấy là tự động hóa tức là sở trường, còn bạn ấy lại thích điện công trình, nhưng mà dù sao hai cái này cũng là anh và em thôi, nó bổ trợ cho nhau thôi.
      Nhiều bạn ra trường còn làm trái ngành nghề thì cũng hơi buồn, nhưng nói chung dù có trái ngành thì cũng không nên từ bỏ niềm yêu thích của mình. Mình có biết một anh dù anh ấy có đi dậy môn Văn nhưng vẫn thích môn vật lý, và thời gian dỗi anh ấy đi lắp điện, máy lạnh, tivi,... vừa tăng thêm thu nhập vừa thỏa mãn niềm yêu thích của mình.

11. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Hi việc này dễ mà. Bạn tưởng tượng trong tương lai mình sẽ phải làm gì rồi tự làm và gặp khúc mắc thì tìm hiểu, có thể hỏi dần các anh em trên WEBDien. Lúc nào mình cũng sẵn sàng trả lời cho bạn.
      Ví dụ cho bạn nhé!
      Khi thi công điện cho một tòa nhà gồm có máy lạnh 1.5HP, chiếu sáng, tủ lạnh, máy giặt,... bạn cần chọn công suất tối đa bao nhiêu, dây bao nhiêu, chọn thế nào, đi dây thế nào, có thiết bị gì cho bảo vệ từng thiết bị, sâu hơn thì tìm hiểu thêm về thiết bị. Việc chọn như vậy bạn cần học môn gì, học hỏi ai. Môn học tốt nhất là môn cung cấp điện, hệ thống điện bạn cần quan tâm là mạng điện hạ thế,....
      +++---o0o---+++

Phải nói là thấy thích gì thì theo đuổi. Theo đuổi và làm việc theo đam mê, vậy công việc mới có ý nghĩa, cuộc sống mới tươi đẹp.
      Bạn ấy học chuyên môn tự động hóa nhưng bạn ấy thích điện công trình. Vậy chuyên môn của bạn ấy là tự động hóa tức là sở trường, còn bạn ấy lại thích điện công trình, nhưng mà dù sao hai cái này cũng là anh và em thôi, nó bổ trợ cho nhau thôi.
      Nhiều bạn ra trường còn làm trái ngành nghề thì cũng hơi buồn, nhưng nói chung dù có trái ngành thì cũng không nên từ bỏ niềm yêu thích của mình. Mình có biết một anh dù anh ấy có đi dậy môn Văn nhưng vẫn thích môn vật lý, và thời gian dỗi anh ấy đi lắp điện, máy lạnh, tivi,... vừa tăng thêm thu nhập vừa thỏa mãn niềm yêu thích của mình.
      cảm ơn mọi người rất nhiều,
      e nghĩ bây giờ nên tìm cho mình một niềm đam mê và em sẽ theo đuổi nó theo cách của riêng mình. E thích điện công trình và em sẽ theo đuổi nó.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Những vấn đề trong sử dụng năng lượng trong sinh hoạt dân dụng
      Bởi manh89 trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 20-08-2015, 09:59
    2. Structure Tag trong Wincc và Supper Tag trong Intouch Wonderware
      Bởi khongbaogio trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 08-06-2013, 16:04
    3. Thảo luận - về các sự cố hay xảy ra trong khi vận hành hệ thống xử lý nước cũng như lò hơi trong nhà máy nhiẹt điện
      Bởi nguyenquanghoe trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 09-02-2012, 10:11
    4. Trợ giúp - Xin bảng tra R và S trong phần kiểm tra thiết kế chiếu sáng trong nhà
      Bởi dcdien90 trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 28-09-2011, 09:29
    5. Lỗi trong graphic desiger trong wincc
      Bởi bichhien082008 trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-04-2011, 22:52
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà