• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
    Kết quả 21 đến 27 của 27
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Khi nào đấu sao ,khi nào đấu tam giác cho động cơ

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      1. trong trường hợp nào chúng ta đấu 6 đầu dây của đông cơ KDB 3 pha theo kiểu tam giác và khi nào đấu theo kiểu sao.Có phải là 220/380v thì 220 là tam giác còn 360V là sao đúng không ạ.
      Nếu ghi Δ/ Y 220 / 380
      - Có điện ba pha 220 : Đấu tâm Giác
      - Có 3 pha 380 : Đấu Sao

Theo em tiếp xúc thì toàn có điện 3 pha 360V thôi chứ. còn loại 3 pha 220V ở đâu ra ạ.
      Đây với tư thế : em là người tiêu dùng .
      Còn người sản xuất họ cần cung cấp cho Đa dạng khách hàng , chạy các cấp điện áp khác nhau

2. Nếu động cơ đang đấu dạng tam giác và được vận hành tốt thì có thể chuyển sang đấu sao được không.
      Có rất nhiều kiểu đấu khác nhau : điều này mấy người có chuyên môn sẽ giải quyết được -
      3. Em muốn biết các mức điện áp của máy phát 3 pha phát ra là bao nhiêu vậy
      Mây bác chuyên món này giải quyết cho bạn
      bác cho e hỏi nhãn động cơ ghi A 380/415 . Y 660/720 thì đấu như thế nào hả bác

Cảm ơn
      10

Trích dẫn Gửi bởi anhga-pro Xem bài viết
      Với điện áp 3 pha là 380(415)v thì đấu Tam giác, còn điện áp 660/720 thì đấu sao.
      380(415) có thể đấu sao, động cơ làm việc với công suất dưới định mức nhưng nếu 660/720 mà đấu tam giác thì sẽ cháy đó bạn.

3. Những thành viên đã cảm ơn hoakutehehe vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,492 lần, trong 1,158 bài

Trích dẫn Gửi bởi anhga-pro Xem bài viết

5. The Following 4 Users Say Thank You to Khien58 For This Useful Post:

Cảm ơn
      10

anh Khien58 giải thích bằng hình vĩa thế kia mà không hỉu nữa thì chịu lun
      +++---o0o---+++
      Anh Khien58 ơi cho em hỏi sao người ta kiểm tra đầu đầu, đầu cuối động cơ 3 pha lại dùng Pin 9 VDC. Khi cắm pin vào 1 cuộn thì cuộn kia lại xuất hiện điện áp, dòng điện ( nhỏ ) là dòng 1 chiều. nó có giá trị âm hay dương tùy vào chiều ta đấu pin.
      Nhưng dòng 1 chiều đâu có cảm ứng được sang cuộn kia nhỉ?.
      Nếu dùng lớn hơn 9 VDC sẽ gây ngắn mạch gây nóng và hỏng lớp cách điện cuộn dây đúng không ạ?

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,492 lần, trong 1,158 bài

Trích dẫn Gửi bởi hoakutehehe Xem bài viết
      anh Khien58 giải thích bằng hình vĩa thế kia mà không hỉu nữa thì chịu lun
      +++---o0o---+++
      Anh Khien58 ơi cho em hỏi sao người ta kiểm tra đầu đầu, đầu cuối động cơ 3 pha lại dùng Pin 9 VDC. Khi cắm pin vào 1 cuộn thì cuộn kia lại xuất hiện điện áp, dòng điện ( nhỏ ) là dòng 1 chiều. nó có giá trị âm hay dương tùy vào chiều ta đấu pin.
      Nhưng dòng 1 chiều đâu có cảm ứng được sang cuộn kia nhỉ?.
      Nếu dùng lớn hơn 9 VDC sẽ gây ngắn mạch gây nóng và hỏng lớp cách điện cuộn dây đúng không ạ?
      Vừa có mục 2p , em không để ý đấy thôi . Nhấp pin em ạ , có nghĩa là đóng và ngắt nguồn . Pole mà em , không lo cháy đâu - ở đây chỉ nháy cái thôi mà !

8. The Following 2 Users Say Thank You to Khien58 For This Useful Post:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Khi nào đấu sao ,khi nào đấu tam giác cho động cơ

Trích dẫn Gửi bởi hoanc2 Xem bài viết
      Chào các anh chị em trong diễn đàn. Em có một thắc mắc muốn hỏi mọi người được không ạ.Em không phải là dân điện chính cống nhưng lại tò mò về điện. Em hỏi có gà quá các bác đừng chê .
      Em đang có vài thắc mắc
      1. trong trường hợp nào chúng ta đấu 6 đầu dây của đông cơ KDB 3 pha theo kiểu tam giác và khi nào đấu theo kiểu sao.Có phải là 220/380v thì 220 là tam giác còn 360V là sao đúng không ạ. Theo em tiếp xúc thì toàn có điện 3 pha 360V thôi chứ. còn loại 3 pha 220V ở đâu ra ạ. Hay là nó ghi vậy để phân biệt Udây ,Upha ạ
      2. Nếu động cơ đang đấu dạng tam giác và được vận hành tốt thì có thể chuyển sang đấu sao được không.
      3. Em muốn biết các mức điện áp của máy phát 3 pha phát ra là bao nhiêu vậy
      Bạn vào đây mà tìm hiểu nhé: https://youtu.be/dVHr1YN4GWo

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 455 lần, trong 366 bài

Mặc định Re: Ðề: Khi nào đấu sao ,khi nào đấu tam giác cho động cơ

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Vừa có mục 2p , em không để ý đấy thôi . Nhấp pin em ạ , có nghĩa là đóng và ngắt nguồn . Pole mà em , không lo cháy đâu - ở đây chỉ nháy cái thôi mà !
      ngoài cách này còn có một cách nữa là thử điện áp trực tiếp , http://webdien.com/d/showthread.php?t=1400

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016