• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: vị trí đặt TI

Cảm ơn
      48
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định vị trí đặt TI

Cho mình hỏi:
      1)ở trạm mình đặt thiết bị như sau: Chống sét van-dao cách ly- TU- Máy cắt tổng- TI- Máy biến áp Hạ áp....
      mình thắc mắc tại sao TI lại được lắp sau Máy cắt tổng mà không lắp trước.
      2) ở máy Biến áp tự dùng sơ đồ đấu Yo/Yo-12, đầu cao thế của MBA có lắp trung tính một điện trở nối đất ( có tích hợp 1 TI bên trong). Mình muốn hỏi, cái điện trở nối đất đó có phải là cuộn dập hồ quang không và tác dụng cuả nó khi có chạm đất. nếu ko có nó mà chỉ có TI thì có phát hiện đựoc dòng chạm đất hay không.
      Xin cám ơn!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 359 lần, trong 297 bài

Mặc định Ðề: vị trí đặt TI

Trích dẫn Gửi bởi cunbongcunbong Xem bài viết
      Cho mình hỏi:
      1)ở trạm mình đặt thiết bị như sau: Chống sét van-dao cách ly- TU- Máy cắt tổng- TI- Máy biến áp Hạ áp....
      2) ở máy Biến áp tự dùng sơ đồ đấu Yo/Yo-12, đầu cao thế của MBA có lắp trung tính một điện trở nối đất ( có tích hợp 1 TI bên trong). Mình muốn hỏi, cái điện trở nối đất đó có phải là cuộn dập hồ quang không và tác dụng cuả nó khi có chạm đất. nếu ko có nó mà chỉ có TI thì có phát hiện đựoc dòng chạm đất hay không.
      Xin cám ơn!
      bạn nói đấy là phần cao thế thôi chứ tủ hợp bộ trung thế thì TI lắp trước máy cắt tổng đấy!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Cho mình hỏi:
      Xin cám ơn!
      TI đặt sau máy cắt để tăng phạm vi bảo vệ, vì khi sự cố xẩy ra giữa đoạn từ TI đến MC thì MC vẫn tác động
      Nếu ko có điện trờ nối đất thì phải nối đất trực tiếp mơi phát hiện dòng chạm đất, tác dụng của Rnđ là để hạn chế dòng chạm đất, ko có dập hồ quang gì cả, chỉ có nhiều điện trở gắn nt và song song với nhau để đạt được giá trị cần thiết. .Trạm của nhà máy điện mình làm là 220kV

Địa chỉ
      Gia Lai
      Cảm ơn
      84
      Được cảm ơn 45 lần, trong 26 bài

Các bác nói trước máy cắt với sau máy cắt là thế nào, nếu tính từ nguồn điện đến thì thằng TI lắp ở đâu?. Nó phải đảm bảo rằng khi sự cố, rơle báo tín hiệu đưa đi cắt MC thì dòng sự cố không còn chạy qua TI nữa.
      Mình thì mình nghĩ như vậy. hờ hờ

Cảm ơn
      48
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Trích dẫn Gửi bởi titanic1986 Xem bài viết
      TI đặt sau máy cắt để tăng phạm vi bảo vệ, vì khi sự cố xẩy ra giữa đoạn từ TI đến MC thì MC vẫn tác động
      Nếu ko có điện trờ nối đất thì phải nối đất trực tiếp mơi phát hiện dòng chạm đất, tác dụng của Rnđ là để hạn chế dòng chạm đất, ko có dập hồ quang gì cả, chỉ có nhiều điện trở gắn nt và song song với nhau để đạt được giá trị cần thiết. .Trạm của nhà máy điện mình làm là 220kV
      Như bạn nói có lẽ là đặt trước máy cắt rồi, vì của mình là tính từ đường dây 110KV đi vào máy biến áp Hạ áp, như vậy MC sẽ nằm trước, rồi mới đến TI. mình ko hiểu chỗ đó. mong bạn giải thích cho

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Như bạn nói có lẽ là đặt trước máy cắt rồi, vì của mình là tính từ đường dây 110KV đi vào máy biến áp Hạ áp, như vậy MC sẽ nằm trước, rồi mới đến TI. mình ko hiểu chỗ đó. mong bạn giải thích cho
      Tính từ phía đường dây đi vào thì TI phải đặt sau MC, vì nếu đặt trước MC mà có sự cố từ TI đến MC thì TI cảm nhận được nhưng ko đưa tín hiệu đi cắt máy cắt bên này mà phải chờ tín hiệu từ đầu đường dây bên kia để cắt MC. vì vậy ko có tính chọn lọc và sự cố ko nhanh chóng được cô lâp

Địa chỉ
      Gia Lai
      Cảm ơn
      84
      Được cảm ơn 45 lần, trong 26 bài

Trích dẫn Gửi bởi titanic1986 Xem bài viết
      Tính từ phía đường dây đi vào thì TI phải đặt sau MC, vì nếu đặt trước MC mà có sự cố từ TI đến MC thì TI cảm nhận được nhưng ko đưa tín hiệu đi cắt máy cắt bên này mà phải chờ tín hiệu từ đầu đường dây bên kia để cắt MC. vì vậy ko có tính chọn lọc và sự cố ko nhanh chóng được cô lâp
      Tại sao khi đặt như vậy TI cảm nhận được sự cố mà lại không đưa tín hiệu cắt MC bên này mà lại chờ tín hiệu từ đường dây bên kia đưa đến cắt MC vậy bạn. Bạn giải thích vấn đề này cho anh em trên diễn đàn hiểu được không?. Cảm ơn bạn nhé.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016