• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 42
      Địa chỉ
      thg thật
      Cảm ơn
      331
      Được cảm ơn 522 lần, trong 274 bài

Trích dẫn Gửi bởi laoton2010 Xem bài viết
      Bác nông dân chẳng tranh giành với ai, bác cũng chẳng biết chữ để đọc triết học hiện đại nhưng bác vẫn cảm thấy rất hạnh phúc bên mấy mảnh ruộng của mình sau khi... cày hết.
      Tui cũng vậy, cuối tháng lĩnh lương, trốn vợ rủ mấy ông bạn đi nhậu bữa sương sương, tán phét là thấy HP rùi và kết luận: HP chính là được thừa hưởng thành quả lao động của mình theo ý của mình??!!!
      Tui thấy mỗi người đưa ra 1 quan điểm HP và tui thấy đúng cả, và ở đây chúng ta tâm sự để chia sẻ mà, chứ làm sao ai cũng HP như ai được.
      Bác laoton nói chí phải nhưng xin đừng bàn về chế độ này nọ nữa.
      HP của tôi là được làm việc, có mục tiêu để phấn đấu và đạt được và tiếp tục có mục tiêu mới để tiếp tục, hehe.
      Còn của các bạn là gì mại dzo, mại dzo
      ĐIỆN không bao giờ được rút kinh nghiệm
      nmqpower@webdien.com

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      154
      Được cảm ơn 834 lần, trong 393 bài

Sorry pác Linhvancong, tui k0 nói hay phê phán chế độ XHCN, đó là vấn đề chính trị, và đương nhiên tui hiểu chế độ XHCN lý tưởng là 1 điều tuyệt vời nếu như chúng ta thực sự đạt được. Ý của tui ở đây là đã có 1 thời quan liêu bao cấp mà chúng ta cứ nhầm tưởng là XHCN, khi mà người ta cứ ép nhau quên đi cái tôi của mình, ép mình sống giống như mẫu chung chung... và kết quả là XHCN=xếp hàng cả ngày.
      May thay, phần lớn các bạn ở đây đã k0 phải trải qua thời kỳ tem phiếu, độn ngô khoai sắn, ... đất nước ta đã bước sang trang thực sự từ khi có đổi mới đấy các bạn ạ!!!
      chuyện đấy là sự thật, lịch sử là như thế bác à. Em cũng đã nghe ba mẹ của mình kể nhiều về thời kì bao cấp ấy. Bởi thế em mới luận đàm về cụm từ Xã Hội Chủ Nghĩa chứ không luận đàm về thời kì bao cấp mà ta cứ tưởng là Xã Hội Chủ Nghĩa. Nó còn xa lắm xa lắm :D
      CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC PHẢI DỪNG ...!

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      164
      Được cảm ơn 439 lần, trong 200 bài

Trích dẫn Gửi bởi Linhvancong Xem bài viết
      chuyện đấy là sự thật, lịch sử là như thế bác à. Em cũng đã nghe ba mẹ của mình kể nhiều về thời kì bao cấp ấy. Bởi thế em mới luận đàm về cụm từ Xã Hội Chủ Nghĩa chứ không luận đàm về thời kì bao cấp mà ta cứ tưởng là Xã Hội Chủ Nghĩa. Nó còn xa lắm xa lắm :D
      bây giờ em muốn mọi người quay lại chủ đề Hạnh phúc trong cuộc sống nhé !
      Hồi em còn đi học em chưa xác định chính xác mình sống làm gì, cứ nghĩ sống chết thì có gì quan trọng đâu? bây giờ lấy vợ rồi, có con rồi mới ngỡ ra rằng chính những nhọc nhằn của mình để tạo được cuộc sống cho "thiên thần bé nhỏ" của em, để vợ con em có được sự yên ấm nhất định khi có em, đó là điều em hạnh phúc nhất.
      Bây giờ em lao đầu vào công việc, ngày em đi làm ở công ty, tối về kiếm thêm vài việc làm thêm, quan điểm của em rất rõ ràng, bây giờ mình không làm thì sau này con mình sẽ khổ. Mình khổ hay sướng bây giờ không còn quan trọng nữa.
      Bấm Thanks ! nếu bạn cảm thấy bài viết bổ ích

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,281 lần, trong 553 bài

Trích dẫn Gửi bởi quyen81qb Xem bài viết
      bây giờ em muốn mọi người quay lại chủ đề Hạnh phúc trong cuộc sống nhé !
      Hồi em còn đi học em chưa xác định chính xác mình sống làm gì, cứ nghĩ sống chết thì có gì quan trọng đâu? bây giờ lấy vợ rồi, có con rồi mới ngỡ ra rằng chính những nhọc nhằn của mình để tạo được cuộc sống cho "thiên thần bé nhỏ" của em, để vợ con em có được sự yên ấm nhất định khi có em, đó là điều em hạnh phúc nhất.
      Bây giờ em lao đầu vào công việc, ngày em đi làm ở công ty, tối về kiếm thêm vài việc làm thêm, quan điểm của em rất rõ ràng, bây giờ mình không làm thì sau này con mình sẽ khổ. Mình khổ hay sướng bây giờ không còn quan trọng nữa.
      Hùi xưa cũng có lúc tui nghĩ như pác Quyền, nhưng bi h thì lại có thay đổi về quan niệm tí chút (cho nó phù hợp với cuộc sống mà). Theo tui, HP của mình k0 giống của con cái vì 2 thế hệ nó khác nhau lắm. Vì thế mình hãy phấn đấu cho HP của chính mình đã và có trách nhiệm, luôn quan tâm đến con cái. Nhiều người cũng vì con cái mà lao động quên mình, chịu mọi cực khổ để cho vợ con nó sướng, nhưng ở đời sướng quá nó lại đổ đốn mới chết chứ, pà con cứ thử nhìn lại xem, xã hội bi h k0 phải chỉ nhà quan chức mới có con hư đâu, rất nhiều nhà nghèo nhưng con cái lại chơi bời, phá gia chi tử, nghiện ngập, học hành dang dở... Pác Quyền đừng tưởng là cứ làm nhiều xiền cho con là tốt đâu?! "Thiên thần bé nhỏ" của pác rùi cũng có ngày sẽ đi theo một thằng nào đó mà pác chẳng thể nào giữ được...heheee... sorry pác nhưng đó là sự thật!
      Quan điểm của tui là HP là của mình, làm việc theo sức lực và khả năng mình có, hưởng thành quả theo những gì mình đạt được... Hãy quan tâm đến vợ k0 phải bằng cách đưa cho nhiều tiền mà cần phải biết vợ bạn muốn gì và bạn đã hoàn thành... trách nhiệm thuế hay chưa... heheee.
      Đối với con cái thì phải có trách nhiệm và sự quan tâm. Trách nhiệm là tạo điều kiện cho con được học hành đến nơi đến chốn, được tiếp xúc xã hội để học được sự khôn khéo, bản lĩnh vững vàng... Quan tâm là luôn sát sao, hiểu và động viên con cái để vững vàng bước từng bước trong cuộc sống, vượt qua những thử thách của những kỳ thi, những thất bại, những thời kỳ thay đổi tâm sinh lý... Tui chúa ghét việc chạy trường chạy lớp, chạy điểm cho con, mang lại cho con cái tính ỉ lại, sống bằng tiền từ nhỏ. Nói như vậy k0 phải tui k0 có HP về con cái, có chứ, nhưng HP đó là nhìn thấy con mình ngoan ngoãn, hiếu thảo, biết tự lập và sống thẳng lưng.

5. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      164
      Được cảm ơn 439 lần, trong 200 bài

Hùi xưa cũng có lúc tui nghĩ như pác Quyền, nhưng bi h thì lại có thay đổi về quan niệm tí chút (cho nó phù hợp với cuộc sống mà). Theo tui, HP của mình k0 giống của con cái vì 2 thế hệ nó khác nhau lắm. Vì thế mình hãy phấn đấu cho HP của chính mình đã và có trách nhiệm, luôn quan tâm đến con cái. Nhiều người cũng vì con cái mà lao động quên mình, chịu mọi cực khổ để cho vợ con nó sướng, nhưng ở đời sướng quá nó lại đổ đốn mới chết chứ, pà con cứ thử nhìn lại xem, xã hội bi h k0 phải chỉ nhà quan chức mới có con hư đâu, rất nhiều nhà nghèo nhưng con cái lại chơi bời, phá gia chi tử, nghiện ngập, học hành dang dở... Pác Quyền đừng tưởng là cứ làm nhiều xiền cho con là tốt đâu?! "Thiên thần bé nhỏ" của pác rùi cũng có ngày sẽ đi theo một thằng nào đó mà pác chẳng thể nào giữ được...heheee... sorry pác nhưng đó là sự thật!
      Quan điểm của tui là HP là của mình, làm việc theo sức lực và khả năng mình có, hưởng thành quả theo những gì mình đạt được... Hãy quan tâm đến vợ k0 phải bằng cách đưa cho nhiều tiền mà cần phải biết vợ bạn muốn gì và bạn đã hoàn thành... trách nhiệm thuế hay chưa... heheee.
      Đối với con cái thì phải có trách nhiệm và sự quan tâm. Trách nhiệm là tạo điều kiện cho con được học hành đến nơi đến chốn, được tiếp xúc xã hội để học được sự khôn khéo, bản lĩnh vững vàng... Quan tâm là luôn sát sao, hiểu và động viên con cái để vững vàng bước từng bước trong cuộc sống, vượt qua những thử thách của những kỳ thi, những thất bại, những thời kỳ thay đổi tâm sinh lý... Tui chúa ghét việc chạy trường chạy lớp, chạy điểm cho con, mang lại cho con cái tính ỉ lại, sống bằng tiền từ nhỏ. Nói như vậy k0 phải tui k0 có HP về con cái, có chứ, nhưng HP đó là nhìn thấy con mình ngoan ngoãn, hiếu thảo, biết tự lập và sống thẳng lưng.
      em hiểu điều đấy chứ bác, đương nhiên mọi chuyện chưa đến thì mình cũng không nói trước được, nhưng nếu một ngày mình thấy con cái mình trưởng thành, có thể tự lập được, có thể mang hãnh diện về cho gia đình được, và cũng khi đó mình có thể tạo được một điểm nhấn xuất phát cho con cái mình thì đúng là tuyệt.
      em sẽ cố gắng để con mình có thể đạt được những gì mà nó có thể vươn tới, vì vậy theo em nghĩ việc đầu tiên em cần làm cho con là 1 tấm gương cho nó noi theo. Nhưng nếu bác mail cho em những kinh nghiệm và những phương pháp dạy con hay của bác thì mọi chuyện có thể sẽ tốt hơn cho gia đình em nữa, hehehe... như vậy em sẽ bớt đi được một phần gánh nặng (em chỉ việc áp dụng những gì em cho là thích hợp với con mình thôi).
      Bấm Thanks ! nếu bạn cảm thấy bài viết bổ ích

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 26 lần, trong 7 bài

Mặc định Ðề: Hạnh phúc và cuộc sống

Trích dẫn Gửi bởi quyen81qb Xem bài viết
      hehehe... cám ơn vì đã nhắc nhở nhé, tôi sẽ rút kinh nghiệm...
      nhưng mà bạn cũng nên đọc cho kỹ và đọc hết những điều tôi viết... không phải tự nhiên tôi có rất nhiều bạn, rất nhiều người yêu mến tôi.
      Xin gởi tặng các bác trong diễn đàn này vài câu thơ của nhà thơ Hà Nam
      đã được nhà văn Nguyễn Đông Thức trích dẫn trong tác phẩm Ngọc Trong Đá ( viết về đề tài TNXP )
      Hạnh phúc như ngọc ở trong đá ,
      Không đến với ai chỉ hời hợt đi qua
      Hạnh phúc như mật ở trong hoa ,
      Không đến với ai , không cần cù tìm thấy.
      Hạnh phúc hôm nay tôi thấy :
      Là ngọc ở trong đá , là mật ở trong hoa ,
      Mà bạn tôi đã tìm ra :
      Bằng trái tim , bằng cuộc đời dâng tặng .

Địa chỉ
      Thọ Hải - Thọ Xuân - Thanh Hoá: Con cháu Lê Lợi And Lê Hoàn
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 496 lần, trong 245 bài

Các Bác bàn luận bú lu xu đi . Em kết luận ai cũng co ý đúng thực tế chẳng tuyệt chỉ tương đối rồi xem nó là tuyệt đối. Cái tôi đó là sự phản bác từ 2 phía của các Bác ai cũng bảo vệ ý kiến mình.
      Còn về hạnh phúc như bác quyền nói thì nó chung quá. ở đời chả có gì chọn vẹn 100% cả.nên nói tới hạnh phúc thì chỉ vấn đề lẻ trng cuộc sống thôi chứ chả ai nói cuộc sống của tôi mọi thứ tôi đều cảm thấy hạnh phúc. chả có đâu các bác, mà hạnh phúc là những phần nào trong cuộc sống rồi nó động lực cho ta phấn đấu mục đích khác thôi. Ví Dụ như các bác làm việc áp lực ở công ty nhưng về nhà có vợ hiền con ngoan các bác cảm thấy cuộc sống gia đình như vậy là mãn nguyện cảm thấy hạnh phúc khi có gia đình như vậy thì mọi áp lực tiêu tan càng khiến ta phải phấn đâu vượt lên tất cả và nó cứ bao quoát như vậy thì nó khiến con người ta cảm thấy hạnh phúc.
      Chuyên dịch vụ thi công - sửa chữa - bảo trì:
      Điện Lạnh Dân Dung - Máy Lạnh Công Nghiệp - Kho Lạnh - Điện Nước Dân Dụng
      dienlanhtainha.net

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Sống trên đời người giàu sang cũng như người giàu có
      Thất bại là bà ngoại thành công
      Với 1 số người 70% cơ thể là nước và số còn lại là 70% cơ thể là rượu
      Cờ bạc là bác thằng bần vậy tại sao bạn fải chơi với thằng bần? Hãy chơi với bác của nó!
      Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, đã cho ta 1 ngày nữa để…ăn chơi
      Tình yêu là cái bánh tiêu, ăn ít no lâu..ăn nhiều bội thực
      Tất cả chỉ là ngụy biện! Hãy đội nồi cơm điện
      Tình yêu rồi cũng đi nhưng…con cái, bệnh tật, nợ nần thì mãi ở lại
      Đi làm muộn cũng có cái lợi vì nó góp phần làm giảm nạn kẹt xe

Cảm ơn
      232
      Được cảm ơn 883 lần, trong 182 bài

Mặc định Hạnh Phúc !

Ôi cuộc sống còn bao điều phải nghĩ
      Bao âu lo cũng với những ưu phiền
      Hạnh phúc ơi mày ở đâu thế nhỉ?
      Để bao nhiêu người mãi kiếm tìm
      Đi tìm mãi mệt mỏi đành ngồi nghỉ
      Quán bên sông mác mác buổi chiều thu
      Vô tình gặp những mảnh đời ngang trái
      Mới nhân ra ta hơn họ quá nhiều
      Và từ đó không đi tìm hạnh phúc
      Bởi hạnh phúc luôn ở cạnh bên ta
      Tự hài lòng với những gì đã có
      Sống vô tư để khỏi u sầu !

11. The Following 3 Users Say Thank You to quangthuc1983 For This Useful Post:

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 6 lần, trong 5 bài

Mặc định Ðề: Hạnh Phúc !

tào lao nhưng mà cũng đúng đó hihi

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng