• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 60
      Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

2. Những thành viên đã cảm ơn levananhtien vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      269
      Được cảm ơn 263 lần, trong 226 bài

Mặc định Ðề: Ổn áp kéo điện lên 300v

Trích dẫn Gửi bởi levananhtien Xem bài viết
      Mình có 1 cái ổn áp Lioa không hiểu tại sao nó kéo điện lên 300v ai có thể cho mình biết nguyên nhân và chỉ mình cách khắc phục được không vậy...
      Vậy thì thiết bị cháy hết à bạn?
      Theo mình đoán từ xa:
      Ổn áp lioa của nhà bạn ko có chống sốc điện. Điện nhà bạn cũng tương đối thấp.
      Khi điện áp đường dây suống thấp moter trong ổn áp kéo chổi than đến mứcphu2 hợp để đường ra 220.nhưng khi lên đến đây vì kẹt moter hay có thể ro bo mạch chổi than không chả về khi điện đường dây tang lên.
      Bạn tháo vỏ ra. Gim điện vào tắt mở xem moter chổi than có chạy ko.
      Ổn áp có giống to ko?.
      Kiểm tra đi rồi mọi người góp ý chung nha.
      Mình nói vậy ko biết đúng ko anh em góp ý nha
      nguyễn hồng hiệp [dc]vụ quang_đoan hùng_phú thọ

Cảm ơn
      20

Điện áp nơi mình có nhiều khi chỉ có 160v thôi ak...có ổn áp mà đôi khi kéo lên không nổi 200v...anh trai đưa lioa cũ khác về xài tạm mà áp ra~ 250v giờ xài ổn áp mà cứ run...khi chổi quét nó cứ kêu tiếng cũng to lắm soạt soạt...có phải cái lioa áp ra 240~250v này cũng bị lỗi không các bạn...

Cảm ơn
      269

Điện áp nơi mình có nhiều khi chỉ có 160v thôi ak...có ổn áp mà đôi khi kéo lên không nổi 200v...anh trai đưa lioa cũ khác về xài tạm mà áp ra~ 250v giờ xài ổn áp mà cứ run...khi chổi quét nó cứ kêu tiếng cũng to lắm soạt soạt...có phải cái lioa áp ra 240~250v này cũng bị lỗi không các bạn...
      Chổi than kêu soạt soạt là đúng rồi. Vì chổi than ma sát vào quấn dây mà.
      Mà bạn nhìn vol bằng đồng hồ gắn trên ổn áp hả? Đồng hồ đó chỉ áng khoảng điện áp ra thôi không chính sác đâu. Bạn phải dùng đồng hồ vạn nang đó mới tậm ổn được. Mà cái ổn áp cũ lên 300v thiết bị có gì hư hỏng chưa. Mà khi lên 300 vol nó có kêu ù ù ù ù ko lớn đấy. Cái này chổi than còn chạy ko.?

Cảm ơn
      20

ổn áp chổi than vẫn đang chạy...cái lioa cũ hỏng kéo lên 300v tất nhiên là ù to rùi:D...ngày trước cũng bị thế họ quấn lại dây rồi thay mấy cái bị chém ác quá...mình nghĩ vòng dây ít liên quan chắc nó chị bị phần cơ và phần mạch điện tử thôi...đưa đi sửa mà cứ chém nữa có mà chết...

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

ý của haohiep là hỏi thiết bị trong nhà bạn đã có cái nào hư hỏng vì lí do ổn áp lên 300v chưa ?

Cảm ơn
      20

nghe tiếng ù to nên rút kịp nên không chưa có hư hỏng gì cả...khi thì bình thường rồi thỉnh thoảng lại bị lại kéo tới 300v đó là lúc còn ở nhà chứ không ở nhà ko biết có điều gì xảy ra nữa...

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

vậy là có thể ổn áp của bạn bị tình trạng như hào hiệp đã nói rồi, lúc áp đầu vào yếu cái motor quay chổi than đến vị trí để tăng áp đầu ra nhưng khi áp đầu vào trở lại bình thường thì motor ko trả chổi than trở lại vị trí cũ, nếu như cái motor vẫn chạy khẹt khẹt thì bạn xem lại mạch điều khiển cái motor xem sao nhé .

Cảm ơn
      269

nghe tiếng ù to nên rút kịp nên không chưa có hư hỏng gì cả...khi thì bình thường rồi thỉnh thoảng lại bị lại kéo tới 300v đó là lúc còn ở nhà chứ không ở nhà ko biết có điều gì xảy ra nữa...
      Vậy là bị kẹt cơ kéo chối than rồi. Nên mới khi được khi bị. Hoặc moter dùng lâu bị mòn hết râu tôm rồi. Không liên quan đến quấn dây đâu. Bạn sửa lại phần cơ là ok liền. Nếu đúng bệnh thì ......
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi trinhhadem Xem bài viết
      vậy là có thể ổn áp của bạn bị tình trạng như hào hiệp đã nói rồi, lúc áp đầu vào yếu cái motor quay chổi than đến vị trí để tăng áp đầu ra nhưng khi áp đầu vào trở lại bình thường thì motor ko trả chổi than trở lại vị trí cũ, nếu như cái motor vẫn chạy khẹt khẹt thì bạn xem lại mạch điều khiển cái motor xem sao nhé .
      Nếu bị ở bo mạch mình nghĩ không bị vậy. Nếu ơ mạch sẽ chết luôn chú ko lúc bị lúc không bị được. Mình nghĩ chỉ là kẹt cỏ
      Trinhhadem cho ý kiến với nha

11. Những thành viên đã cảm ơn haohiep88 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      20

cám ơn các bạn đã góp ý kiến nhé...tình hình là phần cơ bị nghẹt quay đi quay lai mấy cái bánh răng bị vỡ mà chưa có thay...

13. Những thành viên đã cảm ơn levananhtien vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016