• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

Mặc định giúp đỡ về hướng đi

Chào cả nhà.
      hiện tại ngành đang khá phân vân về hai hướng đi. trước đây ngành có làm bên tư vấn thiết kế (công ty tnhh mtv tv điện miền trung) thời gian vào sài gòn có làm bên giám sát công trình. thực sự thì tiền lương cuối tháng có lúc còn không đủ dùng nữa. ngành cũng quen biết một số nhà thầu xây dựng nên hướng đi thứ 1 có xu hướng muốn ra ngoài và làm thầu.

hướng đi thứ 2, trước đây ngành có làm đơn bên công ty TNHH thủy điện Đaklay (do có người giới thiệu) làm nhân viên vận hành nhà máy. bên đó mới gọi ngành ra báo danh ngày 30/6 này (lương theo hệ số nhà nước) ngành không có nhiều thông tin về bên công ty này. nhưng người nhà lại hi vọng ngành theo ổn định

có người nói làm theo lương nhà nước 5 -10 năm lương mới ổn định
      ngành hi vọng sẽ nhận đc sự chia sẽ từ các bạn trong diễn đàn. những người đã và đang làm trong thủy điện những khó bất cập trong công việc và có thể chia sẽ hướng đi.

có thể người trong cuộc như ngành đang bị ràng buộc gì đó

rất mong nhận đc sự chia sẽ của mọi người.
      ngành xin cảm ơn

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

2. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Mặc định Ðề: giúp đỡ về hướng đi

Trích dẫn Gửi bởi nganhdiencolen Xem bài viết
      Chào cả nhà.
      hiện tại ngành đang khá phân vân về hai hướng đi. trước đây ngành có làm bên tư vấn thiết kế (công ty tnhh mtv tv điện miền trung) thời gian vào sài gòn có làm bên giám sát công trình. thực sự thì tiền lương cuối tháng có lúc còn không đủ dùng nữa. ngành cũng quen biết một số nhà thầu xây dựng nên hướng đi thứ 1 có xu hướng muốn ra ngoài và làm thầu.

hướng đi thứ 2, trước đây ngành có làm đơn bên công ty TNHH thủy điện Đaklay (do có người giới thiệu) làm nhân viên vận hành nhà máy. bên đó mới gọi ngành ra báo danh ngày 30/6 này (lương theo hệ số nhà nước) ngành không có nhiều thông tin về bên công ty này. nhưng người nhà lại hi vọng ngành theo ổn định

có người nói làm theo lương nhà nước 5 -10 năm lương mới ổn định
      ngành hi vọng sẽ nhận đc sự chia sẽ từ các bạn trong diễn đàn. những người đã và đang làm trong thủy điện những khó bất cập trong công việc và có thể chia sẽ hướng đi.

có thể người trong cuộc như ngành đang bị ràng buộc gì đó

rất mong nhận đc sự chia sẽ của mọi người.
      ngành xin cảm ơn
      Cảm ơn em đã mời anh ! Bản thân anh thời còn trẻ cũng có tâm trạng như em bây giờ thôi , học xong mang rất nhiều khát khao được thi triển cái mà ấp ủ ! Làm không ngại chi gian khổ , luôn đón nhận và hoàn thành tất tuốt các công việc được giao . Bạn có biết cái trận chung kết bóng đá Argentina & Gemany mình xem ở lòng hồ Trị An đấy nhé (Đi cấp cứu xe khai thác gỗ cho đơn vị)
      Tất cả phải xem cái sở trường và cả sở đoản của chính mình để quyết định thôi em ạ . Ngay các cháu nhà anh tốt nghiệp các trường đại học chúng hắn cũng chẳng nghe anh những vụ này đâu . Bé lớn và bé sau chúng đều làm ngoài tuốt - câu trả lời thế này em ạ : Khác nhau về thế hệ !
      Có một câu mà thầy giáo dạy môn toán bọn anh nói với cả lớp : Vợ ở đâu ,Thủ Đô ở đấy . Ông thầy nầy trước dạy toán ở Đại học Sư Phạm Vinh , chuyển ra Học Viện Kĩ Thuật Quân sự - Vợ thầy ở đó ! (lúc ấy bọn mình đang ở Vĩnh Yên , chứ không phải HN như bây chừ )
      Nói cái ni để em cân nhắc , là nguyên khí của Quốc gia thì phải cống hiến lớn lao - đồng nghĩa phải thiệt thòi .. Là thần dân , như anh cũng có thể giao lưu với các em được mà !
      Chúc em chọn được con đường hợp lí , đừng để nước trôi heng

4. The Following 2 Users Say Thank You to Khien58 For This Useful Post:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Cảm ơn em đã mời anh ! Bản thân anh thời còn trẻ cũng có tâm trạng như em bây giờ thôi , học xong mang rất nhiều khát khao được thi triển cái mà ấp ủ ! Làm không ngại chi gian khổ , luôn đón nhận và hoàn thành tất tuốt các công việc được giao . Bạn có biết cái trận chung kết bóng đá Argentina & Gemany mình xem ở lòng hồ Trị An đấy nhé (Đi cấp cứu xe khai thác gỗ cho đơn vị)
      Tất cả phải xem cái sở trường và cả sở đoản của chính mình để quyết định thôi em ạ . Ngay các cháu nhà anh tốt nghiệp các trường đại học chúng hắn cũng chẳng nghe anh những vụ này đâu . Bé lớn và bé sau chúng đều làm ngoài tuốt - câu trả lời thế này em ạ : Khác nhau về thế hệ !
      Có một câu mà thầy giáo dạy môn toán bọn anh nói với cả lớp : Vợ ở đâu ,Thủ Đô ở đấy . Ông thầy nầy trước dạy toán ở Đại học Sư Phạm Vinh , chuyển ra Học Viện Kĩ Thuật Quân sự - Vợ thầy ở đó ! (lúc ấy bọn mình đang ở Vĩnh Yên , chứ không phải HN như bây chừ )
      Nói cái ni để em cân nhắc , là nguyên khí của Quốc gia thì phải cống hiến lớn lao - đồng nghĩa phải thiệt thòi .. Là thần dân , như anh cũng có thể giao lưu với các em được mà !
      Chúc em chọn được con đường hợp lí , đừng để nước trôi heng

Người thực hiện được ước ao thì khó đấy bác ak. nói chung không vướn bận gì thì đơn giản rồi. khổ nỗi đời là một móc xích chàng chịt hj

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 704 lần, trong 366 bài

Cái này đã có rất nhiều bài đề cập rồi đấy phải không bạn Ngành ơi?
      Tuy nhiên trường hợp cụ thể của bạn chỉ có bạn là người rõ nhất và là người cân nhắc quyết định. Theo mình thì như sau:
      - Bạn là người ít vướng bận, có sự nhanh nhẹn và ngoại giao tốt, sẵn sàng đi xa và chịu thử thách, sẵn sàng đón nhận mọi sự rủi ro để lấy kinh nghiệm... thì bạn nên chọn phương án làm nhà thầu, làm cho các công ty tư nhân hoặc nước ngoài với độ ổn định không cao nhưng nhiều cơ hội để thăng tiến trong sự nghiệp.
      - Bạn là người có những ràng buộc, chắc chắn nhưng chậm chạp, ngoại giao tồi, khả năng chịu đựng kém, không muốn chịu rủi ro... thì cố gắng tìm kiếm 1 công việc ổn định như ở thủy điện gì đó chẳng hạn (đó cũng chẳng phải Nhà nước gì đâu).
      Đương nhiên, làm thủy điện mà có năng lực kỹ thuật cộng với ngoại giao tốt, khả năng sáng tạo và chịu khó học hỏi cũng sẽ thăng tiến rất nhanh chứ không phải lẹt đẹt đâu. Thời buổi kinh tế khó khăn thế này có được 1 công việc tốt cũng rất khó đấy bạn ạ, cơ hội không đến với những người há miệng chờ sung đâu.
      Hihihi... nói chung là giày dép có số, vấn đề là bạn có biết cách tự tạo cho mình cơ hội và biết cách để nắm lấy những cơ hội đó hay không mà thôi... như câu chuyện "sửa xe máy cho Giám đốc" của bác Khien58 đó mà.
      Chúc bạn thành công trong quyết định của mình!

7. Những thành viên đã cảm ơn minhhoang2011 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      420
      Được cảm ơn 3,448 lần, trong 431 bài

Tư vấn chuyện này quá khó khăn vì thiếu nhiều dữ liệu. Chúc bác tìm con đường riêng thẳng tiến.

Cảm ơn
      0

hay lắm, cám ơn bài của bạn nhiều nhé

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Theo em thì anh cứ vào nhà nước cho ổn định ạ.
      Như em, em cũng đi làm tư nhân từ Công ty lắp ráp tủ bảng, đến xây dựng công trình điện, thủy điện tư nhân.... Thấy lương lậu cũng ko khá hơn bao nhiêu. Được cái là khoản thưởng cao. Mình nhìn lương hiện tại cao chứ mà đem rải ra theo thời gian thì cũng như nhà nước thôi. Cứ tèn tèn như ông già em thâm niên hơn 25 năm trong nhà nước. Chỉ số lương cao nhất nhì cơ quan. Làm lại nhàn thân.
      Nhà nước bèo bèo cũng nuôi được cái thân. Có đồng ra đồng vào. Ông bà mình có câu " có thực mới vực được đạo " mà.
      Thế nên em bỏ tư nhân. Chạy 1 chân vào nhà nước cho ổn định. Ít ra về già mình không phải " đói ". Đó là ý kiến cá nhân của em. Hehe.
      Bây giờ hoặc không bao "chừ "

Cảm ơn
      0

Nói chung thì thích ổn định thì bác cứ đi làm cho nhà nước. Như thế sẽ đảm bảo được cuộc sống hơn. Còn nếu bác mà luôn có ý chí làm giàu thì làm nhà nước một thời gian bác lại thấy chán liền thôi. Bác nên suy nghĩ xem mình thích gì rồi chọn công việc cho phù hợp. Làm ngoài thì bấp bênh hơn, như em nè, giờ đang thất nghiệp. :D

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

cho mình xin gmail của cô nhóc xin cảm ơn. 0962866811

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 40 lần, trong 30 bài

chào các bạn,mình có quấn lại 1 con máy phát điện khoảng 6kva.máy phát điện 1 pha,chạy tụ điện.quấn lại cả roto và stato.khi chỉnh tần số 50hz điện áp đủ 220v hoặc cao hơn 1 chút.nhưng khi đóng tải vào thì điện áp giảm xuống và cứ giảm khi tiếp tục tăng tải lên khoảng 20A,mặc dù tần số vẫn đủ.con này chạy tụ 30mf hoặc 31mf khi gặp hiện tượng này mình đã tăng tụ điện lên 50mf, khi không tải u = 240v hoặc 250v với tần số 50hz khi đóng tải vào thì u giảm xuống 215v.khi tăng tụ điện lên như thế quận dây phát kích nóng sẽ không bền được.(mình đã quấn nhiều con máy ntn rồi,thỉnh thoảng mới lại gặp 1 con như thế ,các bạn có thể bỏ qua vấn đề quấn sai)trong diễn đàn này mình thấy có nhiều bạn có nhiều kinh nghiệm và hiểu biết rộng.rất mong các bạn giải thích và biện pháp khắc phục hiện tượng này cho mình.cảm ơn rất nhiều.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - xin được giúp đỡ về máy giặt hiệu LG
      Bởi thinhtv74 trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 14
      Bài cuối: 14-07-2017, 16:47
    2. Trợ giúp - Các bác giúp em với ạ !!!
      Bởi nguyenminhtien trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 17-06-2014, 11:49
    3. Giúp mình tìm việc...