• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
    Kết quả 11 đến 13 của 13
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: đặt hệ thống tiếp địa thế nào cho hợp lý?

Trích dẫn Gửi bởi giapty Xem bài viết
      cám ơn các bác tất nhiều nhưng các bác có thể nói cho em biết là em nên đặt bãi tiếp địa ở đâu không ? vì các thiết bị đó nằm ở tầng hầm 1 cơ mà !.
      giả sử nếu em đặt bãi tiếp địa chống sét ở tầng 1( cách mặt đất 0,8m) thì em nối cáp thoát sét cho các chống sét van trung áp và hạ áp( ở tầng hầm 1) lên bãi tiếp địa ở tầng 1 sao? làm như vậy liệu có sảy ra hiện tượng phóng điện ngược khi sét đánh vào cột thu sét của tòa nhà(đặt trên tầng mái) không?
      Thường thì các tòa nhà phải làm tiếp địa ngay từ khi đào móng làm tầng hầm phải đào đất đóng cọc làm bãi tiếp địa. Sau để đế 1 hố kiểm tra tiếp địa lấy đầu chờ. Sau này chỉ việc đấu vào thôi.
      Còn phương pháp khác là bạn có thể khoan 1 giếng tiếp địa phía sau khu nhà để hạn chế mất diện tích. Khoan giếng sâu khoảng 20-30m thả dây đồng và hóa chất MEG. Đảm bảo điện trở đất ok.

Chuyên cung cấp vật tư, thi công lắp đặt hệ thống chống sét, tiếp địa
      Nguyễn Văn Linh
      ĐT : 0987998819 -0936008819

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Tiếp địa đơn giản nhất , có gì đâu ?

Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 405 lần, trong 303 bài

Trích dẫn Gửi bởi p.thanhlam Xem bài viết
      Bác trả lời thế cũng không được vì khi đó khoảng cách giữa hai giếng lúc này là rất lớn > 60m .
      Em có một vài ngu kiến, các bác thử xem thế nào nhé.
      Chúng ta không thể tính vùng tản khi khoan giếng theo cách mà chúng ta dùng để tính cho trường hợp chôn cọc được, theo mình cần có một cách nhìn nhận khác về vấn đề này. Vùng tản của cọc tiếp đất có thể tính là một hình trụ bán kính R và trục của nó chính là cọc tiếp đất của mình cộng với nửa bán cầu có bán kính bằng bán kính của hình trụ nói trên (R). Bán kính R này sẽ phải là một con số giới hạn nào đó ví dụ cọc có thể dài 30m nhưng vùng tản của nó (như mình nói ở trên) có R = 5m chẳng hạn, chứ không thể phụ thuộc vào độ sâu hay chiều dài của cọc được Như vậy hai giếng được coi là độc lập nếu chúng cách nhau > 10 m. Vấn đề giới hạn này là bao nhiêu ^^. Các bác bàn tiếp nhé. ^^
      Bạn có lý: khoảng cách giữa hai hệ thống nhiều khi không thể tăng được nữa nên sét đánh vào hệ chống sét thì sẽ có điện áp cảm ứng sang các hệ thống lân cận. Muốn giảm bớt điện áp cảm ứng đó thì cần lắp mạch vòng nối đẳng thế, bọc nhiễu, lắp các bộ chống sét lan truyền....
      Sửa lần cuối bởi tvdien; 05-07-2013 lúc 09:13.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016