• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 42
      Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      176
      Được cảm ơn 509 lần, trong 209 bài

2. The Following 2 Users Say Thank You to quyen81qb For This Useful Post:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

theo tôi đã là câu chuyện hạnh phúc và hay thì trước nhất bạn phải tâm huyết với nó và đầu tiên bạn phải nhớ tên của câu chuyện nhá

4. Những thành viên đã cảm ơn manuching vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      176

Trích dẫn Gửi bởi manuching Xem bài viết
      theo tôi đã là câu chuyện hạnh phúc và hay thì trước nhất bạn phải tâm huyết với nó và đầu tiên bạn phải nhớ tên của câu chuyện nhá
      hình như bạn chưa đọc thì phải, vì nếu đã đọc thì chắc chắn bạn sẽ không nói những câu này, tôi cố tình viết sai 2 chữ để xem phản ứng của người đọc thế nào... cũng vậy mà thôi... bạn vẫn giống như bao kẻ khác...
      Bấm Thanks ! nếu bạn cảm thấy bài viết bổ ích

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Đừng gài bẫy và mắng nhau như vậy... mỗi người chúng ta là 1 cá thể k0 giống nhau, đừng bắt ai phải giống ai và cũng đừng nhóm ai vào cái nhóm mà mình coi thường...
      Tui k0 bình phẩm gì cả vì k0 có nhiều thời gian để nghiền ngẫm từng câu nói của người đời, triết lý bao giờ cũng có mặt tốt của nó nhưng con người chẳng bao giờ là hoàn hảo cả.
      Nếu ta cứ tự coi mình là quá hạnh phúc thì làm gì còn động cơ để phấn đấu? Nhưng nếu tự coi là bất hạnh thì phải làm gì nhỉ.
      Tui thì thích triết lý phương đông hơn, nó gần gũi, rất con người...
      Nhưng mà chúng ta còn quá trẻ để suy ngẫm theo kiểu mấy ông già như vậy!!!!

7. The Following 4 Users Say Thank You to laoton2010 For This Useful Post:

Địa chỉ
      Cần Thơ xì tin
      Cảm ơn
      349
      Được cảm ơn 306 lần, trong 172 bài

tại sao chúng ta ko bàn về HP và CS ngay tại topic nè và thôi chỉ trích nhau nhỉ? em ủng hộ anh laoton2010
      Nắng, mưa bất chợt

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Trích dẫn Gửi bởi wendy Xem bài viết
      tại sao chúng ta ko bàn về HP và CS ngay tại topic nè và thôi chỉ trích nhau nhỉ? em ủng hộ anh laoton2010
      Wendy ơi, tui k0 biết bạn đã đọc bài tâm sự về cuộc sống của cựu thủ tướng Trung Quốc Chu Dung Cơ chưa??? Tui thấy nó rất thực tế và rất gần gũi với cuộc sống của người Việt mình bạn ạ!
      Hạnh phúc là ở chính mình, chính cái cảm nghĩ của mình chứ k0 xa xôi, k0 phải so sánh với ai cả. Ước mơ của bác nông dân chỉ đơn giản là một mùa gặt nặng bông và hạnh phúc của bác cũng đơn giản là sức khỏe để cày đám ruộng (ruộng sâu nông gì ... cày tất). Vì thế mà muốn ăn thì ăn, muốn chơi thì chơi... đừng cố tự lừa dối mình...đương nhiên trong điều kiện cho phép... K0 phải ăn chơi là k0 làm, vẫn làm chứ và phải tìm thấy HP trong công việc như bác nông dân vậy (có câu thơ "vui vẻ chết như cày xong thửa ruộng").
      HP chính là được thừa hưởng thành quả lao động của mình theo ý của mình??!!!

10. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      176

hehehe...
      Hạnh phúc là gì?
      đối với bản thân ta: hạnh phúc là cái thời điểm hiện tại ta luôn phấn đấu để đạt được điều ta mong muốn.
      nếu khi ta muốn đạt được điều gì đấy mà không được thì đó chính là bài học để ta cố gắng hơn cho lần sau... và đó cũng là hạnh phúc, chung quy lại Hạnh phúc chính là ý chí không bao giờ nhụt chí.
      đối với những người bên cạnh ta: hạnh phúc chính là những việc ta làm được cho họ, những điều mà ta có thể giúp đỡ họ mà không mong lại lợi ích cho ta, hạnh phúc chính là khi thấy người khác hạnh phúc.
      Cuộc sống là gì?
      cuộc sống chính là hạnh phúc luôn đi với ta từ khi "ta sinh ra từ cát bụi đến một ngày ta trở về với cát bụi"
      nếu như vậy thì bất hạnh là gì? hehehe... với tôi thì tôi chịu... pó tay...

12. Những thành viên đã cảm ơn quyen81qb vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Unhappy Đừng vội mỉm cười

Trích dẫn Gửi bởi quyen81qb Xem bài viết
      hehehe...
      Hạnh phúc là gì?
      đối với bản thân ta: hạnh phúc là cái thời điểm hiện tại ta luôn phấn đấu để đạt được điều ta mong muốn.
      nếu khi ta muốn đạt được điều gì đấy mà không được thì đó chính là bài học để ta cố gắng hơn cho lần sau... và đó cũng là hạnh phúc, chung quy lại Hạnh phúc chính là ý chí không bao giờ nhụt chí.
      đối với những người bên cạnh ta: hạnh phúc chính là những việc ta làm được cho họ, những điều mà ta có thể giúp đỡ họ mà không mong lại lợi ích cho ta, hạnh phúc chính là khi thấy người khác hạnh phúc.
      Cuộc sống là gì?
      cuộc sống chính là hạnh phúc luôn đi với ta từ khi "ta sinh ra từ cát bụi đến một ngày ta trở về với cát bụi"
      nếu như vậy thì bất hạnh là gì? hehehe... với tôi thì tôi chịu... pó tay...
      Có lẽ bạn chưa học về triết học hiện đại rồi vì con người sinh ra không phải tự nhiên mà có hạnh phúc đâu.Muốn có được hạnh phúc ta phải tự mình giành lấy nó chứ không phải dễ dàng mà có được.Đã là một câu chuyện hay,một đề tài hấp dẫn lôi cuốn mọi người không phải đơn giản vài câu,vài từ có được.Bạn là con người vì cái tôi quá lớn mà quen rằng bạn sẽ không bao giờ trưởng thành khi cái tôi của mình còn ngự trị trong tâm hồn của bạn đâu.Và cũng đừng bao giờ biện hộ cho mình cái lý sự cùn và vô lý như thế.Tôi càng không thích những kẻ tay ba chẳng có lập trường gì cả.Nếu tôi có nói thật lòng mình thì bỏ quá nhá.

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      176

Trích dẫn Gửi bởi manuching Xem bài viết
      Có lẽ bạn chưa học về triết học hiện đại rồi vì con người sinh ra không phải tự nhiên mà có hạnh phúc đâu.Muốn có được hạnh phúc ta phải tự mình giành lấy nó chứ không phải dễ dàng mà có được.Đã là một câu chuyện hay,một đề tài hấp dẫn lôi cuốn mọi người không phải đơn giản vài câu,vài từ có được.Bạn là con người vì cái tôi quá lớn mà quen rằng bạn sẽ không bao giờ trưởng thành khi cái tôi của mình còn ngự trị trong tâm hồn của bạn đâu.Và cũng đừng bao giờ biện hộ cho mình cái lý sự cùn và vô lý như thế.Tôi càng không thích những kẻ tay ba chẳng có lập trường gì cả.Nếu tôi có nói thật lòng mình thì bỏ quá nhá.
      hehehe... cám ơn vì đã nhắc nhở nhé, tôi sẽ rút kinh nghiệm...
      nhưng mà bạn cũng nên đọc cho kỹ và đọc hết những điều tôi viết... không phải tự nhiên tôi có rất nhiều bạn, rất nhiều người yêu mến tôi.

15. Những thành viên đã cảm ơn quyen81qb vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 855 lần, trong 400 bài

Ôi trời file pps ... mình hem có cài powerpoint >"< thế mới đau >"<
      Thế nội dung nó là thế nào thế :D
      CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC PHẢI DỪNG ...!

Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook