• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 17 lần, trong 17 bài

2. Những thành viên đã cảm ơn MYTRAN vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      21

Mặc định Ðề: chỉ cách bơm ga cho máy lạnh

có ai giúp mình với

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 19 lần, trong 18 bài

dễ òm.bạn ở đâu?ga r22 chứ gì?máy đang chạy bạn bơm làm gì?

Cảm ơn
      4

Đầu tiên bạn nên vệ sinh dàn lạnh trước, sau đó vệ sinh dàn nóng.
      Tiếp theo la mở phía sau dàn nóng ra, có một bình khí nhỏ, khoảng 500gam mà thôi, bạn mở ống nối giửa phần lạnh và phần nóng ra,
      Sau đó nạp ga vào bằng ống nối R22 chuyên dụng.
      Nếu muốn biết chi tiết thêm chi tiết bạn đọc phần này

1. Các dụng cụ gồm
      Đồng hồ đo gas

Đồng hồ sử dụng để đo lượng gas (Ảnh VietFix)
      Bình gas

Bình gas điều hòa (Ảnh VietFix)
      Giàn nóng (nạp gas vào giàn nóng)

Nạp gas vào giàn nóng điều hòa (Ảnh VietFix)
      2. Quy trình nạp gas điều hòa
      Ta có thứ tự gắn các dụng cụ đó và cân chỉnh Gas như sau:
      Gắn một đầu dây dài vào đồ hồ đo, một đầu còn lại gắn vào giàn nóng tại cái đai ốc nạp gas. Nhìn kim chỉ trên đồng hồ xem lượng gas thừa hay thiếu, nếu thiếu, thừa thì làm bước tiếp theo.
      Gắn một đầu dây ngắn vào đồng hồ đo, một đầu còn lại gắn vào bình gas thì thực hiện việc nạp gas hay rút gas. Nhưng nên chú ý trước khi nạp gas thì phải xả không khí trong đường ống của hai dây ra vì chúng ta không thể để Gas vào không khí lẫn vào nhau và cùng chạy vào hệ thống được, nếu có không khí lẫn vào hệ thống sẽ ảnh hưởng rất lớn đến quá trình làm lạnh của máy lạnh.
      Sau khi cân chỉnh cho gas phù hợp thì khóa van ở bình gas trước, rùi khóa van ở giàn nóng rùi tiếp đến mới khóa van ở đồng hồ đo để nhắm tránh sự thất thoát gas trong hệ thống và tránh sự rò rĩ gas ra môi trường làm độc hại đến tầng ozone.
      Trong quá trình cân chỉnh Gas cho hệ thống thì phải mở cho hệ thống hoạt động nhé để gas được luân chuyển thì việc cân chỉnh gas mới chính xác được. Sau khi cân chỉnh gas xong thì cứ để máy chạy test khoảng 30 – 60 phút nhé cho máy chạy ổn định lại các thông số nhiệt động vừa mới thay đổi.
      Lưu ý : theo kinh nghiệm và sách vở thì hiện tượng thiếu gas diễn ra phổ biến hầu như ở tất cả các máy có thời gian sử dụng khoảng 1 năm trở lên còn hiện tượng dư gas thi hầu như ít sãy ra , nó chỉ sãy ra khi nhân viên lắp ráp ráp máy, châm gas có năng lực kém dẫn đến châm gas bị sai thông số. Ngày nay để nhắm tránh các hiện tượng như vậy thì các nhà sãn xuất đã ghi thông số gas, áp suất hồi làm việc trên tem và gắn lên bên hông giàn nóng để nhân viên làm theo cho chính xác để máy hoạt động đạt được hiệu quả cao nhất.

Cảm ơn
      21

Trích dẫn Gửi bởi vettinhthoigian Xem bài viết
      dễ òm.bạn ở đâu?ga r22 chứ gì?máy đang chạy bạn bơm làm gì?
      mấy bõ trong kho từ lâu nay lấy ra gắn lại , vậy bạn cho mình hỏi máy 3p 6hp xạc ga vào bao nhiêu kg , bạn cho mình thông số kg luôn nha thank !

Cảm ơn
      255
      Được cảm ơn 84 lần, trong 69 bài

Nhà em có tủ lạnh làm đá của Darlin, nhưng không hiểu tại sao giờ tủ không lạnh nữa. Em đã kiểm tra thì thấy block máy còn chạy tốt, giờ muốn kiểm tra gas còn hay hết thì kiểm tra bằng cách nào ạ?
      Dòng tủ Darlin này thường gặp những hư hỏng nào?

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 19 lần, trong 18 bài

từ ngày mình đi làm với a thợ chưa khi nào thấy anh thợ mang ga ra vừa cân vừa xạc ga bao gio hết.mình chỉ thấy kẹp dòng.nhìn vào đồng hồ ga.kết hợp quan sát vào ống đi và về.đây là ý kiến của mình.tủ dalinh cua bạn kô lạnh thì bạn cắm điện trực tiếp vào bolck. cho chạy thử rờ vào ống đi(ống nhỏ ấy)rờ vào thấy nóng là được.nếu không nóng thì bị tụt bơm hoặc xì dàn rồi.thường là hỏng sò lạnh(nhiệt trở âm) time hoặc thanh sấy

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016