• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      4

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: các cao thủ giúp đỡ gấp

Trích dẫn Gửi bởi khanhminh Xem bài viết
      xin hỏi các bạn thiết bị này là gì, và dùng mục đích gì,bộ mạch điện tử này đấu với attomat tổng mitubisshi 500A, giờ mình bật attomat khoảng 5s là át tự động nhảy mình đã kiểm tra tải sau át không bị chập, vấn đề là do mạch điện tử như hình sau, nhờ các cao thủ chỉ giúp,

Mạch của bạn có relay thời gian và chưa chắc đã dính dáng tới mạch điện tử bên trên.
      Bạn xem kĩ có phải là relay thời gian cài đặt là 5s không.
      Khi on CB thì cũng cấp nguồn cho relay thời gian và một số rơle tiếp điểm phụ để đóng cắt gì đó. Tiếp điểm on delay của rơle thời gian có lẽ liên kết với cuộn shunt trip của máy cắt dẫn tới CB trip.

3. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 84 lần, trong 43 bài

Mình đoán cái mạch điện tử của pạn chỉ có tác dụng là chuyển nguồn 380/220V xoay chiều sang điện áp thấp 24V một chiều để cung cấp điện áp cho mạch điều khiển mà thôi, nó lấy điện áp từ ATM nên nối vào đó thì cũng đâu có gì là lạ đâu.

5. Những thành viên đã cảm ơn maphia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

cảm ơn 2 bạn đã phản hồi, mình cũng vừa tìm hiểu được tên gọi của bộ mạch đó, đó là mạch chỉnh dòng ngắt của attomat, vì mạch có vấn đề lên at luôn bị nhảy, giờ mình ngắt nguồn cấp cho bộ mạch đó và ngắt khỏi attomat, át vẫn đang dùng ko có vấn đề gì, mình chỉ ko rõ thứ nhất giờ nếu quá tải hoặc nhắn mạch thì át có ngắt ko, và nguyên lý của mạch chỉnh dòng ngắt attomat

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi khanhminh Xem bài viết
      cảm ơn 2 bạn đã phản hồi, mình cũng vừa tìm hiểu được tên gọi của bộ mạch đó, đó là mạch chỉnh dòng ngắt của attomat, vì mạch có vấn đề lên at luôn bị nhảy, giờ mình ngắt nguồn cấp cho bộ mạch đó và ngắt khỏi attomat, át vẫn đang dùng ko có vấn đề gì, mình chỉ ko rõ thứ nhất giờ nếu quá tải hoặc nhắn mạch thì át có ngắt ko, và nguyên lý của mạch chỉnh dòng ngắt attomat
      Mạch đó không phải nắn dòng đâu bạn à. Nó nhận tín hiệu đưa tới cuộn trip coil của máy cắt thôi, nhờ nó mà máy cắt của bạn bảo vệ chính xác và có thể đưa ra tín hiệu alarm, và bảo vệ được cả trong trường hợp quá tải.
      Với máy cắt như hình vẽ của bạn thì nếu bỏ mạch điện tử mình e là nó chỉ cắt được trong trường hợp ngắn mạch thôi.
      Bạn coi hình vẽ:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016