• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 10 của 10
      Cảm ơn
      23
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Mặc định nước nóng dưới lòng đất

em thấy trên mạng nó nói là đưa ống dẫn nước xuống dưới đất ( địa nhiệt )sâu từ 3m trở lên vào mùa đông sẽ có nước ấm dùng nhưng ko biết là ở việt nam mình đã có ai làm chưa nhỉ? cho ý kiên nhá. mình đang tính mùa này thử làm xem ntn
      mình dự định đào sâu 3m sau đóa đưa ống chạy lòng vòng dưới đất để cho nước nó hấp thụ nhiệt cho ấm hơn
      hy vọng là sẽ thành công

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi nganhdiencolen; 25-06-2013 lúc 17:46.

Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 17 lần, trong 17 bài

Mặc định Ðề: nước nóng dưới lòng đất

Trích dẫn Gửi bởi ngvhuongslhpc Xem bài viết
      em thấy trên mạng nó nói là đưa ống dẫn nước xuống dưới đất ( địa nhiệt )sâu từ 3m trở lên vào mùa đông sẽ có nước ấm dùng nhưng ko biết là ở việt nam mình đã có ai làm chưa nhỉ? cho ý kiên nhá. mình đang tính mùa này thử làm xem ntn
      mình dự định đào sâu 3m sau đóa đưa ống chạy lòng vòng dưới đất để cho nước nó hấp thụ nhiệt cho ấm hơn
      hy vọng là sẽ thành công
      bạn làm thử đi nếu thành công nhớ cho mọi người cùng tham khảo nha

3. Những thành viên đã cảm ơn MYTRAN vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Việt Nam thân yêu
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

hy vọng là sẽ thành công
      Nước ấm nhưng mà sài vào mùa đông vẫn lạnh lắm, chỉ ấm hơn nhiệt độ ngoài trời chút.
      Tel: 04.36249345. Mobile: 0914.796.896.

Cảm ơn
      23

Trích dẫn Gửi bởi binhbazan Xem bài viết
      nước ấm nhưng mà sài vào mùa đông vẫn lạnh lắm, chỉ ấm hơn nhiệt độ ngoài trời chút.
      anh làm rùi ah? Vậy anh cho biết là anh anh làm ntn và sau bao bao nhiểu?

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

hy vọng là sẽ thành công

điều trên bạn đưa ra thực tế không phải ở bất kỳ một nơi nào cũng đạt điều kiện đó. địa chất ở mỗi vùng có sự phân bố khác nhau. do đó địa nhiệt cũng chịu ảnh hưởng
      vd
      địa chất ở vùng đồng bằng Sông Hồng cho thấy tầng trung hòa nhiệt ổn định 25 - 26oC phân bố ở độ sâu dưới 10 -15 m. còn một số nơi có suối nước nóng có nơi còn đạt > 100oC
      nói một cách dễ hiểu. một số tài liệu nghiên cứu cho rằng nhiệt độ của nước sông, ao hồ và giếng thường ổn định ở 20 oC.
      do đó có thể nơi bạn ở chỉ cần đào sâu >3m là đã có thể có nước ấm dùng vào mùa đông, nhưng nơi khác lại không đc, nên trước hết bạn nên xác định nhiệt độ của đất ở độ sâu nào có thể thỏa mãn yêu cầu của bạn đã.
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

7. The Following 2 Users Say Thank You to nganhdiencolen For This Useful Post:

Cảm ơn
      72
      Được cảm ơn 7 lần, trong 5 bài

Toàn các kỹ sư ở ĐN không à..Em cũng là kĩ sư ME ở ĐN này :V

Địa chỉ
      Tia chớp
      Cảm ơn
      87
      Được cảm ơn 74 lần, trong 44 bài

hy vọng là sẽ thành công
      Ngoài việc dùng nguồn địa nhiệt phục vụ cho sinh hoạt trong gia đình ra thì còn có thể làm nhà máy phát điện nữa đó mọi người ah.
      Hiện Việt Nam có khoảng 264 nguồn, suối nước nóng phân bố tương đối đều trên cả nước: như suối nước nóng Kim Bôi-Hòa Bình, Thạch Bích-Quảng Ngãi, Bình Châu-Bà Rịa-Vũng Tàu,….với nhiệt độ trung bình từ 70-100oC ở độ sâu 3km.
      Nguồn địa nhiệt phân bố ở nước ta:

(*) Nguyên lý máy phát điện địa nhiệt: Để nhà máy điện hoạt động hiệu quả, đòi hỏi nguồn địa nhiệt phải từ 120-150oC trở lên. Thông thường nước từ nguồn nhiệt được bơm đến bộ tách hơi, phần hơi nước tách ra được chuyển đến tua bin hơi để chạy máy phát điện. Hơi nước sau tua bin được ngưng tụ và được bơm trở lại lòng đất cùng với phần nước ngưng tại bộ tách hơi. Phần nước nóng cũng có thể được sử dụng cho các mục đích khác như sưởi, vệ sinh, tắm,…
      Hiện nay có 3 loại nhà máy sản xuất điện năng sử dụng nguồn địa nhiệt theo 3 mô hình: Nhà máy phát điện trực tiếp (sử dụng hơi nóng khô), nhà máy sản xuất điện gián tiếp (sử dụng hơi nước) và nhà máy sản xuất điện hỗn hợp (hai chu trình).

Dự án xây dựng Nhà máy Điện Địa nhiệt đầu tiên ở Việt Nam sẽ được khởi công trong thời gian sớm nhất với sự chuyển giao công nghệ tiên tiến từ Tập đoàn OMAT – Mỹ. Dự án sẽ đươc xây dựng trên diện tích 10 ha đất thuộc địa phận huyện ĐaKrông – tỉnh Quảng Trị, công suất từ 25 đến 30 MW với vốn đầu tư khoảng 50 triệu đô la Mỹ
      Mọi nhười cùng thảo luận nhé!

Cảm ơn
      23

Trích dẫn Gửi bởi nganhdiencolen Xem bài viết
      điều trên bạn đưa ra thực tế không phải ở bất kỳ một nơi nào cũng đạt điều kiện đó. địa chất ở mỗi vùng có sự phân bố khác nhau. do đó địa nhiệt cũng chịu ảnh hưởng
      vd
      địa chất ở vùng đồng bằng Sông Hồng cho thấy tầng trung hòa nhiệt ổn định 25 - 26oC phân bố ở độ sâu dưới 10 -15 m. còn một số nơi có suối nước nóng có nơi còn đạt > 100oC
      nói một cách dễ hiểu. một số tài liệu nghiên cứu cho rằng nhiệt độ của nước sông, ao hồ và giếng thường ổn định ở 20 oC.
      do đó có thể nơi bạn ở chỉ cần đào sâu >3m là đã có thể có nước ấm dùng vào mùa đông, nhưng nơi khác lại không đc, nên trước hết bạn nên xác định nhiệt độ của đất ở độ sâu nào có thể thỏa mãn yêu cầu của bạn đã.
      ở chỗ em 3m là đã 25 độ rùi anh ah. nhưng đào sâu như vậy khó
      Không có việc gì khó
      Chỉ sợ lòng không bền.

Cảm ơn
      157
      Được cảm ơn 171 lần, trong 143 bài

Trích dẫn Gửi bởi hoangduy_HPP.TQ Xem bài viết
      Ngoài việc dùng nguồn địa nhiệt phục vụ cho sinh hoạt trong gia đình ra thì còn có thể làm nhà máy phát điện nữa đó mọi người ah.
      Hiện Việt Nam có khoảng 264 nguồn, suối nước nóng phân bố tương đối đều trên cả nước: như suối nước nóng Kim Bôi-Hòa Bình, Thạch Bích-Quảng Ngãi, Bình Châu-Bà Rịa-Vũng Tàu,….với nhiệt độ trung bình từ 70-100oC ở độ sâu 3km.
      Nguồn địa nhiệt phân bố ở nước ta:

(*) Nguyên lý máy phát điện địa nhiệt: Để nhà máy điện hoạt động hiệu quả, đòi hỏi nguồn địa nhiệt phải từ 120-150oC trở lên. Thông thường nước từ nguồn nhiệt được bơm đến bộ tách hơi, phần hơi nước tách ra được chuyển đến tua bin hơi để chạy máy phát điện. Hơi nước sau tua bin được ngưng tụ và được bơm trở lại lòng đất cùng với phần nước ngưng tại bộ tách hơi. Phần nước nóng cũng có thể được sử dụng cho các mục đích khác như sưởi, vệ sinh, tắm,…
      Hiện nay có 3 loại nhà máy sản xuất điện năng sử dụng nguồn địa nhiệt theo 3 mô hình: Nhà máy phát điện trực tiếp (sử dụng hơi nóng khô), nhà máy sản xuất điện gián tiếp (sử dụng hơi nước) và nhà máy sản xuất điện hỗn hợp (hai chu trình).

Dự án xây dựng Nhà máy Điện Địa nhiệt đầu tiên ở Việt Nam sẽ được khởi công trong thời gian sớm nhất với sự chuyển giao công nghệ tiên tiến từ Tập đoàn OMAT – Mỹ. Dự án sẽ đươc xây dựng trên diện tích 10 ha đất thuộc địa phận huyện ĐaKrông – tỉnh Quảng Trị, công suất từ 25 đến 30 MW với vốn đầu tư khoảng 50 triệu đô la Mỹ
      Mọi nhười cùng thảo luận nhé!
      mỹ nga nhật đức,làm chuyện gì mà chả được. nếu mình bàn mà chả làm được ,hóa ra chém à.

12. Những thành viên đã cảm ơn thong55 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Không biết chừng nào có nhà máy điện địa nhiệt .Còn bây giờ cứ ra Cam Ranh ghé vô tắm nước nóng là đả đời ở ngoải nước nóng khai thác rẻ rề từ mấy chổ người ta đào hầm nuôi tôm ,lại trúng nhằm chổ rồng nằm nên nóng bà cố, sẳn đó lằm Massage luôn .Sướng gấp mấy lần trong này xả cả bồn nằm quậy hai người bao nhiêu bồn cũng được không tính tiền nước .Ôi đất nước mến yêu.. ,tìm đâu cho xa tiền nó ở ngay dưới chân mình ./.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016