• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định MBA tự ngẫu nhờ anh chị giúp đỡ

Em đang vẽ autocad sơ đồ nối điện chính bị vướng mắc chỗ này. Cái MBA tự ngẫu thầy em cứ bảo vẽ thiếu mà em chẳng biết thiếu cái gì. Ban đầu em đấu sao tam giác nhưng thầy bảo vẽ vậy thì cấp 22kv trung tính nối đất cách ly chứ ko phải nối đất trực tiếp em chuyển qua sơ đồ này thì thầy bảo thiếu. Mấy ngày hôm nay rồi. Chẳng biết sửa sao nản quá ạ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      3

Mặc định Ðề: MBA tự ngẫu nhờ anh chị giúp đỡ

Anh chị toàn chém gió thôi à, hỏi vấn đề khó 1 tí là không ai trả lới được hết, chán ghê

Cảm ơn
      7

Bạn nguyencoi9c ơi ! bạn khiêm tốn một chút nhé. Ở đây những người như bạn và mình thì chỉ là đang đi học hỏi thôi chứ có rất nhiều người giỏi đấy. Về vấn đề của bạn mình thấy không có gì là quá khó khăn cả mà vấn đề ở chỗ là sơ đồ của bạn không rõ ràng. Bạn nên tìm hiểu mạng trung tính cách điện và mạng trung tính trực tiếp nối đất là như thế nào trước đi đã và ở VIỆT NAM ta thì cấp điện áp nào sẽ tương ứng với phương thức nối đất nào trước đã bạn nhé. Chúc bạn thành công !

4. Những thành viên đã cảm ơn hoangsa_letoan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Với MBA tự ngẫu thì chỉ có một cuộn dây và đấu trung tính chung, do đó nó sử dụng cho các cấp điện áp nối đất trực tiếp. Cuộn tam giác có thể sử dụng nếu nó đấu vào cấp điện áp sử dụng trung tính cách ly.
      Nếu sử dụng thêm một cuộn dây đấu Y0 nữa thì bạn nên nối đất riêng.

6. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 36 lần, trong 14 bài

Gửi bạn nguyencoi9c:
      Đồ án bạn đang làm, bạn làm khá cẩu thả. Xin lỗi, bạn copy&paste mà chưa rõ vấn đề. Tôi nói thế, bạn đừng giận nhé.
      Về cái hình vẽ của bạn có nhiều thứ:
      - Bạn chưa biết bạn đang chọn MBA loại nào? Nên điền kiểu MBA lên hình vẽ.
      - Cáp bạn chọn không đúng, bạn chưa hiểu kí hiệu cáp, khi nào dùng thanh dẫn mềm, khi nào dùng thanh dẫn cứng...
      Nếu bạn thấy không hài lòng, thì bỏ qua bài này của tôi nhé.
      Học để giúp mình và giúp người.

8. Những thành viên đã cảm ơn sphinx vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3

Cảm ơn mấy anh. Em sửa được rồi. Loại MBA thì em đã chọn trong bản thiết kế nên sơ đồ nối điện chính em chỉ ghi qua loa vậy thôi. Còn cáp theo tiêu chuẩn thiết kế thì em chọn đúng rồi, chỉ không biết kí hiệu nó ghi ra sao thôi. Em coi trong cuốn sổ thay các thiết bị điện là dây đồng 1 lõi cách điện XLPE tiết diện 1000mm2 nên ghi vậy. Đăng bài từ sáng mà không ai giải đáp nên em bức xúc vậy thôi có gì em xin lỗi.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi hoangsa_letoan Xem bài viết
      Bạn nguyencoi9c ơi ! bạn khiêm tốn một chút nhé. Ở đây những người như bạn và mình thì chỉ là đang đi học hỏi thôi chứ có rất nhiều người giỏi đấy. Về vấn đề của bạn mình thấy không có gì là quá khó khăn cả mà vấn đề ở chỗ là sơ đồ của bạn không rõ ràng. Bạn nên tìm hiểu mạng trung tính cách điện và mạng trung tính trực tiếp nối đất là như thế nào trước đi đã và ở VIỆT NAM ta thì cấp điện áp nào sẽ tương ứng với phương thức nối đất nào trước đã bạn nhé. Chúc bạn thành công !
      Theo mình biết thì nếu mắc tam giác chỉ có đấu được trung tính cách ly chứ bạn, đấu tam giác hở có điện trở cân bằng chỉ dùng trong mấy cái biến điện áp thôi mà

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016