• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 17
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Mặc định Máy kick đánh ẾCH :) mời các bác chém

Chào các Bác . Em dân vùng quê, ẾCH nhiều vô kể. Thấy có kick cá rồi mà ko có kick ếch . Mạn phép lên mời các Bác có hiểu biết về loại này vào chỉ bảo A-E với
      Lưu ý: A-e ta ko bàn về các vấn đề hủy hoại sinh thái hay j j đó tránh mất đoàn kêt:)
      Em thấy kick cá đánh ếch ở ruộng lõm bõm ít nước thì ếch vẫn nhẩy nhoi nhói ko chết. hiz, vậy phải quấn máy biến áp ntn, dùng trở bao nhiêu, sò loại j, tụ ??...mạch đấu ra sao mong các Bác chỉ giáo
      Em đã nghịch thử 2 phát rồi mà đánh cá ko đc , đánh ếch thì càng ko xong . trong khi đó máy kêu như bò rống, nóng dây vợt muốn đứt ra ý :(

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 2 Users Say Thank You to huyenthoai880 For This Useful Post:

Cảm ơn
      69
      Được cảm ơn 14 lần, trong 13 bài

Mặc định Ðề: Máy kick đánh ẾCH :) mời các bác chém

Trích dẫn Gửi bởi huyenthoai880 Xem bài viết
      Chào các Bác . Em dân vùng quê, ẾCH nhiều vô kể. Thấy có kick cá rồi mà ko có kick ếch . Mạn phép lên mời các Bác có hiểu biết về loại này vào chỉ bảo A-E với
      Lưu ý: A-e ta ko bàn về các vấn đề hủy hoại sinh thái hay j j đó tránh mất đoàn kêt:)
      Em thấy kick cá đánh ếch ở ruộng lõm bõm ít nước thì ếch vẫn nhẩy nhoi nhói ko chết. hiz, vậy phải quấn máy biến áp ntn, dùng trở bao nhiêu, sò loại j, tụ ??...mạch đấu ra sao mong các Bác chỉ giáo
      Em đã nghịch thử 2 phát rồi mà đánh cá ko đc , đánh ếch thì càng ko xong . trong khi đó máy kêu như bò rống, nóng dây vợt muốn đứt ra ý :(
      thui bác ạ ếch cũng như cá thui đánh bắt tự nhiên vẫn hay hơn là dùng kích nguy hiểm cho con người mà hũy hoại nguồn sinh thái đời con cháu mình ếch lại là dĩ vãng xa vời
      hà tuấn lâm Như Xuân - Thanh Hóa
      https://www.facebook.com/lam.ha.58173?ref=tn_tnmn

4. Những thành viên đã cảm ơn tuấn lâm vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      SÓC SƠN - HÀ NỘI
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 29 lần, trong 12 bài

mình thích tiếng ếch kêu mỗi khi cơn mưa buổi tối tạnh,nhưng giờ ko còn nữa,vì cánh đồng quê mình ko còn như ngày xưa.
      Cuộc sống thật công bằng.Mất cái này thì được cái kia !

6. The Following 3 Users Say Thank You to kehuydiet092 For This Useful Post:

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi kehuydiet092 Xem bài viết
      mình thích tiếng ếch kêu mỗi khi cơn mưa buổi tối tạnh,nhưng giờ ko còn nữa,vì cánh đồng quê mình ko còn như ngày xưa.
      Eo, vậy thì chia buồn cùng thím. Nói ko ngoa chứ chỗ Em ếch, cá , rắn độc các loại vẫn nhiều vô kể. Ng dân h ko làm nông nữa, họ đi cong ty hết rồi.
      Mình ko có ý hủy hoại môi sinh. mà thi thoảng buồn buồn đi quơ nhằng chút cho thích. Dù sao cũng là dân quê nên thích bắt những con này

8. Những thành viên đã cảm ơn huyenthoai880 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 519 lần, trong 407 bài

Ếch là cái con ngáo ộp, nó chết vì cái miệng la to, cứ tới mùa chớm mưa tụi nó tìm nhau bắt cặp .Ông đực nào mà chưa có hàng là la oai oái .Già thấy trong này người ta đi soi ếch ,tụi nó thấy ánh sáng đèn bình là ngựơng ngồi thò lỏ giương mắt nhìn ,có cái vợt lưới có cán dài úp vô một cái là nguyên cặp ,Đèn càng sáng càng tốt ,vùng sáng phải tụ lại như pha xe hơi .bóng đèn sợi đốt ,đèn Led sáng đơn sắc tụi nó ít ăn đèn phóng cái tủm mất tiêu../.

10. The Following 2 Users Say Thank You to ong gia For This Useful Post:

Cảm ơn
      53
      Được cảm ơn 32 lần, trong 27 bài

Trích dẫn Gửi bởi huyenthoai880 Xem bài viết
      Eo, vậy thì chia buồn cùng thím. Nói ko ngoa chứ chỗ Em ếch, cá , rắn độc các loại vẫn nhiều vô kể. Ng dân h ko làm nông nữa, họ đi cong ty hết rồi.
      Mình ko có ý hủy hoại môi sinh. mà thi thoảng buồn buồn đi quơ nhằng chút cho thích. Dù sao cũng là dân quê nên thích bắt những con này
      nghe em này kể sao giống chổ a ở wá.nơi a ở là vùng ven đô
      ng ta trồng cây xi măng mau có tiền xài..+với nhiều dự án bỏ k.nên cỏ mọc um tùm ếch,rắn,cá rất nhiều.
      để a chỉ e vài chiêu thu phục ếch:
      nếu e đi ban ngày thì ếch có tập tính rình mồi trong BỤI CỎ sát mép nước ven sông-mương-rãnh.
      e dùng kích loại dao động nghẹt trên 750v.khi đánh dùng 2 vợt cở bàn tay đặt nhẹ lên đám cỏ CÓ nước rồi bóp kẹp thấy ếch ngay đơ là vớt .có những con nằm sâu k thấy nhưng nó cựa mình làm rung rinh cỏ [để ý thấy cỏ rung rinh ở chổ nào thì đưa vợt để lên nhấp tiếp từng cái 1] .thấy cọng cỏ rung nhẹ thì vẹt cỏ mà bắt ,nếu k là ếch thì là cá lóc +luơn hoặc rắn nước.
      nếu là ban đêm ếch hay nằm ở chổ TRỐNG trên bờ sát mép nước.khi phát hiện thì đi xuồng nhẹ tới đưa 1 vợt tay thuận của e xuống mặt nước 20cm cách ếch 1m.vợt còn lại để trên mặt nước cách ếch 1m cách vợt kia 1,5m rồi vừa đập nhẹ cây vợt tay nghịch xuống mặt nước vừa bóp kẹp cho ếch giựt mình nhảy xuống nước là ok.
      e có thể hiểu là ếch nằm trên bờ khi thấy động sẽ nhảy xuống nước về phía cây vợt tay thuận để trốn nhưng trước mặt nó là tầm điện 2,5m +2 cây vợt đợi nó.
      [máy bình thường tầm điện khoảng 1m 1 vợt+vợt kia là 2m+2 vợt cách nhau 1,5m .ta sẽ có tầm điện 2,5m]
      a dùng mấy chiêu đó thu phục k biết bao nhiêu ếch rồi đó.hihi.vui nhất là khi trúng điện ếch thẳng đuội 2 chân và đưa 2 tay lên như đầu hàng.
      chúc e thành công

12. The Following 2 Users Say Thank You to alikutepro1 For This Useful Post:

Cảm ơn
      53

Trích dẫn Gửi bởi aoeage10 Xem bài viết
      không có ai dùng kíck để đi bắt ếch hay cóc đâu anh ơi , dùng kíck bắt các vì cá ở dưới nước , không đi đâu xa được , mà nước lại dẫn điện nên cho điện vào nước là cá chết sạch , còn cóc hay ếch thì ở trên cạn , không ở trong chất lỏng , nếu dùng kíck để bắt thì chắc phải nhờ đến CÔNG LỰC của đường dây cao áp 500KV để phóng điện cho nó chết để bắt nhỉ (mà lúc này người bị bắt bị dật chết rồi còn bắt ếch làm gì nhỉ )
      +++---o0o---+++
      mùa hè đến rồi , mất điện cũng nhiều hơn và nên làm cái mà có tính ít SÁT SINH để dành làm cái khác chơi được , mời mọi người vào đây cùng nhau chém http://webdien.com/d/showthread.php?p=243519#post243519
      nếu sợ mất điện thì wa trang 40 mấy của thao luan samus725mp hỏi tynhon chổ mua ups mua 1 cái có 150k .vừa khỏi sợ mất điện mà bùn bùn đem ra bắt cá cũng ok.

14. Những thành viên đã cảm ơn alikutepro1 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      53

Trích dẫn Gửi bởi aoeage10 Xem bài viết
      có cứt tiền mà mua

k có tiền mua ups 150k thì làm sao có tiền làm cái inveter
      phải mua cái ee55 85k+cuộn băng keo 100k ..300g dây đồng 90k.và còn bao nhiêu thứ khác nữa
      ng ta có lòng chỉ.k cám ơn còn mở miệng thối ra nữa.đúng là bó ch...

ặc ặc hiểu rồi.trong khi hắn ta nói k bắt ếch bằng kích được thì tui lại chỉ tường tận cách bắt.hihihi.vậy nên hắn nóng gáy ặc ặc chắc chết sặc
      Sửa lần cuối bởi alikutepro1; 02-06-2013 lúc 03:32.

Cảm ơn
      53

Trích dẫn Gửi bởi 1-1=0 Xem bài viết
      lấy cá biển bâm nhuyễn, đổ dầu chuối vào sau đó để vài ngày nó sẽ có cái mùi kinh khủng, đó là mồi dụ ếch. có thể tẩm vào mồi để cấm câu ếch hoặc cho vào rọ để ngoài ruộng. sáng ra bà con nó đầy trong rọ
      hihi bác cũng wa đây à.
      hihi bác nói chính xác mùi của nó thúi lắm,nếu dính vào tay chắc phải tốn cục xà phòng.
      mình xin bổ xung là cá biển bỏ vô can nhựa 2 lít đổ vô đó dầu chuối+nước cơm vo+3 vị thuốc bắc nữa rồi k đóng nắp để xa xa nơi mình ở 3 ngày là dùng được.nếu cắm rắn độc thì thêm vô 2 vị thuốc nữa là ojingon

17. The Following 2 Users Say Thank You to alikutepro1 For This Useful Post:

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi alikutepro1 Xem bài viết
      nghe em này kể sao giống chổ a ở wá.nơi a ở là vùng ven đô
      ng ta trồng cây xi măng mau có tiền xài..+với nhiều dự án bỏ k.nên cỏ mọc um tùm ếch,rắn,cá rất nhiều.
      để a chỉ e vài chiêu thu phục ếch:
      nếu e đi ban ngày thì ếch có tập tính rình mồi trong BỤI CỎ sát mép nước ven sông-mương-rãnh.
      e dùng kích loại dao động nghẹt trên 750v.khi đánh dùng 2 vợt cở bàn tay đặt nhẹ lên đám cỏ CÓ nước rồi bóp kẹp thấy ếch ngay đơ là vớt .có những con nằm sâu k thấy nhưng nó cựa mình làm rung rinh cỏ [để ý thấy cỏ rung rinh ở chổ nào thì đưa vợt để lên nhấp tiếp từng cái 1] .thấy cọng cỏ rung nhẹ thì vẹt cỏ mà bắt ,nếu k là ếch thì là cá lóc +luơn hoặc rắn nước.
      nếu là ban đêm ếch hay nằm ở chổ TRỐNG trên bờ sát mép nước.khi phát hiện thì đi xuồng nhẹ tới đưa 1 vợt tay thuận của e xuống mặt nước 20cm cách ếch 1m.vợt còn lại để trên mặt nước cách ếch 1m cách vợt kia 1,5m rồi vừa đập nhẹ cây vợt tay nghịch xuống mặt nước vừa bóp kẹp cho ếch giựt mình nhảy xuống nước là ok.
      e có thể hiểu là ếch nằm trên bờ khi thấy động sẽ nhảy xuống nước về phía cây vợt tay thuận để trốn nhưng trước mặt nó là tầm điện 2,5m +2 cây vợt đợi nó.
      [máy bình thường tầm điện khoảng 1m 1 vợt+vợt kia là 2m+2 vợt cách nhau 1,5m .ta sẽ có tầm điện 2,5m]
      a dùng mấy chiêu đó thu phục k biết bao nhiêu ếch rồi đó.hihi.vui nhất là khi trúng điện ếch thẳng đuội 2 chân và đưa 2 tay lên như đầu hàng.
      chúc e thành công
      Đại ka có thể cho Em sơ đồ mạch ko ạ? Fai có sơ đồ, số vòng dây , cách đấu sò, dùng trở bao nhiêu , tụ ntn thì mới làm đc chứ @@
      Thanks Anh !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - hỏi về cách kick từ trong máy phát điện
      Bởi deoaiyeu trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 22-09-2014, 17:05
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng