• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 39
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định mạch đảo chiều quay động cơ 3 pha

mọi người giúp mình thiết kế mạch đảo chiều d.c 3 pha chỉ sử dụng 1 nút nhấn đơn thường mở, được xài contactor, role thời gian trung gian thoải mái nhưng càng ít càng tốt. yêu cầu là nhấn nút lần 1 d.c quay thuận, nhấn lần 2 d.c quay ngược, nhấn lần 3 d.c dừng. e suy nghi hoài ko ra. ai biết chỉ giùm e. cảm ơn nhiều ạ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      366
      Được cảm ơn 1,364 lần, trong 1,055 bài

Mặc định Ðề: mạch đảo chiều quay động cơ 3 pha

Trích dẫn Gửi bởi quangdatpham Xem bài viết
      mọi người giúp mình thiết kế mạch đảo chiều d.c 3 pha chỉ sử dụng 1 nút nhấn đơn thường mở, được xài contactor, role thời gian trung gian thoải mái nhưng càng ít càng tốt. yêu cầu là nhấn nút lần 1 d.c quay thuận, nhấn lần 2 d.c quay ngược, nhấn lần 3 d.c dừng. e suy nghi hoài ko ra. ai biết chỉ giùm e. cảm ơn nhiều ạ
      Để làm việc gì đây em

Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 40 lần, trong 35 bài

cái cần suy nghĩ là nhấn lần 3 dừng.... ^^
      Phải chi cho cái nút off vào thì đơn giản nhỉ....

Cảm ơn
      79
      Được cảm ơn 414 lần, trong 330 bài

sao bạn ko áp dụng mạch đèn xanh đèn đỏ dùng timer vào mà làm ? mình nghĩ dùng timer theo mạch đèn xanh đèn đỏ là ok đó. tạm thời mình ko có thời gian suy nghĩ chỉ gợi ý cho bạn như vậy thôi chúc bạn làm được

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Để làm việc gì đây em
      để làm thực hành kết thúc môn a.
      +++---o0o---+++
      trưa giờ lên hỏi mấy thầy cô ma ai cũng bảo ko làm được. mà hỏi lại ông thầy ra đề ổng lại bảo làm được
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi trinhhadem Xem bài viết
      sao bạn ko áp dụng mạch đèn xanh đèn đỏ dùng timer vào mà làm ? mình nghĩ dùng timer theo mạch đèn xanh đèn đỏ là ok đó. tạm thời mình ko có thời gian suy nghĩ chỉ gợi ý cho bạn như vậy thôi chúc bạn làm được
      đâu có dùng time đâu. phải tác động bằng nút nhấn mà

Cảm ơn
      366

để làm thực hành kết thúc môn a.
      +++---o0o---+++
      trưa giờ lên hỏi mấy thầy cô ma ai cũng bảo ko làm được. mà hỏi lại ông thầy ra đề ổng lại bảo làm được
      +++---o0o---+++

đâu có dùng time đâu. phải tác động bằng nút nhấn mà
      Có giải pháp để tháo gỡ khó khăn này , nhưng em đang học ở trường nào thế . Em chụp cho anh cái khởi , cái công tác , cái TG , có vẻ như là ý thầy còn muốn cả cái timer thì phải . Anh nghĩ ra rồi . Sẽ có cách!

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

mạch thì cũng sẽ làm được nhưng khá rắc rối đấy...lúc trước thảo luận riêng việc nút nhấn không tự giữ nhấn lần 1 đèn sáng, lần 2 đèn tắt, lần 3 đèn sáng chỉ sử dụng nút nhấn và rơle, nhiều phương án đưa ra gây nên cuộc hỗn chiến chặt chém bàn phím rồi...hihi, mà sao lại sử dụng 1 nút nhấn cho 3 chức năng dữ vậy, chắc là về mặt nguyên lý xem khả năng tư duy mạch thế nào thôi, thực tế mình chưa thấy trường hợp này, (theo mình có thể bởi lý do an toàn hoặc tránh việc nhầm lẫn khi vận hành chẳng hạn)
      Services and Automation Solutions
      Email: vikhanhads@gmail.com

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi vikhanhads Xem bài viết
      mạch thì cũng sẽ làm được nhưng khá rắc rối đấy...lúc trước thảo luận riêng việc nút nhấn không tự giữ nhấn lần 1 đèn sáng, lần 2 đèn tắt, lần 3 đèn sáng chỉ sử dụng nút nhấn và rơle, nhiều phương án đưa ra gây nên cuộc hỗn chiến chặt chém bàn phím rồi...hihi, mà sao lại sử dụng 1 nút nhấn cho 3 chức năng dữ vậy, chắc là về mặt nguyên lý xem khả năng tư duy mạch thế nào thôi, thực tế mình chưa thấy trường hợp này, (theo mình có thể bởi lý do an toàn hoặc tránh việc nhầm lẫn khi vận hành chẳng hạn)
      vậy mà cho về suy nghi để lên ráp mạch ak. ráp không được là rớt. kiểu này là tiêu rồi
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Có giải pháp để tháo gỡ khó khăn này , nhưng em đang học ở trường nào thế . Em chụp cho anh cái khởi , cái công tác , cái TG , có vẻ như là ý thầy còn muốn cả cái timer thì phải . Anh nghĩ ra rồi . Sẽ có cách!
      cdkt lý tự trọng anh ơi. mấy kái nút nhấn bình thường trên tủ điện ak

Cảm ơn
      366

vậy mà cho về suy nghi để lên ráp mạch ak. ráp không được là rớt. kiểu này là tiêu rồi
      Từ cổ đã có những câu chuyện : trâu đực sinh con ! Đây mới cần cái tư duy trong công việc chứ . Cán bộ giao nhiệm vụ cho cấp dưới , giao xong còn phải hỏi lại : đồng chí có hoàn thành được ? Thời gian bao lâu ! Có cách mà

Cảm ơn
      1

nãy có người kiu là làm được chỉ cần sử dụng 3 rơle trung gian là xong. mà ko chịu chỉ chi tiết
      +++---o0o---+++
      [QUOTE=Khien58;243891]Từ cổ đã có những câu chuyện : trâu đực sinh con ! Đây mới cần cái tư duy trong công việc chứ . Cán bộ giao nhiệm vụ cho cấp dưới , giao xong còn phải hỏi lại : đồng chí có hoàn thành được ? Thời gian bao lâu ! Có cách mà[/QUOT

tại thời gian gấp quá. mình chỉ suy nghĩ lý thuyết chứ đâu có được làm thử nên ko biết sao luon

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Bác nào giúp em cái mạch đảo chiều quay động cơ 3 pha cái
      Bởi kodauem123 trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 10-12-2013, 18:42
    2. Thảo luận - Dòng điện xoay chiều vậy tại sao quạt quay một chiều
      Bởi nhocpro_1210 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 22-08-2013, 09:32
    3. Trả lời: 6
      Bài cuối: 01-04-2013, 09:12
    4. Thảo luận - Cầu H bị cháy cầu chì khi đảo chiều quay động cơ ???
      Bởi loc.plsoft trong diễn đàn Điện tử công suất
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 02-03-2013, 13:39
    5. Trợ giúp - Nhờ xác định chiều quay động cơ xoay chiều 220vac có giảm tốc
      Bởi toanddt trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 21-01-2013, 12:55
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà