• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
    Kết quả 41 đến 50 của 54
      Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Mặc định Ðề: Giúp đỡ quấn mô tơ chậm

Trích dẫn Gửi bởi haohiep88 Xem bài viết
      Hôm nọ bạn ấy tính cho chạy 200v /m thôi. Mà em nói yếu thì lại đưa lên 750/1p bạn ấy nhanh quá làm ko được lấy buli giảm tốc cũng ko chịu nữa.
      Ông chủ em đi chơi từ sáng rồi anh ạ. Nên chưa nói được gì
      Mà khoảng nhiêu tiền để em nói lại cho rễ.???
      Cậu cho mình sơ đồ mà ko cho mình số liệu vòng dây sao mình quấn dc..dẫu sao mình vẫn cám ơn cậu nhiều.mình lắp cái buli vào như mọi người góp ý nhưng vẫn nhanh anh khiên giải thích 2900 giảm xuống cũng chẳng dc bao nhiêu,thấy mình gà quá nên anh khiên đã.vui lòng tính giúp số liệu,ngày mai mình sẽ thử gắn vào tải...cám ơn mọi người nhé,mong mọi người có nhiều sức khỏe..và mong được mọi người giúp đỡ

Cảm ơn
      411
      Được cảm ơn 1,397 lần, trong 1,098 bài

[QUOTE=levananhtien;239937]Có một cái hình giúp bạn khi lắp mô tơ . Sau khi lắp xong , nếu có nguồn điện áp thấp < tầm 50 Vol , bạn vần trục mô tơ cảm giác không có điểm ghì là ok về cơ khí . Nhớ là các bu lông phải đủ lực . Cảm giác khi xiết hơi căng tay

( Gửi bạn Tiến)

3. The Following 2 Users Say Thank You to Khien58 For This Useful Post:

Cảm ơn
      269
      Được cảm ơn 255 lần, trong 223 bài

[QUOTE=Khien58;240109]
      Trích dẫn Gửi bởi levananhtien Xem bài viết
      Có một cái hình giúp bạn khi lắp mô tơ . Sau khi lắp xong , nếu có nguồn điện áp thấp < tầm 50 Vol , bạn vần trục mô tơ cảm giác không có điểm ghì là ok về cơ khí . Nhớ là các bu lông phải đủ lực . Cảm giác khi xiết hơi căng tay

( Gửi bạn Tiến)
      đây là anh đó hả. Nhìn chuẩn chất dân nghề nhỉ
      nguyễn hồng hiệp [dc]vụ quang_đoan hùng_phú thọ

5. Những thành viên đã cảm ơn haohiep88 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      411

[QUOTE=haohiep88;240111]
      Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      đây là anh đó hả. Nhìn chuẩn chất dân nghề nhỉ
      Đây là cậu em . Anh chú nhìn thấy lừng lững dưới khẩu Pháo đang vươn nòng trước cái xe Tank rồi mà . Chú Tiến đang vướng cái thao tác khi lắp và cách thử để đánh giá kết quả lắp ráp động cơ . Trên đây là cái nguyên tắc căn bản : Dựa vào sức hút Quả Đât - Định luật Vạn vật Hấp dẫn

7. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      269

[QUOTE=Khien58;240114]
      Đây là cậu em . Anh chú nhìn thấy lừng lững dưới khẩu Pháo đang vươn nòng trước cái xe Tank rồi mà . Chú Tiến đang vướng cái thao tác khi lắp và cách thử để đánh giá kết quả lắp ráp động cơ . Trên đây là cái nguyên tắc căn bản : Dựa vào sức hút Quả Đât - Định luật Vạn vật Hấp dẫn
      Hình trước đây anh gưi có lẽ chụp lâu rồi. Tưởng anh đây nữa

Cảm ơn
      411

Một phương pháp để giảm dòng khởi động dùng cho động cơ Vần tay , theo sơ đồ quấn dây của bạn levananhtien . Dùng cầu dao đảo chiều 2 pha . Phương pháp này nội dung như khởi động sao - tam giác của động cơ 3 pha . Bạn Tiến và các bạn cùng tham khảo

Cảm ơn
      269

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Một phương pháp để giảm dòng khởi động dùng cho động cơ Vần tay , theo sơ đồ quấn dây của bạn levananhtien . Dùng cầu dao đảo chiều 2 pha . Phương pháp này nội dung như khởi động sao - tam giác của động cơ 3 pha . Bạn Tiến và các bạn cùng tham khảo
      Có phải khi khởi động thì a=1 chạy a=2 phải ko anh? Mong anh chỉ bảo

Cảm ơn
      411

Có phải khi khởi động thì a=1 chạy a=2 phải ko anh? Mong anh chỉ bảo
      KĐ là một sợi nối tiếp , khi CHẠY là song song

Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 44 lần, trong 34 bài

Trích dẫn Gửi bởi levananhtien Xem bài viết
      Cậu cho mình sơ đồ mà ko cho mình số liệu vòng dây sao mình quấn dc..dẫu sao mình vẫn cám ơn cậu nhiều.mình lắp cái buli vào như mọi người góp ý nhưng vẫn nhanh anh khiên giải thích 2900 giảm xuống cũng chẳng dc bao nhiêu,thấy mình gà quá nên anh khiên đã.vui lòng tính giúp số liệu,ngày mai mình sẽ thử gắn vào tải...cám ơn mọi người nhé,mong mọi người có nhiều sức khỏe..và mong được mọi người giúp đỡ
      Sơ đồ thì hầu hết các bạn trong trường nghề đều biết,song tính vòng dây cụ thể cho ĐC cụ thể thì nhiều khi kỹ sư còn khó tính được.

Cảm ơn
      411

Bạn Tiến là những người đang lao động phục vụ cho bà con ở vùng quê Nghệ An . Họ cần được tư vấn cụ thể để làm thực thụ . Đây cũng là điều để mọi người lưu ý khi tư vấn : Biết thực sự hãy lên tiếng ! Nếu chưa tường tận không nên tham gia , có thể làm khó cho người thực sự cần .
      Webdien chúng ta tự hào vì đào tạo nên một haohiep88 , nhưng haohiep88 nhiều khi cũng đi hơi quá . Đây cũng cần để rút kinh nghiệm .
      Có thể tiết lộ thêm một chút : anh chàng có Nick linhmoi2013 , khi hỏi về con bơm chìm – đã từng tu nghiệp Đại học Sư phạm kĩ thuật thành phố . Hiện tại đang là thầy giáo giảng dạy ở một trường trung cấp nghề . Anh chàng này đủ sức để giải quyết nhũng nhiệm vụ kĩ thuật như thế . Nhung vì để diễn đàn sinh động với nhiều nội dung rất thực tế ! Nên đóng vai như vậy.
      Bài toán của bạn Tiến đã giải quyết thấu lí đạt kết quả rồi . Âu cũng là kết quả đáng mừng : Đã có sự đóng góp tích cực của Webdien – cầu nối của dân điện . Mang lại hạnh phúc cho người dân . Là niềm kiêu hãnh của tất cả chúng ta – NHỮNG THÀNH VIÊN WEBDIEN VIỆT NAM
      Đây là sản phẩm của bạn Tiến , sau 2 giờ lao động . Ảnh chụp lúc 4 h28 ngày 5 tháng 5 năm 2013 . Xin chúc mùng thành công của bạn

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối